HỎI ĐÁP? Xe đạp dáng racing để đi làm

Thảo luận trong 'Xe đạp' bắt đầu bởi boss6000, 2/10/19. Trả lời: 3, Xem: 1129.

1. boss6000

Best Answers:
    0
    boss6000
    ĐẠI BÀNG
    Nhà mình cách chỗ làm khoảng 3km, mình định mua 1 Galaxy RL420 2019 (giá 3tr9) để đi làm, nhưng dạo này TP.HCM mưa rất nhiều, xe này có văng bùn nhiều hay ko? và nếu có thì có thể gắn thêm chắn bùn trước sau hay không? mong các ae có kinh nghiệm giải đáp thắc mắc, cảm ơn ạ.

File đính kèm:

2. khiconsongoku

khiconsongoku Dự bị

Best Answers:
    0
    khiconsongoku
    Trứng
    Đạp 6km/ngày thì xe đạp nào cũng đi được hết. Cứ đường ướt thì đạp chậm (dưới 10km/h) là không phải lo. Hầu hết xe đạp đều gắn được chắn bùn, sẽ hạn chế được khoảng 70-80% nước bẩn bắn lên.

Mình đạp xe liên tục 9 năm nay, thậm chí không thèm sắm xe máy luôn (sau khi xe bị trộm mất cách đây khoảng 8 năm). Mỗi ngày đạp đi làm quãng đường > 30km cả đi lẫn về, mất tổng cộng gần 2 tiếng, trời mưa thì đi lâu gấp đôi. Đạp xe cũng có một vài bất tiện so với đi xe máy, nhưng đã quyết tâm muốn đạp thì mọi thứ đều giải quyết được cả.

* Mình chưa xài qua chiếc xe đạp Galaxy nào (đó giờ sắm, đổi xe cũng khoảng 15 chiếc rồi), nhưng với mức giá 3,9tr đó thì không trông mong gì 1 chiếc xe ngon cả.

Có cần mình tư vấn gì thì cứ hỏi nhé.

monthoboss6000 thích nội dung này.
    1. montho

montho Dự bị

Best Answers:
      0
      montho
      Trứng
      montho Em đồng ý với bác @khiconsongoku
      với bác thớt nếu muốn yên tâm e nghĩ cứ lắp thêm chắn bún vì đám road đi bị bắn kha khá nhiều ...
      còn xe của Galaxy thì trước e có mượn một chiếc MTB (của hàng xóm) thấy đi cũng không có vấn đề gì

boss6000 thích nội dung này.
    2. boss6000

Best Answers:
      0
      boss6000
      ĐẠI BÀNG
      boss6000 @montho Em gắn rồi, thấy glx đi cũng ngon, chưa gặp vấn đề gì.

montho thích nội dung này.
Đang tải...