Yamaha YAS-106: Soundbar tích hợp loa siêu trầm, hỗ trợ video 4K (HDCP 2.2), giá 200 USD

TDNC
11/8/2016 17:10Phản hồi: 39
Yamaha YAS-106: Soundbar tích hợp loa siêu trầm, hỗ trợ video 4K (HDCP 2.2), giá 200 USD
Yamaha YAS-106 thât sự là một cái loa "soundbar 4K" tất cả trong một bởi vì nó tích hợp cả loa siêu trầm ở bên trong và đạt chuẩn HDCP 2.2 (một điều kiện cần phải có để xem được video 4K trên TV 4K). Chỉ với một cái loa dài chưa tới 1m này, bạn có đủ hai loa trebe ở bên trong cùng với hai loa trầm và hai loa siêu trầm khác. Điều này giúp cho bạn tiết kiệm được rất nhiều không gian trong việc bày trí loa ở trong phòng. Bên cạnh đó, YAS-106 còn có cổng HDMI in và out hỗ trợ âm thanh HD và 4K từ TV nhằm đạt được chất lượng âm thanh cao nhất có thể. Tất nhiên loa cũng có cổng quang (Optical). Ngoài ra nó còn có Bluetooth và app để điều khiển và nghe nhạc từ điện thoại.

Một tính năng cực kỳ quan quan trọng của Yamaha YAS-106 cần phải được nói đến đó là giúp cho bạn có thể thưởng thức video 4K với âm thanh HD trên chiếc TV 4K của bạn. Có lẽ bạn sẽ thắc mắc loa thì có liên quan gì đến video 4K nhưng thật sự có đấy. HDCP (phiên bản mới nhất hiện tại là 2.2) là một công nghệ dùng để bảo vệ bản quyền trên các nội dung 4K. Khi nguồn phát 4K của bạn (ví dụ như đầu phát 4K, website chiếu phim 4K, đài truyền hình 4K..) dùng tiêu chuẩn HDCP 2.2 thì bắt buộc toàn bộ các thiết bị trong hệ thống giải trí của bạn (bao gồm cả TV và loa) cũng phải hỗ trợ HDCP 2.2 thì TV của bạn mới chiếu được hình ảnh 4K. Cái loa này của Yamaha có HDCP 2.2 nên bạn có thể yên tâm rồi nhé. Nó đồng thời cũng có một cổng HDMI in và một cổng HDMI out để nhận tín hiệu âm thanh từ nguồn và pass-through tiếp sang một thiết bị khác nếu bạn muốn.

Yamaha YAS-106-5.jpg
Ngoài ra loa còn có hai công nghệ tái tạo âm thanh thông dụng là Dolby Audio và DTS Digital Surround để tăng cường chất lượng âm thanh. Kèm theo đó là 5 chế độ âm thanh khác nhau bao gồm: nghe nhạc, xem phim, xem truyền hình, thể thao và chơi game.

Yamaha YAS-106-9.jpg
Yamaha YAS-106 có thiết kế hơi dẹp, nặng 3,2 kg, tổng công suất 120W. Hai đầu của loa được thiết kế lõm vào để tăng cường âm Bass. Nếu cảm thấy Bass chưa đủ "đô" thì bạn vẫn có thể kết nối thêm một cái loa siêu trầm khác vì Yamaha đã bố trí sẵn một cổng Subwoofer Output ở mặt sau của loa.

Giá của Yamaha là 200 USD và sẽ được bán ra ngay trong tháng 8 này.

Yamaha YAS-106-6.jpg

Yamaha YAS-106-3.jpg

Yamaha YAS-106-4.jpg

Yamaha YAS-106-7.jpg

Yamaha YAS-106-8.jpg

Yamaha YAS-106-1.jpg

Yamaha YAS-106-2.jpg
Theo The Verge, Yamaha

Quảng cáo

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao thấy giống cái nào đó của hãng chị na ra mắt năm ngoái vậy ta, ko biết ai học ai nữa 😔
Hay quá, nhu cầu tai trâu của mình chắc cũng chỉ tới mức này! Chờ ra thôi!
xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon
limann
TÍCH CỰC
8 năm
Sub rời như 2.1 nghe còn chưa thỏa mãn, sub kiểu này là thua.
@limann Soundbar Yamaha 200 đô làm gì có Sup, muốn bass nhiều bác phải mua Sup rời đấu vào,
muốn bộ ngon hơn bác phải đầu tư thêm tiền.
Yamaha YSP-1000 nhìn khủng với dàn loa con.

