[Workshop Công nghệ] Tai nghe dưới 2 triệu: Hướng dẫn chọn tai nghe, chọn định dạng, app nghe nhạc

TDNC
7/9/2017 2:20Phản hồi: 172
[Workshop Công nghệ] Tai nghe dưới 2 triệu: Hướng dẫn chọn tai nghe, chọn định dạng, app nghe nhạc
Xin mời các bạn đến tham gia buổi Workshop Công nghệ đầu tiên của Tinh Tế vào sáng Chủ Nhật tuần này, 10/9, tại cafe Tinh Tế. Chủ đề của buổi workshop“Lựa chọn tai nghe dưới 2 triệu”. Nội dung gồm: hướng dẫn chọn tai nghe dưới 2 triệu đồng, dưới 1 triệu đồng, cách chọn tai nghe phù hợp với gu nhạc, ưu/nhược điểm của các app nghe nhạc và những dịch vụ nghe nhạc online.

Thời gian vừa qua mình thấy có rất nhiều anh em hỏi nên mua tai nghe nào dưới 1 triệu đồng dùng để thay cho tai nghe theo máy, hoặc chọn tai nghe hay với giá sinh viên. Buổi Workshop công nghệ đầu tiên này sẽ giải thích, so sánh giữa tai nghe theo máy với những nghe tai trong tầm giá dưới 2 triệu, nghe nhạc Rock nên dùng tai nghe của hãng nào, nhạc Ballad chọn hãng gì, nhạc Bolero, nhạc Pop ra sao...

workshop cong nghe tinhte.jpg
Hình ảnh một buổi workshop hàng tuần ở cafe Tinh Tế
Mình đã mời được hai anh có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này đến chia sẻ với các bạn đó là anh Nhựt Hùng (Quản trị diễn đàn Monospace.vn) và anh Minh Nhật (từ cửa hàng 3kshop.vn). Hai anh sẽ chia sẻ những kiến thức cơ bản và kinh nghiệm chọn tai nghe theo cách đơn giản nhất cho mọi người dễ hiểu.

Buổi workshop này (và các buổi tiếp theo vào sáng Chủ Nhật) đều miễn phí, ai cũng có thể đến tham dự. Các bạn nên nhấn nút Đăng ký ở đầu bài để tụi mình tiện sắp xếp chỗ ngồi chứ không bắt buộc đăng ký nhé.

Tinh Tế sẽ có livestream để phục vụ các bạn không đến tham dự được.

THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM
  • Từ 9 giờ sáng đến 11 giờ, ngày 10/9.
  • Cafe Tinh Tế, 209 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Q3, TPHCM.
NGƯỜI CHIA SẺ
NỘI DUNG CỤ THỂ
  • Lựa chọn tai nghe dưới 2 triệu đồng và dưới 1 triệu đồng.
  • Những điện thoại giá rẻ nghe nhạc tốt.
  • Nên nghe nhạc ở định dạng nào?
  • Ưu và nhược điểm của các app nghe nhạc.
  • Ưu và nhược điểm của các dịch vụ nghe nhạc online.
QUÀ TẶNG
Mình có xin được một ít quà vui vẻ để tặng cho các bạn đến tham gia workshop, vào cuối buổi chúng ta sẽ random để tặng số quà gồm:
  • 1 x tai nghe Casio XW-H1
  • 1 x tai nghe Sony MDR-E9LP
  • 1 x tai nghe JVC HA-F160
  • 5 x miếng da kẹp tai nghe dễ thương của Khắc Tên.
-----
Cám ơn các nhà tài trợ quà tặng cho thành viên:
3kshop.vn
Monospace.vn
Khacten.com
-----

Workshop CN tuan 1 tinhte.jpg

Quảng cáo

172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanlionsg đã đăng ký tham gia.
cuhiep đã đăng ký tham gia.
noheart15
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep a Hiệp ơi cho em hỏi là workshop này có nói về headphone (trùm đầu) ko anh? hay chỉ nói về tai nghe (nhét tai)
@noheart15 anh không rõ lắm, anh không tổ chức cái này @TDNC
@noheart15 Có nhé bạn.
noheart15
TÍCH CỰC
7 năm
@TDNC Cảm ơn anh ạ
thuyhoang1977 đã đăng ký tham gia.
minhthanh0107 đã đăng ký tham gia.
TDNC đã đăng ký tham gia.
kungfu9999 đã đăng ký tham gia.
tuminhphi đã đăng ký tham gia.
tieuvuvotinh đã đăng ký tham gia.
hipnguyen ko đăng ký tham gia..vì ở rất là xa 😁
thanhdat3796 đã đăng ký tham gia.
tiện cho mình hỏi phát, con soundmagic e50s ở xuanvu đang bán 425k nghe có ổn ko m.n? chủ yếu nhạc pop, ballad, lâu lâu có edm, đại loại là mình nghe khác tạp, trừ nhạc vàng thôi.
balong2008
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhdat3796 bạn muốn biết tai nghe nào phù hợp thì cứ mang theo thiết bị bạn nghe nhạc thường ngày, ra chỗ trưng bày tai nghe mẫu để nghe thử >> nếu thấy khác với tai mình đang dùng mà tai nghe không đau tai thì hốt... khỏi lăn tăn nhiều ^_^
tinzzzzzz đã đăng ký tham gia.
Hóng !
Kalinka đã đăng ký tham gia.
kdduchiep78
ĐẠI BÀNG
7 năm
kdduchiep78 đã đăng ký
Nguyễn Lê Hùng 1987 đã đăng ký tham gia.
giahuyhue148
ĐẠI BÀNG
7 năm
giahuyhue148 đã đăng ký tham gia.
RCIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
RCIC đã đăng ký tham gia.
Cốp Hoàng đã đăng ký tham gia.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp