Xem khoảng cách từ Trái Đất tới sao Hỏa bằng minh họa trực quan từ trang web

cuLong
4/4/2013 8:4Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn lâu mới ở được
nstball
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngồi đợi nó chạy mà ức chế 😆!
Vào comment tinhte lại xong, nhảy sang trang web kia vẫn chưa tới sao Hoả ~"~
minhminh01
ĐẠI BÀNG
11 năm
E có thắc vd ta đang quan sát 1 hành tinh cách tđ 3 năm ánh sáng , thì những gì ta đang nhìn thấy đã là 3 năm về trước đúng ko ạ tức là ta đang quan sát quá khứ hành tinh đó.
minhminh01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TCPIP vậy còn cái vụ đi ngoài vũ trụ về thấy người ở nhà già hết là sao bác
@minhminh01 đúng rồi đó bạn 😁, những hạt lân tinh mà ban thấy thực ra la từ quá khứ của vật thể đó :D
giả xử 1 ngôi sao cách trai dat 10tr nam anh sáng thì luc ma bat thấy cai ngôi sao đó thì thuc ra la dang thay quá khứ 10tr nam anh sáng về trước :D
TCPIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhminh01 Cái này thì không phải do không gian mà thời gian 😃 Vì thời gian trên trái đất là do con người quy ước.

Mình cũng không biết phải giải thích thế nào trong vài dòng ngắn ngủi, bạn có thể tìm hiểu thêm ở các 4rum về vật lý 😃

Bạn cũng có thể google nhanh thuyết của Frank Tipler, và thuyết của Carl Sagan (đây là 2 người khác nhau đưa ra 2 giả thuyết khác nhau) 😃

Và dù sao thì tất cả cũng chỉ là giả thuyết, vì thế giới vẫn còn rất nhiều điều bí ẩn mà khoa học chưa thể giải thích hết được 😃
minhminh01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TCPIP thank bác. Kiến nghị các mod mở thêm box vũ trụ nhỉ. Mỗi khi vướng bận cơm áo gạo tiền e liền nghĩ ngay tới các thiên hà hành tinh vũ trụ gì gì đó, xong thấy mình thật nhỏ bé và mọi chuyện trôi qua thật nhẹ nhõm.
đến khi nào con người thọ được 1000 tuổi muốn di đâu thì đi
Các bác cho e hỏi, em ở HN thì đi tuyến bus nào sẽ lên Sao Hỏa nhỉ?🆒
P/s: E ở quê mới ra......
Sao hoa giống như trái đat khoảng cách đây 2 tỷ năm về trước. Sau 2ty năm nua sao hoả sẽ có sing vật sống, sinh vật như thế nào ko ai biết trước. Trái đât lúc đó hợp nhất thành các siêu lục địa, sinh vật tuyệt chủng. Chúng ta đang nằm giữa 2 kỷ băng hà đó.
Cao cao tít, xa xa tít. 😁
khiếp
nhìn hơi ảo! 😁
hôm nào thu xếp time lên đó chuyến xem sao 😁
ph@m.duy
TÍCH CỰC
11 năm
back to top với jQuery 😃
@ph@m.duy Quan trọng là bác có nghĩ ra và làm được như vây không? Chứ ai mà không biết jQuery. Đâu cần phải khoe ra để người ta biết là mình biết jQuery 😃

Gửi từ điện thoại cô hàng xóm
ph@m.duy
TÍCH CỰC
11 năm
@JerryKist Mình đa tự nghĩ khi gặp Maria Ozawa ngoài đường và mình nói: "Thánh nữ Maria kìa" bạn sẽ quay sang và nói: "Ai mà không biết là Maria. Đâu cần phải khoe ra để người ta biết là mình biết Maria". :p
kinh
ngoanrazo
TÍCH CỰC
11 năm
john carter là người đầu tiên lên sao hỏa
Kéo mỏi tay vẫn chưa thấy gì, dành cho mấy bác hay vô web l..x....us kéo quen hơn
buổi tối khi bạn nhìn thấy ánh sáng từ 1 ngôi sao thì thực ra ánh sáng đó bắt đầu truyền đi từ cách đây 4000 năm rồi
4000 x 365 x 24 x 3600 x 300,ooo km

con người đã từng sống gần 1000 tuổi

có ufo ...hơn thế nữa ...gọi là uso nhé..xem trên youtube đi

sao hỏa bé bằng nửa trái đất nhưng diện tích thì bằng trái đát vì sao hỏa không có nước

....😃 ... sent from 1,ooo,ooo thiên kỷ ánh sáng 😁 ...hacked in Tinhte of the earth belongs to Sun sys - Milkyway based...
archangel
ĐẠI BÀNG
11 năm
:
ừ ha, cũng đúng 😃
mình vừa kiểm tra lại trên wiki về MSL Mission thì điều này không đúng lắm, đúng là khoảng cách từ trái đất đến sao hỏa chỉ tầm 50-100 triệu km (trung bình là 80triệu) nhưng mà tàu Curiosity không bay thẳng một mạch đến đó, mà đi một cung vòng tròn dài 563 triệu km, gấp 10 lần khoảng cách đó, nên mình có tính thử lại thì chỉ được tầm 93 kmph thôi
giống info graphic
thế 5 tỷ năm ánh sáng thì ntn
mà vận tốc á 3x10 mũ 8 mét/s

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019