【SGS Captivate】VIỆT HÓA 100%♥♥UCKK4|XXJVU♥♥CAPJVU_ValuePack♥22.1 .2012

jackphamtt
14/1/2012 6:1Phản hồi: 345
【SGS Captivate】VIỆT HÓA 100%♥♥UCKK4|XXJVU♥♥CAPJVU_ValuePack♥22.1 .2012

Cách up ROM CAPJVU VALUE PACK Edition:

Cách 1: Về STOCK ROM Có Bootloaders KK4
Link Mediafire Link Megaupload
Cách này dành cho các máy đang ở bootloader khác muốn về Bootloader gốc KK4 của Captivate.

Các bạn làm theo 3 bước bên dưới

Cách 2: Về STOCK ROM Không có Bootloaders KK4
Cách này dành cho các máy đang ở ROM LUNAR, bootloader Cap hay i9k.
Các bạn làm theo 3 bước bên dưới

Cách 3: Không cần về STOCK ROM
Cách này dành cho các máy đang ở các ROM JW1 do JACK hoặc SBAMBOO của bác BBCoder.
Các bạn chỉ làm bước 3, bỏ qua các bước 1,2

Các bước up rom:

-Bước 1: Dùng file OneClick Flash cho về ROM Stock I897UCKK4 có boot hoặc không boot

-Bước 2: Dùng Odin Nạp Kernel Semaphore JW1 2.4.0c

Quảng cáo

Quảng cáo

Megaupload
CAPJVU Value Pack STOCK

Mediafire
CAPJVU Value Pack STOCK

Cách up ROM CAPKK4 LUNAR 2012 Edition:

Cách 1: Về STOCK ROM Có Bootloaders KK4
Cách này dành cho các máy đang ở bootloader i9000 và các rom i9000. Các bạn làm theo 3 bước bên dưới

Cách 2: Về STOCK ROM Không có Bootloaders KK4
Cách này dành cho các máy đang ở bootloader Cap. Các bạn làm theo 3 bước bên dưới

Cách 3: Không cần về STOCK ROM
Cách này dành cho các máy đang ở các ROM CAPKK4 do JACK hoặc V10x Coldboy mod. Các bạn chỉ làm bước 3, bỏ qua các bước 1,2

Các bước up rom:

-Bước 1: Dùng file OneClick Flash cho về ROM Stock I897UCKK4 có boot hoặc không boot

-Bước 2: Dùng Odin Nạp Corn Kernel KK4 v6.03

-Bước 3: Wipe All & Flash Rom CAPKK4 LUNAR 2012 Edition

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Xem thêm hình ở đây!

http://s1200.photobucket.com/albums/bb322/jackphamtt/Lunar 2012/

Có 2 bản Tiếng Anh và Tiếng Việt cho các bác chọn lựa.
(Anh hoặc Việt mặc định sau khi Flash ROM)

Megaupload
CAPKK4EN LUNAR 2012 Edition
CAPKK4VI LUNAR 2012 Edition

Mediafire
CAPKK4EN LUNAR 2012 Edition
CAPKK4VI LUNAR 2012 Edition

345 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bản này có khác gì bản của bác bên box kia ko bác 🤓
Hướng dẫn Việt hóa ROM

Theo hướng dẫn VIỆT HÓA ỨNG DỤNG ANDROID của bác huuhiep175. Mình viết lại hướng dẫn đơn giản qua kinh nghiệm VH ROM cho Captivate của mình. Hình ảnh Ví dụ bên dưới là file của ROM XXJVU mình đang Việt hóa. Hy vọng qua Tết sẽ phát hành ROM Value PACK cho anh em Captivate.

Lưu ý: Chỉ Việt hóa được những ROM có file framework-res.apk không bị lỗi 21 khi Extract và Build file thôi nhé! Để phần Setting có Ngôn ngữ TV trong đó, bắt buộc các bạn phải Việt Hóa file framework-res.apk. Sau đó thì bạn Việt hóa file SystemUI.apk và toàn bộ nhưng app trong thư mục System\App\ Việt hóa được càng nhiều file trong đó thì ROM bạn sẽ ~ 100% Tiếng Việt

*Bước 1: Download APK Tool về. Giải nén file đó ra 1 thư mục.
APKTOOL: http://www.mediafire.com/?5kw6kbtay5l26ye
Vào Run gõ lệnh cmd để vào Command Prompt (DOS trong WINDOWS) như hình bên dưới.

