Windows 10: Miễn phí nâng cấp trong năm đầu tiên cho các máy chạy: Win 7, Win 8.1, WP 8.1

cuhiep
21/1/2015 17:24Phản hồi: 384
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy hay hay , mà lên mất mẹ cái Catia với cả SW là bốc shit ngay , thôi w7 vậy :p
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhưng bao giờ mới đc update đây 😔(
quaroiaioi
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy cài win 8.1 bản ISO xong nhập key lấy trên dreamspark thì có phải win bản quyền k ??
e dùng win 7 enterprise bản quyền muốn nâng cấp lên thì làm ntn ạ 😃
fundesign
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tinhchotdenyk bản Quyền xịn thì cứ chờ release thì update thôi
ko biết có phải cài lại win 8.1 rồi lên 10 ko nữa. giống bác trên kia nói, mỗi lần lên 8.1 là phải rết lại win 8 mới lên được. ko toàn bị lỗi :'(
Mong các bạn giúp đở tí : mình đã update lên win 10, khi khởi động lại thì mình chọn win 7, giờ khởi động lại không thấy vùng chọn win 10... mong các bạn chỉ giáo...đa tạ.....đa tạ
Khoadt21
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vừa mới mua máy Asus, trong máy có cày sẵn Win 8.1 rồi. Cái đó có coi là bản quyền không mọi người. Khi upgrade thì mình làm thế nào nhỉ? Chắc đợi lúc ra bản chính thức thì mới upgrade lun nhể
fundesign
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khoadt21 cái này bạn kiểm tra trong PC info nếu dưới cùng có mã khách hàng chứ ko báo win chưa được kích hoạt và trên thân máy có tem hoặc hộp theo máy có tem thì là hàng xịn nhé.
các pro cho em hỏi.thế e nâng cấp lên win 10 xong sau này bung lại win bản quyền thì nó về win mấy, e đang dùng win 8 bản quyền.nếu nó về win 8 mà lại qua 1 năm rồi thì lại ko lên được win 10 free nữa hay sao.vì e lên win 8.1 sau khi cài lại win nó lại về win 8 ban đầu.thanks!e gà nên các bác giúp em tí
fundesign
ĐẠI BÀNG
9 năm
@the_quynh_frienly key đã mua 8 thì chỉ có active được 8 sau có lên W20 thì vẫn thế nếu xài bản Quyền rồi rất hiếm khi lỗi mà phải cài lại như Mình xài nghịch phá các kiểu mà 2 năm vẫn chạy phà phà ko lỗi, hoặc bạn có thể tìm hiểu chức năng recovery của win với w8 trở lên cái chức năng này có thể coi là cài lại win mà ko mất active
@fundesign mình thì thấy win thì cũng ok nhưng cập nhật lên hay bị lỗi.các ứng dụng nó cứ bị mờ hết.ko hiểu tại sao, đã cài đầy đủ driver các kiểu.hj.nên muốn nâng cấp lên 10 xem còn lỗi này không?
Ơ. nhưng tóm lại là bao giờ được nâng cấp và nâng thế nào hả các bác
Ngon >_<
maz9717
CAO CẤP
9 năm
đang xài bản VL licenses mua acc của microsoft thì có được nâng cấp miễn phí không?
fundesign
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maz9717 nhưng bản active by phone theo mình dự đoán là nhiều khả năng không được lên vì kể cả các doanh nghiệp mua bản quyền số lượng lớn thì cũng luôn có mã kiểm tra nên cũng khó. Nhưng biết đâu đợt này anh MS dễ tính lại cho lên thì ngon 😃
maz9717
CAO CẤP
9 năm
@fundesign doanh nghiệp mua bản quyền cũng ko dc lên lun àh?
fundesign
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maz9717 doanh nghiệp mà mua bản Quyền thì vẫn được lên thui ý Mình là những key active by phone ấy chứ còn đã bỏ tiền ra mua bản Quyền xịn thì chắc chắn là full support rồi.
maz9717
CAO CẤP
9 năm
@fundesign có key và link dơwn acc cua micosoft lun bạn nhóe
Trải nghiệm ngay windows 10 thôi, miễn phí một năm củng quá tốt , rồi từ từ tính tiếp,😁he...he...
Mấy bạn cho mình hỏi: mình đang xài win 7 update lên win 10( update từ máy luôn) giờ xài lại win7 , thấy ổ C mất khá nhiều dung lượng. mình muốn xóa các file win 10 thì phải xóa ở đâu? cảm ơn các bạn
mà ko biết máy bản quyền win 8, up lên 8.1 thì có được support ko nhỉ 😁:D
Cho em hỏi là upgrade đc chưa ạ 😁
khi nào up được vậy bà con?? 😕
maz9717
CAO CẤP
9 năm
xài key microsoft hơi bị vui.8.1 đang hóng để đưa e nó lên 1 cành cây mới
nó cho xp bản quyền lên win 10 ko ta. với dạng win 7 ..... full update thì lên 10 dc ko ta 😁
fundesign
ĐẠI BÀNG
9 năm
@behaianh90 XP ngưng hỗ trợ rồi nên ko lên được win 7 thì có với bản Quyền còn .... thì chưa rõ
khi nào mới phát hành đây!!!! hóng quá!!!:eek:
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
9 năm
Đang mong Win 10, mặc dù mình đang dùng win 8.1 quen rồi. Nghe nói Win 10 đợt này là sự kết hợp của cả cái mới của win 8 và cái căn bản của win 7.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019