Xin hướng dẫn cách trở về với bản firmware gốc rc 33 của g1 t-mobile

longnho
28/4/2009 2:19Phản hồi: 12
Mình đang sử dụng bản JF 1.42 cho T-mobile G1 phone rất ổn định và nhanh (nhanh hơn bản gốc) và nghe nói bản JF1.42 này không thể update lên phiên bản mới của T-Mobile nếu có phát hành, nên mong các bác hướng dẫn em cách trở lại RC33 của T-mobile. Cảm ơn các bác trước.
À sẵn hỏi cho mình hỏi luôn😁, các bản cook của Haykuro (phiên bản G lẫn H) là lấy firmware của G2 Vodafone cook lại cho fit với G1 T-mobile đúng không các bác?
:Dhỏi nhiều vậy mong các bác đừng giận.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1/ Đơn giản là tìm topic của Fubacon đọc bước 1 tức là cứ như cách cũ từ RC30 down về RC29 bằng cách gì, cũg như RC33 down về RC29 cũg ik chang
2/ chính xác sao bạn ko để JF1.42 để mà lên bản của haykuro lun sao này khỏi phải mất công hack lại lên cupcake nữa
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
vậy là có khả năng down về bản OTA từ bản cook JF hay các bản cook khác hả, tại mình thấy lưu ý lúc cài các bản cook là sẽ k thể update các bản OTA của T-Mobile được nữa.

còn cách down về như bạn nói là làm như "bước 1" down về RC29 như của funbacon chứ gì. từ đó muốn update OTA thì up như bình thường, còn muốn up các bản cook lại thì sẽ làm thế nào........?😕😕😕
nhưng bản của Haykuro là bản cook của G2 Vodafone được ép lại để sài trên G1, không biết có ổn định không? Với lại nghe mọi người bảo là còn một số trục trặc trong phiên bản 5.02G và phiên bản H nên mình hơn ngại update lên. Thanks bác đã giúp.😁
chời bản H còn tốt hơn G đấy bác, em đả bảo HR2 hoặc Hr5 là ok nhất ^^! để đinh ninh thì em chắc bản tìm bản 5.0.2Hr2 mà xài gud gud
Đã có phiên bản official của firmware 1.5 cho ADP trên trang chủ của HTC, bác coi thử sao, mình mới search ra đấy: http://www.htc.com/www/support/android/adp.html 😁
Ngâm cứu thử nhẩy? Biết đâu tinhte.com lại nhanh hơn trên xda :D
ko biết khi nào cái bản chính thức của bọn T-mobile nó ra nhỉ :| nghe bảo là cuối tháng này mới giới thiệu thì phải 😔
ra ôồi mà nghe nói ông bên kia bảo đã update OTA
bản từ các bản FW của JF down về RC29 y như fubacon đã bày còn từ cook của haykuro j`đó thì tương tự thôi ko có j` khác đâu nhưng cáiđoó chỉ dành cho Tmobile G1 thôi nhé còn ADP hay Dream j` j` đều ko áp dụng cách đó được
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Bác này buồn cười. Tmobile ra bản mới là lại bị mod ngay. Ko OTA thì cài bằng tay. Đã dùng đồ hack thì dùng đồ hack trọn đời đi, quay về OTA làm j
khuyên 1 câu chân thành bạn xài bản mod đi tức là JF đấy
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
cho mình hỏi thêm, mình xài bản JF 1.42 tiếng việt thỉnh thoảng hay bị lỗi mất sóng, có lúc có lại, có lúc mất luôn, phải khởi động lại hoặc chọn mobile wirel96iess/networks/operator selection/vn mobifone mới có sóng lại.

không biết các bạn ở đây có ai bị như mình k nhỉ
hìhì hùi đó mình xài JF cứ 1 đêm ngủ dậy là mất sóng rất là bực mình nên đành phải reboot máy, nhưng có thể khắc phục là update lên radio cho em nó nhưng mà mình quên link nằm đâu rồi, bản hỏi anh hddh xem thử

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019