Xin giúp đỡ về Laptop của mình

ThanhNguyen2626
29/10/2017 15:6Phản hồi: 13
Xin chào và cảm ơn anh em đã bớt chút thơi giờ để trợ giúp mình
Mình vừa mua con Laptop asus vivobook s15 - s510uq
Sau 1 ngày sử dụng khi mua máy xong laptop có biểu hoạt động chậm , cảm giác sử dụng các tác vụ hay phần mềm của win10 rất chậm chạp .
Khởi động máy lại mất tầm 5-10 phút
Cho mình hỏi thế này là do lỗi của phần mềm đúng không và asus liệu có bảo hành trường hợp này cho mình
Xin cảm ơn anh em
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ah mình theo dõi thì HDD liên tục bị full 100%
@ThanhNguyen2626 Win 10 được thiết kế hay bị lỗi fulkdisk để các hãng sản xuất phần cứng bán được ổ cứng SSD tốc độ cao, bạn lắp ổ cứng SSD 120gb rồi cài win 10 lên ổ cứng ssd là máy chạy nhanh vèo vèo
nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptvd1994 Vãi cả thiết kế để bị lỗi fulldisk. Ông muốn tư vấn để người ta thay SSD thì cũng ko cần phải chém như vậy đâu.
@nhoxboy2010 Thực tế microsoft đã thông báo như thế rồi
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@ptvd1994 Thực chất do các service của windows 10 chạy ngốn tài nguyên ổ cứng dữ lắm, do đó HDD thường xuyên trong tình trạng quá tải. Bạn có thể lên mạng để search xem bệnh của mình chỗ nào để xử lý. Thường sẽ do auto update, superfech, search index, virtual memory (dynamic), windows defender.
nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nên để máy update lên phiên bản mới nhất rồi dùng các phần mềm dọn rác để dọn dẹp máy ( mình hay dùng WiseCare 365). HDD bị full 100% thông thường là do Windows Update chạy nên mới bị.
phải bỏ tiền mua ssd thôi bác ạ chứ full disk là lỗi kinh niên r

Sent from my iPhone using Tapatalk
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
Cài lại win10 thôi bạn, vì cơ bản máy này lúc bán ra chỉ có linux. Bạn nhờ ai có kinh nghiệm cài, hoặc kiếm tiệm nào cài có tâm một chút thì không bị 100%. Đừng ghost, đừng cài win 10 bản cũ..
K game thì cài linux mà dùng, lỗi full disk kia search gg thì 1 đống cách khắc phục nhưng k biết hiệu quả đến đâu vì mình dùng ssd
Minh mang lên siêu thị điện máy nhờ cài lại
Hẹn hai tiếng quay lấy nhưng giờ chưa thấy gọi chắc là em của mình hiện tại đang nămg trên hãng rồi
Hãng trả lời là bị lỗi ổ cứng các bác àh
Họ bảo thay mới ổ cứng cho mình vì máy mới mua được vài hôm hoặc siêu thị điện máy đổi sang 1 modem khác cho mình
Mình thì rất thích mẫu này nhưng thay mới ổ cứng như thế liệu có vấn đề gì không hay thổi đổi sang 1 modem khác mong ae tư vấn giúp mình
Kiem Ph○ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đổi modem đi, máy mới mua đã phải thay đồ thì không ngon đâu.
MjssCary
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗi phần mềm, cách tốt nhất là bác mua SSD xong mang ra TTBH bảo nhân viên thay thế sẽ khắc phục hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019