Xoá hiệu ứng làm iOS chạy nhanh hơn, chạy tốt với iOS9.3 mới ra hôm qua

TDNC
10/3/2016 4:39Phản hồi: 858
858 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyhuynhus
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai dùng cách này trên ip6plus khi lockscreen bị chớp màn hình cái rồi mới tắt ko?
@chimsanhdieu Em bị nè bác, 6plus của vợ và 6splus của em đề bị. Nhưng em thấy ko sao. Reset lại là hết nhưng có lại hiệu ứng phải làm lại bước kia.
ppcnew
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này cũng hay quá nhưng mình thì thấy cái reduce motion là quá hài lòng rồi!
Mình vẫn chưa hình dung được cái cập nhật 2 trên ip6+ như nào, quay mãi mà nó vẫn thế.
Bạn nào làm đc cách đấy hướng dẫn mình với
cho hỏi đã ai làm đc trên ipad ios 8.x chưa chỉ mình với
thai19892005
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin phep cho em ngoai lề tí, có ai bị tình trạng không hiển thị những ứng dụng nào sử dụng pin và mất chế độ tự động chỉnh sáng không. Máy em mới thay pin được 3 ngày,từ lúc thay pin là bị rồi.
WOrks on Ip6 , 6s + Ios 9.3
Đúng nhanh như ios 6 😆
Mình ko thích làm cái này :
thứ nhất : mình nghĩ đây là hiệu ứng chuyển động của ios, ko phải là lỗi, và mình cũng ko hề thấy máy chậm, ngược lại mình thấy nó hay hay, có hiệu ứng như vậy mới ra smartphone, còn chả có hiệu ứng quái gì hết thì dùng đt đập đá cho rồi.
thứ 2 : nếu ko thích hiệu ứng này, có thể chọn giảm chuyển động trong cài đặt, hiệu quả cũng như nhau
thứ 3 : mình nghĩ làm theo cách như bài viết mới là gây lỗi cho ios. tắt chuyển động, mình cũng thấy khó chịu hơn mỗi khi thao tác, khi mắt cứ giật lia lịa. Bạn nào xài win xp, rồi xài sang win 7, hiệu ứng chuyển động khi tắt và mở lên một chương trình cũng gần giống như vậy.
Suy nghĩ cá nhân, gạch đá ít thôi nhé, keke
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
Như thế thì làm mất hiệu ứng chuyển động luôn chứ hay ho gì đâu. Nhiều lúc đang sài mà máy bị mất chuyển động là thấy ko thích rồi, phải reset máy lại hehe
Vừa up lên 9.3.1 và thao tác xóa chuyển động không cần jb vẫn dùng ngon nhé !
lăm lúc không làm theo cái mẹo này mà máy đột nhiên nhanh như làm theo mẹo là sao hả các bác
IOS 9.3.1 mới đây có làm được không AD ơi. Mình thử mãi mà không được
thangngo_it
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trunghieu2806 Vẫn đc. Mình 5s lock 9.3.1. Lúc đầu hơi nản vì làm mãi chả được. Sau tự nhiên nghịch ko chủ đích lại đc nuôn.
thangngo_it
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trunghieu2806 Vẫn đc. Mình 5s lock 9.3.1. Lúc đầu hơi nản vì làm mãi chả được. Sau tự nhiên nghịch ko chủ đích lại đc nuôn.

Không những thêa còn phât hiện ra lỗi này cơ.
@trunghieu2806 9.3.1 làm theo cách trong video thì vẫn được. Mình làm được cho 6s và 6plus rồi.
Tuy nhiên nếu 6plus làm theo cách bật spot search rồi xoay ngang thì ko đc nữa.
Máy nào jailbreak cài tweak làm xong nó kill lun tweak chạy ngầm :3
Bác nào cho em hỏi về ios 9.3 với em có con 5C QT đã lên 9.3 em nhỡ dùng nó sập nguồn bh cắm sạc nó hiện quả táo 1 lúc rồi tắt đi xong cứ thế em ko biết nó bị làm sao bác nào giups em với ạ
lamdoba93
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm mình tưởng máy bị lỗi. cứ restart máy hoài. đúng vãi! 6s
e làm 5s mãi k đc chir làm đc 3 4 lần thì nút home đứng im ở trên
mrhung111
ĐẠI BÀNG
8 năm
sạc đầy pin thì lại phải làm lại đúng k nhỉ 😔,
em đã làm thử và kết quả thật là khác biệt, nhanh hơn hẳn, bữa trước e làm rồi, chán chê chả đc đành thôi kệ xừ nó, tự nhiên hôm nay e làm có 3 hay 4 lần đc luôn, các bác làm thử đi, sẽ thấy khác biệt ngay. cảm ơn bác nhé
Screen43
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao kêu iphone ko bao giờ lag?????
@Screen43 lag ? ai bảo là lag
cảm ơn chia sẻ của a e thử làm phát

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095