Xem đường dẫn như thế nào thì copy các file trong thư mục mới giải nén vào đó.
Đây là đường dẫn trên máy mình

Copy tiếp 2 file framework-res.apktwframework-res.apk của ROM bạn cần Việt hóa vào đó.

*Bước 2: Chạy lần lượt các file framework-if.battwframework-if.bat.
Khi đó trong đường dẫn C:\Users\Misa\apktool\framework sẽ sinh ra 2 file 1.apk và 2.apk. 2 File này sẽ hỗ trợ bạn Extract và Build file APK phù hợp với ROM của bạn.

*Bước 3: thử Extract và Build file framework-res.apk của ROM bạn cần Việt hóa. Bước này để tránh làm mất thời gian bạn khi mà ROM đó ko thể Việt hóa được.

Code:
apktool d framework-res.apk
Nếu OK gõ tiếp
Code:
apktool b ./framework-res
Nếu mọi thứ như hình bên dưới thì ROM của bạn muốn Việt hóa hoàn toàn có thể. Nếu không giống như thế nó có các dòng lệnh báo lỗi 21 hoặc các lỗi khác. Thì bạn hãy quên ROM đó đi. ROM đó có thể bị tác giả mã hóa hay sign file framework-res.apk rồi. Bạn không làm gì được đâu. Có thể nó cho bạn Extract ra nhưng Build lại thì báo lỗi.

Bây giờ thì bạn down gói Ngôn ngữ Việt hóa cho Captivate, i9000 hay Vibrant (Anh em họ SGS I)
http://www.mediafire.com/?0b8uw5net5u9685

*Bước 4: Tiến hành Việt hóa với gói NN Tiếng Việt có sẵn. Những bạn nào muốn thêm gói NN khác như Tiếng Hoa (China hay Taiwan) hay tiếng Nhật thì nên tìm các gói NN của nước đó trước (Tìm Mấy ROM SGS có support NN nước đó). Rồi sau đó hãy tiến hành add nó thêm vào ROM nhé!

Copy 2 thư mục mình đã Việt Hóa sẵn trong gói NN đó vào theo đường dẫn như bên dưới
Rồi bạn chạy lại dòng lệnh này (Chỉ cần nhấn phím mũi tên lên hoặc xuống để tìm)
Code:
apktool b ./framework-res
Khi thấy các dòng trong ô đỏ như hình bên dưới là bạn đã thành công 50% việc Việt hóa ROM.
Dùng 7zip hay Winrar mở file framework-res.apk rồi kéo file resources.arsc trong hình vẽ trên vào thay thế file cũ. Gói NN TV mình mới thêm nào nó sẽ nằm trong file đó đấy!

Xong 4 bước trên xem như các bạn đã Việt hóa được 50% ROM Android. Các ứng dụng nào có sẵn gói NN Tiếng Việt nó sẽ tự nhận hết. Việc còn lại là các bạn VH các file còn lại trong System\app. Bạn chỉ cần thực hiện các bước 3 và 4 để Việt hóa các ứng dụng khác. Các app khác không phải trong ROM của SS nếu bạn muốn VH nó thì sau khi xong các bước bạn nên lấy file apk vừa vh đi sign nó nhé!

