Vừa lắp Đèn led philip lumileds 45w cho xe exciter đã lên sạc attila sau 2 tuần

binhdrnie
22/2/2015 15:35Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

l3adboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai cũng quảng cáo chính hãng này nọ , vậy có chổ nào xuất VAT hok ?
Si của em lắp đèn led
@myhang79 Led của minh có 2 miếng thôi. Cos thì led phía trên sáng, pha thì sáng cả 2 led.
@myhang79 Mình thấy bạn đang có nhu cầu nên cho bạn chút ý kiến nè, thằng lumiled 45W dạo này bán nhiều là của TQ, không có hãng sản xuất, và không phải chỉ 1 nơi sản xuất mà nhiều nơi sản xuất, và tất cả đều không ghi công ty. Nếu bạn tinh ý, thì dù đểu cùng 1 tên lumileds 45W nhưng có nhiều dạng bao bì, hộp khác nhau, hk biết đường lần nha bạn. Cho nên cái loại có che tim đó, không phải đời 3 gì đâu, chỉ là bóng của 1 đơn vị sản xuất khác thôi. Những điều này người bán không nói đâu bạn.
myhang79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dương Đình Huy Đúng là cái che tim cos nhìn chẳng yên tâm tí nào. Cảm ơn bạn nhiều. Sáng nay mình vừa ghé một tiệm hỏi thử, Thì họ nói xe Viva kg gắn được bóng Lumileds mà phải gắn Cree. Nhưng chỗ gắn nói là phải lên sạc Atila và ngắt Mass măm lửa. Nghe tới đụng giàn điện minh cũng hơi ngại.
@trcongchien Bạn lại sai lầm, giá trị ở chổ rẻ tiền và mắc tiền chính là độ chói đó bạn, đèn xịn để cos chả bao giờ chói vì as nó gom đường cắt rõ ràng, pha thì 100% là chói, k chói k phải là pha
myhang79
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng đang muốn lên Led Lumileds 45w loại 1,5tr cho cái viva fi của em. Em thấy có nhiều tiệm gắn, kể cả mấy chỗ dán decal cũng có. Bác nào có kinh nghiệm đã gắn cho viva fi cho em xin ý kiến. Em chỉ thay bóng và chuyển dây đèn qua điện bình kg dùng điện máy. Bình của viva fi chỉ có 3Ah liệu có đủ khả năng gánh cái đèn kg? Có phải thay sạc hay thay bình lớn hơn kg?
nhocbeen
TÍCH CỰC
7 năm
@myhang79 mình nghĩ là ko nên dùng Lumied nữa, Suviva thì chọn XHP50 hoặc XHP70 đi bác, ưu tiên XHP50 vì ko cần thay sạc độ sáng củng khá tốt.
myhang79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhocbeen Loại nayg giá cả ra sao vậy bạn? Tại mình cũng không rành. Sợ công an nó dòm ngó tại mình hay đi khu vực bình dương.
nhocbeen
TÍCH CỰC
7 năm
@myhang79 Nếu sợ CA thì để zin đi cho nhẹ đầu bác ơi, chứ gắn lên rồi mà cứ lòng bất an thì vui vẽ gì ? Loại đó tầm 1tr2, ưu điểm là ko tản nhiệt quạt giúp đèn ổn định, tản nhiệt loại đó tiết kiệm ko gian. Ánh sáng màu trắng !
Mình thay led từ 2014, cam hành trình đi đêm quay chắc hơn trăm chốt giao thông từ miền đông ra miền Bắc, chưa thấy chốt nào hốt vì tội thay led.
myhang79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhocbeen Nghe yên tâm hẳn. Tks bạn.
100% led lumiled k phải là bóng sáng nhất, nhưng m lắp trên ex150 thì nó sáng hơn khối xe 4 bánh, m thấy sáng như thế thì quá đủ luôn, đi soi rõ mòn mọt..
myhang79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangnguyen0115 Mình cũng thấy bóng led gắn xe hơi dù cùng loại vẫn kg sáng như xe máy. Có lẽ choá đèn xe máy nhỏ hơn.
@myhang79 M k rõ nguyên nhân lắm, nhưng đi đưoờng đèn xe m nó sáng hơn khối con xe 4 bánh..
myhang79
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã gắn XHP70 L7 màu vàng gần như bóng zin. Kg lên sạc chỉ chuyển đèn lái qua điện bình. XHP50 COS gom đẹp và nét hơn nhưng tiệm nói kg có màu vàng nắng. Và dù cos kg có gì che nhưng vẫn kg chói. Ánh sáng đều và mạnh. Tạm thời là vậy, kg biết về lâu dài thì sao. Nhưng tiệm nói dòng xe Fi sạc mạnh hơn dòng bxc nên kg cần lên sạc làm gì vì chạy đêm tầm 2h mỗi ngày như mình thì kg đáng bận tâm. Cảm nhận đầu tiên là choá đèn mát rượi. Trên đường về chạy qua 2 chốt CA kg bị thổi. Hehe
Cuộc đời không may gây chán nản lo lắng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019