[Vui] Xem Albert Einstein hạ knockout Isaac Newton trong game Science Kombat

MinhTriND
29/3/2016 21:50Phản hồi: 60
[Vui] Xem Albert Einstein hạ knockout Isaac Newton trong game Science Kombat
Science Kombat là trò chơi đối kháng lấy ý tưởng từ hai tựa game nổi tiếng: Mortal Kombat và Street Fighter, đang được phát triển bởi một đội ngũ thuộc tạp chí Khoa học và Văn hóa Superinteressante (Brazil). Điểm đặc biệt của Science Kombat nằm ở các nhân vật trong trò chơi, họ đều là các nhà khoa học, nhà phát minh vĩ đại của nhân loại. Có tất cả 8 nhân vật cho người chơi lựa chọn, bao gồm: Albert Einstein, Charles Darwin, Nikola Tesla, Isaac Newton, Stephen Hawking, Pythagoras, Marie Curie và Alan Turing. Thật thú vị khi bạn có thể điều khiển những thiên tài này, và cho họ ‘tỉ thí’ với nhau.

Trong quá trình chơi, ngoài hai động tác tấn công cơ bản là đấm và đá, bạn có còn thể sử dụng các tuyệt chiêu bằng cách kết hợp nhiều lúc bấm trên bàn phím cùng lúc. Một điểm cực kỳ thú vị là các tuyệt chiêu này mang cảm hứng từ những công trình, phát kiến mà các nhà khoa học đó sở hữu hoặc tìm thấy. Chẳng hạn như nhà vật lý thiên tài Albert Einstein thường được biết đến với Thuyết tương đối, thì trong game, ông có khả năng ‘tung chưởng’ nhờ năng lượng ánh sáng hay dịch chuyển tức thời...Nói chung là game rất vui vẻ và bạn có thể trải nghiệm ngay tại đây (http://super.abril.com.br/jogo-science-kombat).

Vài cảnh chơi trong game:

Science-Kombat_tinhte_01.gif Science-Kombat_tinhte_02.gif Science-Kombat_tinhte_03.gif Science-Kombat_tinhte_04.gif

Theo: The Verge
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
Đọc cuốn "Lược sử cuộc đời tôi" của bác Stephen Hawking mới thấy bác ấy có cuộc đời oanh liệt, dù cho xuất thân từ 1 gia đình có truyền thống khoa học.
- 2 đời vợ với 3 đứa con luôn thì phải. 😁
- Chưa từng được giải Nobel, vì bác Hawking là vật lý lý thuyết, vượt qua tầm thực nghiệm của hiện tại để có thể chứng minh được.
- Trong game trên thì chắc bác Hawking có chiêu lỗ đen chăng?
duythutm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iamcuong mình cũng hâm mộ ông ấy.xem phim về ông mà cảm động.
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@Hiepsitemple Mình đọc trong cuốn đó thì bác Hawking có ý đó, hoặc có thể do mình hiểu nhầm ý tác giả. Mình sẽ tìm lại
Còn đây là líst giải Nobel Vật lý từ trước tới giờ, bạn cùng xem nhé. Đa phần đều là vật lý thực nghiệm cả. 😁
https://vi.wikipedia.org/wiki/Danh_sách_người_đoạt_giải_Nobel_Vật_lý
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iamcuong Mình cũng đọc được trong ấy như vậy, thường người ta không phân biệt rạch ròi lắm về nhà vật lý, vật lý lý thuyết, vật lý thực nghiệm.
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@Hiepsitemple ^^ 😁 May có bác kiểm chứng, em đỡ phải lục lại.
Nhưng với bác Hawking thì đúng thật, thở còn khó chứ nói gì đến thực nghiệm.
Còn lý thuyết thì bác ấy vượt tầm thời đại quá xa rồi.
Khi thiên tài gặp nhau
Sacccc...
Nhớ cái đồ họa cũ ghê 😁
tbthuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn vui đó chứ...
GAMES ĐỐI KHÁNG TRÊN ĐIỆN THOẠI GHÉT NHẤT LÀ KHÔNG KẾT NỐI 2 MÁY ĐỂ CHƠI ĐƯỢC VỚI NHAU
@bomduc Sắp có rồi bạn nhé. Mình đang làm. ))=
Mr Do
TÍCH CỰC
8 năm
@bomduc S k dc vậy bác, mình chơi street fighter iv trên iOS kết nối bluetooth 2 máy đánh ầm ầm
@Mr Do có vài trò thôi @@
cho ông Quảng vào quăng boom nữa mới vui
@ReactiveX ô Quảng là Boss cuồi phần 2, năm sau phát hành nha bạn. Dự là p2 độ khó rất cao 😁
Long kengg
TÍCH CỰC
8 năm
Vãi Skill Pytago theo hình tam giác vuông luôn =))
TonyWu
CAO CẤP
8 năm
team game này chắc là fan của King of Fighter 😃
piaggiovs
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao chơi thấy toàn bị đứng hình nnỉ,có ai bị ko
Hoang Min
TÍCH CỰC
8 năm
Solo với trùm cuối :eek:
Screenshot (6).png
Screenshot (7).png
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
Bà Marie Curie ngành hóa học chắc có chiêu tạt axit 😁
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Louisch129 1 trong 2 giải Nobel của bà là Vật lý đấy bạn
haha ta đã đánh bại tất cả....mình đúng là thiên tài của thiên tài rồi :v
hoangsau766
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thiên tài đụng thiên tài thành thiên thiên tài.kkk
Mình cảm thấy vậy là không trọng các nhà khoa học.
Người ta dành cả đời cho khoa học, cống hiến cho nhân loại mà lại bị đem ra làm trò chơi như vậy.
Đối với mình những nhà khoa học là những con người vĩ đại,mđáng được tôn trọng. Từ nhỏ học về Darwin, Edison, Newton, Eisntein, ... làm mình thề rằng cả đơi mình sẽ ttiếp bước trên con đường khoa học mà họ đã đi
Zoro21
TÍCH CỰC
8 năm
@harry.pham16 Mình không có ý xúc phạm đâu nhưng nghe bạn nói trẻ con vãi ra giống như kiểu hồi bé bọn trẻ hay ước muốn làm phi hành gia ấy :oops:, nhưng mà lớn lên rồi thì công việc, cuộc sống nó khác, thôi thì chúc bạn thành công ! 😁.
@Zoro21 Ủa, mình đang ở Mỹ và vẫn đang đi học đại học mà, tương lai vẫn đầy hứa hẹn, có đủ điều kiện từ niềm đam mê, khả năng, học lực, kinh tế, giáo dục... để theo con đường khoa học 😃
MNDung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@harry.pham16 Mình lại khác bạn, mình thấy đó là cách hay để các nhà khoa học đến với đại đa số mọi người. Có thể bạn ở Mĩ thì sụ tiếp cận tri thức rất nhanh, tri thức cao, còn như Brazil thì khác 😃 nếu để họ mãi trên đầu, quá cao thì những ng ở thấp sẽ khó tiếp cận lắm 😁
@harry.pham16 Ko lquan tự dưng nhảy vào cuộc đối thoại của 2 bạn, nhưng mà cho mình hỏi bạn định nghĩa thế nào là "con đường khoa học" và thế nào là đủ "khả năng"? Vì nếu thực sự đam mê và muốn theo khoa học thì chẳng có ai biết mình đủ khả năng, và đủ khả năng làm cái gì.

