Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Yamaha M-SLAZ ra mắt tại Thái Lan

chuyengiaphaxe
1/12/2015 11:13Phản hồi: 131
Yamaha M-SLAZ ra mắt tại Thái Lan
Tại triển lãm Thailand International Motor Show năm nay, Yamaha đã giới thiệu M-SLAZ, chiếc naked bike 150 phân khối hoàn toàn mới. M-SLAZ chia sẻ chung khung sườn và động cơ với chiếc sportbike R15. Giá bán chính thức của M-SLAZ tại Thái Lan là 89.500 bath, tương đương 2.500$.

Ngoại hình của M-SLAZ gây ấn tượng mạnh mẽ với những đường nét thiết kế táo bạo. Phần đầu xe tạo hình dị biệt với cụm đèn trước 2 tầng sử dụng hoàn toàn công nghệ LED. Không giống với đa số những chiếc xe khác trong gia đình Yamaha với phần đuôi vuốt nhọn về sau, đuôi của M-SLAZ được cắt gọn và tích hợp cụm đèn LED sau. Yamaha cũng trang bị cho M-SLAZ bảng đồng hộ điện tử đơn sắc khá hiện đại.

M-SLAZ được cho là phiên bản naked bike của R15 bởi vì nó chia sẻ chung phần khung Delta Box và cả động cơ 149 cc. Kích thước dài rộng cao của M-SLAZ lần lượt là 1.955 x 795 x 1.065 mm. Chiều cao yên và khoảng sáng gầm xe của chiếc naked bike này lần lượt là 805 mm và 164 mm. Trọng lượng ướt của M-SLAZ là 135 kg. Bánh xe trước và sau đều sử dụng mâm 17" và có kích thước lần lượt 110/70 và 130/70. Hệ thống phanh trước sau

Yamaha trang bị cho M-SLAZ động cơ 1 xy lanh 149 cc, làm mát bằng nước, đi cùng với công nghệ phun xăng điện tử FI. Động cơ này cho công suất tối đa 16,7 mã lực ở vòng tua 8.500 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 15 Nm ở 7.500 vòng/phút. M-SLAZ sử dụng hộp số 6 cấp, ly hợp ướt.

