[Video] Xe mô tô PKL chạy trên cao tốc Liên Khương - Đà Lạt

levuongthinh
8/9/2015 3:38Phản hồi: 512
512 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

triquang2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Moto từ 150cc trở lên cho chạy tuốt. Bày đặt hạn chế này nọ chỉ tổ sinh tiêu cực.
blizzaro
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều người bảo 300km/h nhưng thực chất ko phải , xe ô tô đi cao tốc thường trên 100km/h 1 chút , xe khác chỉ cần tốc cao hơn tầm 150 là thấy phóng vù lên thôi vì 20km/h đó cũng cực nhanh.
Hỏi tất cả những ai từng chạy PKL thì sẽ hiểu vận tốc tăng lên vài chục thì đã thấy phóng nhanh qua xe khác thế nào ,
Còn việc cho xe máy pkl vào cao tốc có từ đầu năm rồi , nhưng chỉ cho những đoạn đường cao tốc mà nhà nước thử nghiệm , và phải đóng phí đường bộ như ô tô.
nmduc073
TÍCH CỰC
9 năm
@blizzaro Có văn bản nào nói thử nghiệm không bạn? Hồi đâu năm mới chỉ là bàn, dự thảo thôi. Mình thi thoảng đi cao tốc LT mà có thấy đâu.
blizzaro
TÍCH CỰC
9 năm
@nmduc073 Mình tưởng tháng 5 là ra quyết định thí điểm rồi cơ , tại đi cao tốc hà nộ lào cai thấy cũng thỉnh thoảng có xe pkl chạy nên tưởng đc rồi
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Vãi đạn.
blizzaro
TÍCH CỰC
9 năm
Thực sự thì giao thông việt nam hiện tại quá mức vô ý thức, tại sao mình nói vậy ư, vì 80% nguời dân tỉnh mà lên hà nội đều mắc lỗi vi phạm đỗ sai làn đường hay không xi nhan, xe chạy chậm thì cứ đi giữa đường, mình hay chạy đường dài trong khu dân cư mà lắm lúc phát sợ dù tay lái cứng và chạy chậm, đang đi ko xi nhan rẽ vù 1 cái, hoặc xi nhan nhưng rẽ ngay ko thèm nhìn, bực lắm. Còn lắm trường hợp muốn sang đường thì cứ chần chờ chạy xe lúc nhanh lúc chậm, chả biết đâu mà lần,
Vic Thành
ĐẠI BÀNG
9 năm
..... chạy thế này lạng quạng có ngày ăn đạn! 😁
Có tiền mà thì tha hồ chảnh thôi!
nmduc073
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy ông PKL lớn ơi, đường cho ô tô chạy mã 120 thôi, còn không cho các ông vào. Mà các ông phang vào cao tốc, chạy trên 120. Các ông đã sai luật tè le rồi mà cứ bao biện hoài. Ở nhà, con cái các ông nó làm sai thì các ông có la mắng, dạy con không?
Chạy thoãi mái, welcome luôn. Nhưng va quẹt với ô tô tự chết thì kêu người nhà đừng bắt đền nguời ta, có sức chơi có sức chịu được rồi. Cũng nên viết sẵn di chúc nếu lỡ không chết mà lặt lìa thì bác sĩ tiêm cho mũi thuốc độc để khỏi báo cô người thân. Thế nhé!
blizzaro
TÍCH CỰC
9 năm
Đánh võng, đá lửa với rú pô ngoài đường toàn wave, ex, với dream nhiều thôi, chứ pkl pô kêu vì động cơ lớn là điều bt,
SOINGAMTRANG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng đọc coi mấy bạn đang nói cái gì, chỉ biết là thời gian đầu mới mở đường cao tốc này chưa thấy nói gì vụ cấm xe máy, đứa nào lên đà lạt cùng nhảy vào cao tốc
Rồi thì tai nạn do xe máy liên tục nó cấm hẳn xe máy, mình chỉ biết là vậy
Đoạn cao tốc này vẫn có người dân sinh sống, vẫn có mấy đứa trẻ đồng bào chăn thả gia súc 2 bên đường, có cả công nhân xây cầu gì đấy đủ thứ...chưa kể lâu lâu có đất đá lớn nằm ngang giữa đường
Còn vụ mấy bạn này mang moto chạy trên đường này thì tính ra đỡ ồn ào nhức đầu người khác, làm gì làm có chết cũng chết 1 mình nha, đừng làm liên lụy đến người khác khỗ họ, ví như lỡ húc vào xe tải tội tài xế người ta làm lụm quanh năm vất vả thức trắng đêm để kiếm sống mà.
Cá nhân tôi tháng 9 năm ngoái bị 2 bạn chạy xe máy đâm vào đuôi xe chết một người, gia đình họ thì phải mất đi một mạng sống quý giá, còn tôi mất đi một khoản tiền tuy so với tính mạng con người chẳng đáng là bao nhưng với điều kiện kinh tế của bản thân thì nó khiến tôi thật lao đao lúc này.

