Xiaomi Black Shark 2 lộ video thực tế: đèn led RGB phát sáng trên logo và viền máy

aquarius
13/10/2018 13:15Phản hồi: 77
Xiaomi Black Shark 2 lộ video thực tế: đèn led RGB phát sáng trên logo và viền máy
Vừa qua Xiaomi đã để lộ một đoạn video đây được cho là chiếc điện thoại chơi game Xiaomi Black Shark 2. Trên trang web chính thức của Xiaomi Black Shark, global.blackshark.com đã xuất hiện hình ảnh teaser của chiếc Black Shark 2 với dòng chữ Unleasing Soon. Và có thể sớm được ra mắt trong thời gian sắp tới.

Trong đoạn video chúng ta sẽ không thấy mặt trước của máy, phần mặt lưng của Xiaomi Black Shark 2 được trang bị logo chữ S led RGB phát sáng cùng 2 dãy đèn led bên khung máy. Phía sau trang bị 2 camera cùng cảm biến vân tay được xếp theo chiều dọc, có thể màn hình trên Black Shark 2 có màn hình 5.99 inch với độ phân giải Full HD+ (2160 x 1080 pixel), tỷ lệ khung hình 18:9 Xiaomi Black Shark 2 được trang bị chíp Snapdragon 845 và RAM 8GB của Qualcomm, dự kiến sẽ đi kèm với bộ nhớ trong 128GB thay vì 64GB, viên pin dung lượng 4000mAh với công nghệ sạc nhanh. Giá bán sẽ vào khoảng 500 USD.
Nguồn:gizchina.com
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quả thật là màu mè hoa lá hẹ
@băng tải hai tín dòng game thì thằng nào chẳng màu mè, đèn chớp chớp
@thaido_design Ng ta lộ mình cũng phải lộ cho chất 😁
hymie
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Hoàng Huynh bphone quảng nổ nhà ta mà còn phải rầm rộ lộ hàng từ đầu năm cơ mà, xiaomi là gì =)) hahaa
@Lê Hoàng Huynh kakakk Bphone 3 nghe quảng cáo rồi dời lại, dời tới dời lui... cuối cùng ra rồi cũng bị trê. Mà thấy cũng khởi sắc bởi giá cũng oke, đợt mình có dự đoán giá ngang con nova , vivo tai trâu... kakaka Hy vọng Bphone bán được. Made in Vietnam chữ đó đẹp mà.
Shark 1 k bán dc ra vội shark 2 ak 😁
@dvc1992 Chắc chắn biết ngang hoặc hơn bạn
@mr.nh0xx Tớ chắc k ngu như bạn rồi 😁
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Hoàng Huynh Ranh con =))))
@mr.nh0xx Con nít con nôi
zomano
TÍCH CỰC
6 năm
cái này có phải của xiaomi méo đâu, tòan là hãng thứ 3 nó làm hết từ oem đến ui sau đó gán mác xiaomi và thêm đc đúng 2 dịch vụ của mi là miaccount và appstore cúa nó vào là hết, cầm không có chất gì của xiaomi cả
@duongvo90 Apple ko tự làm ra nhưng tự thiết kế hết mà, cụm face id, bo mạch máy, chip A đều tự thiết kế mà. Nếu Apple thật sư giao cho bên thứ 3 hết thì trên lý thuyết các hãng thứ 3 có thể tái tạo 1 con ip với phần cứng y chang.
@nguyenminh56547 À, vậy bác giúp em thằng OEM nào sản xuất và bao luôn cả thiết kế với ạ. Em đang làm việc trên dưới 5 thằng OEM và tất cả đều bắt đưa thiết kế mới sản xuất.
Theo em hiểu thì các bác nói Xiaomi nó không thiết kế mà chỉ OEM à 😆) tư vấn giúp em với
@duongvo90 ý ông thớt là tất cả là của bên thứ 3 ( start-up ) làm rồi dc công bố dưới quyền Xiaomi
@duongvo90 Không, thằng xiaomi liên kết dưới dạng venture cho phép các hãng khác bán hàng qua trang web của nó. Cả khâu thiết kế và OEM đều là bên thứ 3.
😆 Chưa bán con 1 dc mấy mà
Bán rẻ thì ok thôi
nếu mà để chơi game sao ko làm con ipad mà chơi cho nó bền nhỉ, đt tầm 6' vẫn chưa đã @@
@toivaem986 1 số game chơi dt vẫn đã hơn
@toivaem986 Cầm ipad mà chơi ghì phải nghĩ lại vì tuy màn hình lớn và pin ngon chơi game ok nhưng cân nặng lại lớn nên chơi 1 thời gian ngắn là thấy mỏi tay rồi
@supervisor 03m hehe, công nhận hưng mà mấy game nặng hút pin và nóng máy nhanh, nếu chuyên để cày game thì máy cũng mau nát @@
@theadder2013 haha, đó cũng là 1 cách để tgian chơi game giảm xuống để nhìn ra thế giới xung quanh đó bác, vì tgian trước m cũng có chơi game trên đt, hở ra rảnh là lại chơi mà để hết trận lại tốn nhiều tgian lên lại lỡ việc khác, mỏi tay dừng chơi có khi lại hay @@
Có thật sự cần thiết về một chiếc điện thoại chuyên dụng? Trong khi các dòng cận cao cáp đến flagship có thể đáp ứng hoàn hảo rồi.
Điện thoại chuyên chụp ảnh, rồi đến đt chuyên game... không biết sẽ còn gì nữa.
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
@thanhthai0195 Chip overclock lên đc. Có tản nhiệt, chơi game ko nóng.
Có thêm các tinh chỉnh cao cấp dành riêng cho game nữa.
@TonyWu Nhưng trên một số bài test thì hình như shark 1 với con gì nữa cũng phonegame còn thua cả note8, ip7+ chứ đừng nói tới note9, ip8, x, xs...
@thanhthai0195 tất cả dòng Android chơi game đều thua iPhone hết ;)
mấy con này ra mắt phục vụ về nhu cầu thẫm mỹ mang chất gaming và có phụ kiện chơi game
@thanhthai0195 Ko biết sao chứ so với n9 việt nam nó bỏ túi à, chạy exynos thì tuổi gì đú game với snap 845.
Mình đồng bóng và mình thích led rgb ☺️
Aloalo7a3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mang tiếng là smartphone gaming mà chơi game ko bằng dc con Ip7+ hihi. Mình thì nghĩ chip 845 khủng như z mà chạy Android thì đúng là thiệt thòi quá. Ios vẫn là nền tảng để game tốt nhất. Hdh góp hơn 60% công lực của smartphone gaming
hymie
TÍCH CỰC
6 năm
@hiephtn iphan đ' khác gì fan quảng nổ, nản.
@Aloalo7a3 iPhone chạy thư viện Metal riêng ( ko phải OpenGL hay Vulkan gì cả ) cho đồ họa tốt hơn nhưng lại dc tối ưu tốt + SoC Apple A dc thiết kế riêng cũng như kích cỡ rất lớn
Kes
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NguyễnDuyĐạt Bây h muốn dùng IOS để kiếm cơm phải bỏ ra 1 khoảng đầu tư lớn, Apple nó mà ko hỗ trợ tận răng công cụ thì chả ai muốn làm cả.
@Kes đó là lí do tại sao Apple là công ty top 1 hiện tại trong mảng smartphone
nếu mà để chơi game sao ko làm con ipad mà chơi cho nó bền nhỉ, đt tầm 6' vẫn chưa đã @@
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
Lộ theo kiểu ...Can Lộ Lộ đây mà.
Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
"Xiaomi Black Shark 2 được trang bị chíp Snapdragon 845 và RAM 8GB của Qualcomm"