FULL-NEGATIVE LCD.jpg

Thông số kỹ thuật Yamaha M-SLAZ:
  • Kích thước (D x R x C): 1.955 x 795 x 1.065 mm
  • Chiều dài cơ sở: 1.350 mm
  • Chiều cao yên: 805 mm
  • Chiều cao gầm: 164 mm
  • Trọng lượng ướt: 135 kg
  • Dung tích bình xăng: 10,2 lít
  • Dung tích dầu máy: 0,95 lít
  • Tỉ số nén: 10,4:1
  • Công suất tối đa: 16,7 mã lực @ 8.500 rpm
  • Mô-men xoắn cực đại: 15 Nm @ 7.500 rpm
  • Hệ thống cung cấp nhiên liệu: Phun xăng điện tử
  • Hệ thống làm mát: Chất lỏng
  • Hệ thống truyền động: Xích, hộp số 6 cấp côn tay
  • Hệ thống treo trước: Ống lồng 37 mm, hành trình ngược
  • Hệ thống treo sau: Lò xo trụ đơn, gắp đôi
  • Hệ thống phanh trước - sau: đĩa
  • Vành và lốp: 17", lốp không săm, 110/70 phía trước, 130/70 phía sau
M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-006.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-007.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-008.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-013.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-036.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-037.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-032.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-010.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-026.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-19.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-14.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-9.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn--2.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-037.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-18.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn--5.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-002.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-004.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-023.jpg M-SLAZ_Xe.tinhte.vn-.jpg
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp trong tầm giá
MrBoC
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp quá vậy trời. Gấp 69 lần con fz luôn. Thái sướng vãi. Việt Nam khi nào có đây???
Xe đẹp,Nhưng chắc ko về Việt Nam!vì đã có fz rồi,hóng r15 chính hãng.
@Zeroling15 ko về theo chính hãng thôi, chứ hôm nay release là ngày mai đóng kiện tư nhân nhập về vn đầy rồi nhé !!
@nguyenvu_hoanglong Thì ý là về chính hãng,còn tư nhân thì giá vô chừng lắm.
Đang nung nấu trong chuẩn bị mua fzi. Nhưng giờ thì...cú từ từ..😁.... nhưng kéo lên laị coi cái giá thì...mất hy vọng
letuptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenpr089 Giống mình. Nhưng mà con này về Việt Nam chắc phải tầm 85tr đấy nhỉ.
@letuptit Ko đâu bác. Giá bên thái nó gần 90 rồi. Về mình ấm 110 120 đấy bác.
RIM
CAO CẤP
8 năm
Em này dùng máy của YZF-R15 không chỉnh sửa, được thiết kế theo định hướng 'MT'. Thị trường ngoài Thái Lan sẽ mang tên MT-15. Ngoại hình và chất máy khá ngon và chắc sẽ có mặt ở Việt Nam 😃
curlybaby
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RIM giá ngang ngữa FZ150i tại nước ngoài,hy vọng sẽ về thay thế FZ
dáng MT thì quá ngon
MT15 - MT25 -MT03 trải hết phân khúc moto hạng ruồi
@RIM Sao bác nghĩ nó sẽ có mặt ở vn ạ?
Đang chạy FZ150i, nhìn em này mà GATO quá
boyqn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi cộng đồng asean thành lập mình có được đạp xe sang thái rồi lái xe máy về k nhỉ!?
@boyqn Bác có tiền thì bác muốn mang gì về cũng được 😁
haiinova
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ thích cặp phuộc trước.
ropedat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ hóng MT-03 thôi. Nghe đồn đầu năm 2016 về mà ko biết có thiệt ko.☺
@ropedat Giống mình. Đi 150cc 1 thời gian là chán. Lên dần. Hy vọng nó bán trc Tết có cái đi leo trèo 😃
quá đẹp so với FZ. mà lại còn cái giá 2500$ mới đau chứ. Bằng con EX 150 bên mình 😔
:mad: đẹp
badboylv
ĐẠI BÀNG
8 năm
DOHC ??!! mà 16,7 mã lực @ 8.500 rpm xe có hơi bị hiền k?
@badboylv 150cc thì 16,7 mã lực tại 8500 rpm là ngon rồi
w810i
CAO CẤP
8 năm
@badboylv Bác nhìn đâu ra DOHC vậy? Mà công suất cực đại đạt ở vòng tua thấp vậy mà bác còn bảo hiền? CBR làm trùm phân khúc này nhưng còn xếp sau cả Satria F, FZ150i và R15 ở khoản đề pa đấy.
vtdat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@badboylv Nâng cấp bô, xăng, lòng, cam, dên, sên, nhông, đĩa.
Điện đèn còi nếu thích.

Quan trọng, dám chạy hay ko.
s3095453
TÍCH CỰC
8 năm
thế mới biết dân ta cái méo gì cũng có sau, mua thì giá cao hơn người khác mà chất lượng thì bị cắt xén, bọn nhật yêu vn thật
thao
TÍCH CỰC
8 năm
@s3095453 Kể ra chửi mấy bọn Nhật cũng hơi oan cho nó. Do you know what I mean?
@s3095453 hãy hỏi lại thuế đi nhá
crystal blue
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng ngày về VN 😁
thao
TÍCH CỰC
8 năm
Cái gì cũng được trừ cái vè sau. Giá tại VN chắc cao hơn FZ rồi.
nipponx
TÍCH CỰC
8 năm
cái đuôi này nhập về bán cho ex các pác
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá đẹp, chắc pải chuyển quốc tịch qua thái ở thôi :p
badboylv
ĐẠI BÀNG
8 năm
SOHC nhé nguồn yamaha thailand MT 15.png MT 15.png
Má ơi đẹp vãi, nhưng yên cao quá ko chạy được rồi. Huhu😔:p
@nakimushi Lùn mà lối
@lumia1520_6544 Bất lịch sự quá bạn, mình ko comment nói xấu, đả kích, chửi bới ai và càng ko liên quan đến bạn. Khi ko bạn lại nói vậy, chứng tỏ ý thức, văn hóa của bạn quá kém, hoặc bạn là người bạ đâu nói đó. Mình thấp ko chạy được thì mình nói ko chạy dc, có người ko chạy dc cũng ko có tiền mua cũng vào la liếm
@nakimushi Bạn đang mất lịch sự đó?, bạn lùn thì nói lùn thôi phải tôi đâu nói sai. nếu bạn không thích quocte thì bạn đừng comment đây là nơi công cộng mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019