PS : mới đọc thêm comment ở trên thì mình cũng dị ứng mấy thanh niên chạy xe ngang tàn
Dừng xe đèn đỏ cũng nẹt bô, chuẩn bị rẻ cũng nẹt bô, giảm tốc độ cũng net bô... đề-pa thì thôi rồi biết phía trước vài chục mét có đèn đỏ cũng phải lên hết ga rồi thắng gấp chơi 😆 đủ kiểu nhìn vào đúng hài

Có lần đứng chờ đèn đỏ gặp ngay cái xe moto chả biết loại gì mà cái ống bô nó chĩa lên trên thổi đúng vào mặt mình,anh chàng chạy xe còn cứ tí xíu lại nẹt ga mấy cái nữa, xe đông kín 2 bên không biết né chỗ nào, thiệt đếch đỡ nỗi 😃)

Cả khi chạy xe tải thì mình cũng thấy tuýp người này rất víp, người ta khởi động lấy hơi hoặc đề-pa vô số thì mồi ga nhẹ nhàng để đồng tua vô số êm ái thôi.
Còn mấy anh thì lấy hơi là nẹt ga inh ỏi như chưa từng được ngồi xe, vô số cũng nẹt, tắt máy cũng nẹt 2 3 cái mới tắt, de xe thì nẹt thôi rồi 😃 de có cái xe được 1 đoạn mà nẹt ga muốn hết thùng dầu, ai cũng đứng nhìn đầy sợ hãi 😃)))

Nói chung là thuộc đẳng cấp khác , mình không hợp 😃)
Chạy max căng luôn :v kiểu này bồ câu sao dý kịp :v
mời mấy anh kia sang đây đua cho an toàn :p
giapok
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cứ chém như thánh. tốc độ mấy chiếc trong clip chỉ từ 120-160 thôi. do xe oto đi chậm tầm 60-70 nên thấy nó vèo vèo thế. chứ cao tốc LK chạy xóc bỏ mẹ, ko chạy nổi 300km/h đâu. pkl mà chạy ngoài 250 thì xác định là camera ko quay nổi màu áo, màu xe luôn. và 1 điều nữa là hệ thống an toàn và mức phanh của 1000cc nó khác rất xa với 4 bánh bình thường, cho nên đừng có thím nào bô bô độ an toàn 4 bánh cao hơn, chẳng khác nào tự chửi mình ngu.
Xem clip này để có thêm kiến thức rồi phán nhé:
@Cobengocht ý ổng đang nói trong cái clip ở đầu topic !!!!!!!!!
@giapok 120-160 của bác nhiều quá nhỉ, xe oto chạy trên cao tốc thì có thằng nào chạy dưới 80km/h? Moto nó vượt 1 cái vèo như vậy mà kêu 120-160. Chỉ cần bạn cảm nhận tiếng pô nó kéo cỡ đó thì đủ biết tốc độ sao rồi. Tốc độ 120km/h thật sự k nhanh lắm đâu, mình cầm con ex150 kéo max lên 12x hoài mà thấy cũng bình thường, huống chi xe pkl số 1 của nó đã trên 100km/h.
@fr3nzjpl4nt Cái này phải xét trên hệ quy chiếu giữa 1 cái camera đặt trên 1 vật thể đang chạy với vận tốc 80km/h với 1 camera đang đứng yên tại chỗ để ghi hình lại 1 vật thể đang chạy với vận tốc > 200km/h. khả năng bắt hình sẽ khác nhau nhiều đấy
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
Ý kiến cá nhân hả, miễn nó là đường cao tốc, có phân tuyến làn xe như video, và trên hết là có điều kiện sắm PKL, mình quất tẹt ga dù có Luật có cho phép hay ko... Hết ...
MrBphone
TÍCH CỰC
9 năm
toàn thánh đi xe tầm trung, ko sắm nổi 1 em pkl vào phán
@ymaaha pkl là cái đếch gì nhỉ, cái bằng cũng chỉ là bằng A 😆)
xin lỗi bạn chứ mình cùng tuổi với bạn đã có bằng B lái xe rồi nhá, hí hí :3
mấy thằng pkl này có ngày bị un cho phát bẹp dúm mới chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019