Qualcomm sản xuất RAM hồi nào thế? 😁
Đèn đóm nh hao pin chứ làm gì😃
@Barbatos Cùng suy nghĩ. Vừa hao pin vừa nóng thêm. Kể cả RGB dàn PC mình cũng tắt gần hết
@Barbatos lúc bán ra chắc tặng cục dự phòng 50.000 mah
@Barbatos Thị trường cho game thủ rất lớn, màu mè là điểm đặc trưng nhất cho các sản phẩm phân khúc này, ko cho đèn vào thì biết làm gì để nhận diện đây
@trongvongbankinh làm có mỗi cái đèn để phân biệt thì cũng đâu có j nổi trội, smp cao cấp hay gaming chả hơn nhau bao nhiêu vì kiểu j cũng dùng soc cao cấp nhất, chưa có con soc nào gọi là chuẩn gaming, cơ bản thì cứ soc mạnh nhất thì lấy chơi games thui😃
@Barbatos con BlackShark 2 sử dụng Snapdragon 850 ( ép xung từ Snapdragon 845 ) đó bác
xung nhịp cao nên đi kèm hệ thống tản nhiệt ngon
kingtwo
TÍCH CỰC
6 năm
tocophone ăn gần hết thị phần rồi, thêm mấy máy râu ria cho vui thôi
Hôm thấy có thằng dùng em đời 1 thấy ko dc đẹp lắm
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
Dt gaming chưa thấy có nào bán ra doanh số cao cả razer cũng ế chổng ra
Gaming phone hiện giờ thấy mỗi ROG phone là ngon.
ngox_IT
TÍCH CỰC
6 năm
Hao pin chứ được gì đâu 😁
Nhấp nháy như bàn thờ thổ địa ý 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119