Các bài trả lời Slashcode

Thảo luận trong 'Đám mây, Dịch vụ trực tuyến' bắt đầu bởi ndminhduc, 19/3/19. Trả lời: 159, Xem: 23889.

  1. Slashcode

    Tham gia:
    5/2/10
    Được thích:
    184
    Best Answers:
    0
    Slashcode
    ĐẠI BÀNG
    một người ngoài hành tinh cho hay
     
    Thomas Tony thích nội dung này.
    1. dungladap

      Tham gia:
      15/1/09
      Được thích:
      422
      Best Answers:
      0
      dungladap
      TÍCH CỰC
      dungladap @Slashcode quê ở đâu vậy? người ta nói đúng mà!
       
    2. ưng phúc

      Tham gia:
      9/7/14
      Được thích:
      38
      Best Answers:
      0
      ưng phúc
      ĐẠI BÀNG
      ưng phúc @play.girl Sai chổ nào bạn, phân tích vài vị trí sai đi
       
    3. quangduc89

      Tham gia:
      13/2/09
      Được thích:
      1,937
      Best Answers:
      0
      quangduc89
      TÍCH CỰC
      quangduc89 @ưng phúc Vô ích. Nick đó chỉ biết ăn tục nói bậy, chứ làm gì biết phân tích với cả phản biện.
       
      Run4yrlife thích nội dung này.
    4. Thomas Tony

      Tham gia:
      9/6/18
      Được thích:
      53
      Best Answers:
      0
      Thomas Tony
      ĐẠI BÀNG
      Thomas Tony @Slashcode Nó nói đúng mà. Xứ sở bên đó được tự do ăn đạn trong lúc đi học, đi nghe nhạc mà.
       
    5. Vy Hải

      Tham gia:
      16/5/12
      Được thích:
      149
      Best Answers:
      0
      Vy Hải
      ĐẠI BÀNG
      Vy Hải @dungladap
      Quyền bầu cử, ứng cử, quyền tham gia quản lý Nhà nước và xã hội của người dân được quy định rõ tại các Điều 27, 28, 29 Hiến pháp 2013.
      Điều 27 nêu rõ: “Công dân đủ mười tám tuổi trở lên có quyền bầu cử và đủ hai mươi mốt tuổi trở lên có quyền ứng cử vào Quốc hội, HĐND. Việc thực hiện quyền này do luật định”.
      Điều 28 quy định: “Công dân có quyền tham gia quản lý nhà nước và xã hội, tham gia thảo luận và kiến nghị với cơ quan nhà nước về các vấn đề của cơ sở, địa phương và cả nước” (Khoản 1); đồng thời nêu rõ “Nhà nước tạo điều kiện để công dân tham gia quản lý nhà nước và xã hội; công khai, minh bạch trong việc tiếp nhận, phản hồi ý kiến, kiến nghị của công dân” (Khoản 2)…
      Đồng thời, Hiến pháp quy định công dân đủ mười tám tuổi trở lên có quyền biểu quyết khi Nhà nước tổ chức trưng cầu ý dân (Điều 29), thể hiện tầm quan trọng của quyền biểu quyết nói riêng và quyền của người dân được bày tỏ chính kiến, tham gia đóng góp ý kiến đối với Nhà nước.

      Chính bạn đã từ bỏ quyền của mình thôi :D
       
Đang tải...