Xe đi bao lâu thì nên làm sạch muội than buồng đốt

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi watergas.co, 17/5/15. Trả lời: 83, Xem: 15400.

Chia sẻ

1. watergas.co

watergas.co Thành viên

Diễn đàn mình có các bác thợ sửa xe, khi tư vấn cho người đến bảo dưỡng thì bao lâu phải làm sạch muội than buồng đốt xe máy ạ?

Chia sẻ

2. bongxu_79

bongxu_79 Thành viên

Theo nghiên cứu thì khi động cơ đốt trong sử dụng động cơ 4 kỳ tức là xăng nguyên chất ko pha nhớt hoạt động trong khoảng 1 vạn km thì nên sử dụng dung dịch làm sạch muội cacbon-muội khói bám trên các thành bộ phận buồng đốt.Hiện nay có nhiều loại dung dịch làm công việc đó.Từ Yamaha cho tới Liquy Moly.
    Mình thì kết hợp cả 2 việc vừa xúc rửa động cơ vừa tăng độ bôi trơn cho dầu nhớt bằng loại sản phẩm khác.Mình dùng loại Nanolub của cty thuộc Israel nghiên cứu chế tạo xuất khẩu đc nhập vào VN giá cũng dễ chấp nhận 40k cho 1 lọ 20ml dùng chung với 1 lần thay dầu máy.Tác dụng bù nhứng chỗ xước kim loại trong động cơ bằng công nghệ Nano mang lại sự trơn tru tăng hiệu xuất hoạt động.
    Đang tải nanolub.jpg…
    Bạn thử kiểm chứng nhéhttps://www.google.com.vn/url?sa=t&...pOX8YR6yP8j7e48Tw&sig2=sfbPu1CniTpCLG5uUvc_Iw

Stranger412, yanbi9xMr công nhân thích nội dung này.
    1. watergas.co

watergas.co Thành viên

watergas.co @bongxu_79 Dạ, anh có hình ảnh trực quan không ạ?
      Ý em là cách chứng minh cho người đi xe ấy.

2. s2_lee.king

s2_lee.king Thành viên

s2_lee.king @bongxu_79 cơ mà bác ơi em tận miền tây ,mua mỗi 1 chai 40k ai mà ship về cho mình hở bác -_- sợ dưới này chưa ai lấy chai đó về bán thôi

3. rhxshine92

rhxshine92 Thành viên

Bác có biết chỗ làm cái này uy tín ko. Việc này mình thấy cũng quan trọng đấy. Có dc chỗ uy tín ở HCM để làm thì hay quá. Cho mình xin địa chỉ nhé.

1. watergas.co

watergas.co Thành viên

watergas.co @rhxshine92 Bên mình nghiên cứu công nghệ làm sạch buồng đốt, mới đang áp dụng ở miền bắc bạn ạ.

4. limann

limann Thành viên

Tào lao hết biết, kim loại mà có vụ trám như trám răng, muốn cạo khói thì rớt đầu xoáy xú-pắp. Ba cái phụ gia vớ vẩn.

Thanh Niên Nghiêm Túc 101luusonbac74 thích nội dung này.
    1. watergas.co

watergas.co Thành viên

watergas.co @limann Đã có thí nghiệm chứng minh hiệu quả của việc làm sạch, chụp ảnh được xu pap rồi mà bác ơi.

2. s2_lee.king

s2_lee.king Thành viên

s2_lee.king @limann cái chuyện rớt đầu xoáy xupap cạo khói thì nói làm gì ,cái đó cơ bản ai cũng biết mà ,đây là 1 số người tiếc máy zin không muốn rã nên lên tìm cách làm sạch nhưng không cần rã máy ,hiểu chưa bạn ?

2
      Mr công nhânwatergas.co thích nội dung này.
    3. watergas.co

watergas.co Thành viên

watergas.co @s2_lee.king Trong phương pháp này xảy ra phản ứng hóa học, bào mòn muội Carbon, máy móc vẫn ok.

5. Chung Tú

Chung Tú Thành viên

KLQ nhưng trong cái chai để đổ vô bình xăng của Yamaha, có ghi chỉ dùng cho xe odo dưới 20k km
    Hôm bữa mình có hỏi kỹ thuật yamaha chứ gì xe mình chạy 40km rồi bỏ vô được không, ngta bảo bỏ vô xong làm lại dàn đầu luôn bây giờ, dưới 20k km mới xài được.
    Mình cũng có hỏi bác sửa xe kia, bác bảo xài ba cái chai đó cũng được, nhưng thực sự cứ chạy xe bình thường xăng gió chỉnh tốt thì ba cái cặn nó bám xong cũng tự trong quá trình cháy nổ nó sẽ bị đánh văng ra, không cần mình phải can thiệp vô đâu.

wampumrhxshine92 thích nội dung này.
    1. watergas.co

watergas.co Thành viên

watergas.co @Chung Tú Chưa chắc bạn ơi, mình dùng máy nội soi, test rất nhiều xe máy và thấy rằng xe máy đi được 1,5 vạn km đã thấy muội bẩn bám nhiều rồi bạn ạ. Không tin đến phòng lab của mình. Mình ở Hà Nội.