Còn nếu bạn nói cụ thể như đủ khả năng để sau này làm giáo sư, làm ở viện nghiên cứu abc,...thì lại khác.
minoan
CAO CẤP
8 năm
game hay
Mấy người đó vậy mà không biết thì bó tay luôn.
Mình thậm chí còn nhớ Newton sống độc thân cả đời có lần tưởng nghỉ học luôn, Eisntein thì có 2 vợ (người vợ đầu là bạn đại học, người vợ thứ 2 là em họ) từng làm trong xưởng in tiền, Edison thì thuở bé bán hàng trên xe lửa rồi được tiếp xúc diện tín, Faraway thì nghỉ học sớm từ nhỏ được nhận và làm trong hiệu sách cũ, trong thời gan rảnh rỗi ổng đọc rất nhiều sách...

dp1415
ĐẠI BÀNG
8 năm
@harry.pham16 Bạn biết không có nghĩa là người khác phải biết.
pippi17
TÍCH CỰC
8 năm
@harry.pham16 Không phải ai cũng biết như bạn đâu. Mà hơn nữa mình lại thích cái cách mà người ta biết thông qua nhiều phương diện, phương tiện truyền thông hơn là chỉ biết qua giảng dạy, nghiên cứu hay đọc sách vì cách đó khá khô khan còn qua các phương tiện truyền thông hiện đại thì nó đa dạng hơn, nhanh hơn, dễ tiếp cận hơn. Nó cũng giống như việc bạn học môn Lịch sử thay vì chỉ đọc trong cuốn sách lịch sử khô khan thì tại sao bạn không khám qua môn Lịch sử qua việc kết hợp đi du lịch, dã ngoại, đi chơi với bạn bè, gia đình đến các địa điểm lịch sử cũng như tìm hiểu những câu chuyện xung quanh những sự kiện, địa điểm lịch sử đó. Cách đó chả phải là tốt hơn hay sao.
có cuốn đó mà. 😁
ko biết tiêng anh thế nào, tiếng việt dịch tựa đề hơi sượng
p/s: mình chưa đọc nhá mấy tựa đề, trước đây đọc tiểu sử tóm tắt ổng rồi
http://tiki.vn/luoc-su-doi-toi-p152186.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019