YSP-3300 có loa Sup

vnskyline
ĐẠI BÀNG
8 năm
hay quá, mong là khi lên kệ cũng giá này để sắm cho dàn PC
Hóng quá ! Không biết về đến VIệt Nam có giá bao nhiêu thôi. Ở Nhật nó đang bán giá 5.6 triệu :
http://stereo.vn/theo-xu-huong/yamaha-ra-mat-loa-soundbar-thoi-trang-yas-106-gia-chi-6-trieu-dong.html
@thongnhatgialai theo như truyền thống đồ điện tử thì về vn rẻ hơn =]]
@thongnhatgialai 8 củ nhé
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Một cái loa chắc nịch từ trong ra ngoài, xứng đáng mua, của Yamaha thì $200 là quá hay rồi!!
Giá ngon đấý chứ. Đồ âm Thanh thì Yamaha tốt mà.
Yamaha này có cùng hãng với hãng xe yamaha hay đàn trống yamaha ko nhỉ
@Vodanh_vohinh là 1, trống với loa đài nó thuộc nhánh Yâmaha Instrument, giống như Samsung nó làm đủ từ điện thoại, tivi, máy giạt, oto, máy công nghiệp.v..v.. thôi.
@napoly26 có gì đâu mà lạ, ông nào biết chơi nhạc cụ từ đàn Organ hoặc Piano , guitar điện , trống v..v.. thì gần như biết Yamaha cả. Cực kỳ phổ biến là đằng khác
@napoly26 Lạ đâu mà lạ cách đây 20 năm tôi học đàn organ xài toàn là đàn yamaha ko
Tôi chỉ ko bt là nó có phảo là 1 cty ko hay thôi
napoly26
TÍCH CỰC
8 năm
@Vodanh_vohinh Có đọc kỹ k vậy bạn? Mình đâu có nói lạ, ý mình là đối với nhiều ng ở Việt Nam nghĩ Yamaha chủ yếu là xe máy, con về nhạc cụ thì "có vẻ còn hơi lạ" 😃
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Loa này chủ yếu làm nhà đẹp hơn thôi. Nếu ko ngại xấu thì làm con máy Onkyo ghẻ nghe chất hơn nhiều.
alihieu
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu bạn nào ko quá cầu kỳ về âm thanh thì làm con này cũng ổn, vừa đẹp phòng, đỡ tốn không gian
risky99
CAO CẤP
8 năm
tinhte tự review chứ ai lại đi nhặt youtube về
cloud2106
ĐẠI BÀNG
8 năm
200$ về việt nam sẽ là giá bao nhiêu 😕
Cái này chỉ có 1 cục mà công suất lớn nhỉ, nế 5tr mình xe mua 1 em, định mua mấy cái của Sony mà công suất kém quá 😃
nhoktihocway
ĐẠI BÀNG
8 năm
@smile_nice90 120w chua xi nhe gi dau ban, Bo polk cua minh 240w ma chi de dung nghe trong phong thoi, ra ngoai phong khach la yeu xiu luon, nhat la luc troi mua lon.
Smowtion
TÍCH CỰC
8 năm
Thua e loa vi tính của mình.
Quang_relax
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái sub trong loa soundbar này nhỏ quá không đủ đô đâu, phải mua thêm sub rời. Vậy thì giá đâu có thơm đâu nè.
em không hiểu lắm: soundbar tích hợp loa siêu trầm liên quan gì đến vieo 4k
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này có gắn vô ẹc hay winir dc ko nhỉ 😁
4k thì với mình hơi dư, bỏ chuẩn đó đi và giảm khoảng 50 usd thì ngon rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019