6. bongxu_79

bongxu_79 Thành viên

Thứ 1 xe vận hành trong điều kiện bụi bặm,độ ẩm cao,mưa có axit.Thì sẽ có nhiều tạp chất trong động cơ.Bộ phận lọc gió loại tốt thì ngăn chặn đc nhiều bụi bẩn,dùng xăng A95 nữa sẽ giúp ngan chặn sự bám bẩn trong động cơ

1. watergas.co

watergas.co Thành viên

7. bongxu_79

bongxu_79 Thành viên

Dung dich làm sạch buồng đốt hiện nay có vài thương hiệu nổi tiếng như Liquy Moly,Motul ...v..v...Sử dụng đơn giản bằng cách đổ trực tiếp vào động cơ thông qua đường nhớt sau đó nổ máy ko tải khoảng 10-15p sau đó xả bỏ.trong thời gian nổ máy các chất hóa học phản ứng với nhau trong quá trình vận hành sẽ bóc gỡ phần nào những muội cacbon hình thành trong quá trình vận hành động cơ.Đây là cách đơn giản nhẹ nhàng nhất chứ ko cần phải rã máy cạo khói xoáy xupap bằng mỡ cát như cách cổ truyền.Hiện nay có nhiều shop bán các phụ gia cho động cơ.Mình ko phải là ng bán nến ko cung cấp địa chỉ mua cho các bạn đc ,mình chỉ đóng góp chút kiến thức mình sử dụng chất phụ gia cho aem cần thôi.Chai Nanolub đổ chung với nhớt máy các bạn chạy xe cảm nhận đc ngay sự khác biệt.Máy êm hơn bốc hơn hẳn.Mua online rồi shop sẽ gửi theo đường bưu điện về cho bạn,bạn trả phí ship thì Ok ngay ấy mà.Mình hay mua của shop nàyhttps://www.facebook.com/profile.php?id=459838497400367&ref=ts&fref=ts

1. watergas.co

watergas.co Thành viên

watergas.co @bongxu_79 Bác hiểu biết nhiều phết :) Ngoài ra bác biết về máy làm sạch buồng đốt, cũng không cần rã máy, ở các Head đang áp dụng không ạ?

2. s2_lee.king

s2_lee.king Thành viên

s2_lee.king @bongxu_79 đổ vào lúc đó đã xả hết nhớt chưa bác hay vẫn để nhớt rồi đỗ cái đó trộn chung rồi xả nhớt vs nó ra 1 lần 1 ?

1
      watergas.co thích nội dung này.
    3. livetolove79

livetolove79 Dự bị

livetolove79 @bongxu_79 Mình thấy bạn đã hiểu sai rồi. các loại dung dịch pha vào nhớt chỉ làm sạch động cơ chứ không có tác dụng làm sạch supap hay buồng đốt nha bạn. 2 phần này khác nhau. nhớt không vào buồng đốt được trừ khi xe bạn bị hở xéc măng hay có vấn đề về pittông hay lòng :)

File đính kèm:

4. vu the anh 098

vu the anh 098 Dự bị

vu the anh 098 @bongxu_79 Theo như bác ns và những gì tui hiểu được..thi bác nói đó là dung dịch xúc buồng động cơ k phải xúc buồng đốt nhé..xúc buồng đốt phải đi vào bằng đường xăng..bạc muốn rõ nữa thi cứ tới expree center..hay gì gi đó...t k nhớ tìm hiểu

8. luongdung251

luongdung251 Thành viên

giá mà có video xem thử. e cũng đang nghiên cứu qua cái này. cứ phải làm thủ công lâu thật ý. nhiu khi còn đâp song đánh. toàn mùi xăng ở tay k ak

1. watergas.co

watergas.co Thành viên

watergas.co @luongdung251 Em không phải quảng cáo đâu, trên phương diện người nghiên cứu công nghệ làm sạch buồng đốt này, muốn chứng minh mọi người thấy hiệu quả của việc làm sạch muội than mà không cần rã máy.

2. watergas.co

watergas.co Thành viên

3. luongdung251

luongdung251 Thành viên

4. watergas.co

watergas.co Thành viên

9. ThanHoaiAnh

ThanHoaiAnh Thành viên

Carbon buồng đốt ra Yamaha làm 1 chai Yamaha Carbon Cleaner, đổ đầy bình xong tọng vào.

Nanolub ra cái phố mệ gì song song với Đoàn Thị Điểm gần Hàng Bột ý, có hagnf xe máy mua, 50k/ lọ đổ vào dầu, cứ 3000 đổ 1 chai, ưu tiên lúc thay dầu mới, lọc mới càng đẹp.

watergas.co thích nội dung này.
    1. Mr công nhân

Mr công nhân Thành viên

Mr công nhân @ThanHoaiAnh Chai clear cârbon cua yamaha la hang deu, mh nghe loi no,xai chai dau tien thay cung duoc,nhung cang xai cang deu,ko co tac dung gi ca,mo cai kim phun xang ra cung do nhu thuong, bi ton them 120k tien ve sinh kim phun

Chia sẻ

Đang tải...