Tool để sign ứng dụng sau khi Việt hóa
http://www.mediafire.com/?37s9w0okn64d1di

Ủng hộ Jack.
cho mình hỏi bác ở tphcm or hn thế? nếu ở HCM thì úp hộ giúp e tí. e ko biết úp. hichic
thực tế mà nói thì chả thấy chỗ nào mang bóng LUNA cả bác ợ
Một cái xe đạp MỚI thì tốt hơn cái xe đạp CŨ.
Nhưng cái xe đạp CŨ lại gắn bó với ta nhiều hơn.
Một ngôi nhà MỚI đẹp hơn ngôi nhà CŨ.
Nhưng ngôi nhà CŨ lại nhiều kỷ niệm với mình hơn.
Một phương trời MỚI thì lạ hơn phương trời CŨ.
Nhưng phương trời MỚI lại chẳng mang lại cho ta cảm giác bình yên.
Vậy thì đón chào năm MỚI, nhưng đừng quên năm CŨ.
Mừng Xuân Nhâm Thìn 2012!
Tôi dad thử, thấy chạy được đấy. Theme đẹp, dễ dùng, không nhanh bằng ics build 13 nhưng ổn định hơn hẳn. Hy vọng topic này sẽ ăn khách. Xin hỏi chủ thớt, rom này còn phát triển tiếp không đấy?
KK4 là ROM gốc của CAP mà bác. Hiện tại vẫn đang theo KK4. Chờ ROM XXJVU Value Pack của i9k hoàn thiện hơn nữa thì mình sẽ nhảy qua đấy! Theo gợi ý của bác mà mình lập topic mới này đấy!
bản này pin nghe gọi thì đc mấy ngày vậy pro
Nó còn tùy vào tần suất sử dụng của bác nữa. Nhưng hầu như là pin tốt nhất trong các ROM cho Cap hiện nay! Có thể từ 1~3 ngày
sẽ chạy thử bản này. thansks bác nhiều
Share 1 số game POPCAP cho anh em chơi Tết nè!
http://www.mediafire.com/#yy2n5r9g8stb7
Bác coi và sửa lại link trên giúp mình cái
bác set TWlaucher thế nào để có 5 icon ở dưới vậy, mình set mà ko đc chọn TW4 thì chỉ có icon vào menu, còn TWlaucher kia thì chỉ có 4 icon, mặc định rom bác có 2 bản đấy.......
Bác vào ứng dụng, nhấn nút cảm ứng đầu tiên từ trái qua, chọn tiếp sửa, rồi kéo các icon xuống

Mình vẫn dùng Luna của bạn, cũng chẳng chỉnh được cái này.
Bản này có phải mới cập nhật bên topic kia không bác, hình như là hơn 140M đúng không bác?
Đúng vậy, mình bỏ đi cái vụ trong suốt cho thanh bar nên RAM nó trả lại nhiều hơn. Bạn làm theo hướng dẫn xem sao. Bạn nhớ chọn TW 4 nhé! Kèm theo file mình có để 3 cái Laucher TW3 TW4.5 và ARC S
haisolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom này hôm bửa bác port cho bác huyhiep175,e có plash thử nhưng phím home & trở về bị ngược ? e đang xài t959 rom jw1 của bác rất ổn nên muốn....Mong bác plash cho ae vibrant 1 bản.thank bác
Cái DigitalClock của mình cũng chạy sang đây à :dance:
Thì của bác đấy chứ ai. Thấy bác VH cho anh em SGSII nên SGSI cũng đua đòi VH theo. Mới VH xong bản này share cho anh em nè. Source VH thì lấy từ bản cũ của bác PhongQuang bên PDAViet nhé!

TTPod Music Player v2.9.2 Final

http://www.mediafire.com/?4ip469iogbmvxfa
Ủa Bác Jack, sao mò hoài kg thấy nó hiện lời bài hát như trong hình vậy Bác? có phải tải lời bài hát về mới được phải kg Bác? thank
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
Bác phải mởi kết nối mạng bác ạ (Wifi or 3G) ... Là nó tự nhận diện và download lời bài hát về! (Khá hay 😃 )
Cái topic này rồi sẽ đông người tham gia thảo luận. Bõ công tác giả Việt hóa rom.
kzak27
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào tối nay rảnh hướng dẫn em up rom con cap với😃
cách up các rom cho cap thì giống nhau mà, có hướng dẫn ở trên và các topic khác, bác làm theo là ok à

---------- Post added at 06:55 PM ---------- Previous post was at 06:53 PM ----------

phải khẳng định là rom của bác jack là okay nhất đó

---------- Post added at 06:58 PM ---------- Previous post was at 06:55 PM ----------

link trên ko vào dc bác jack ơi
link vẫn vào tốt mà bạn.
Chủ thớt nên hướng dẫn làm cáp kết nối điện thoại với tivi. Dùng cap này khá tiện để xem ca nhạc trên màn ảnh rộng của tivi.
hình như bác trungmotorola đã hướng dẫn cách làm rồi. Bác dùng google thử xem. Mình toàn xem bằng đầu HD Player tiện lợi hơn nhiều.

Được post bởi jackphamtt
Share 1 số game POPCAP cho anh em chơi Tết nè!http://www.mediafire.com/#yy2n5r9g8stb7

link trên ko vào dc bác jack ơi, mình vào bằng Đt cũng kô đc, mấy vitinh cũng kô luôn

---------- Post added at 10:08 PM ---------- Previous post was at 10:00 PM ----------

Bác jack có thể chia sẻ cách và kinh nghiệm làm rom của bác được không, mình rất đam mê ... Nhưng kô biết cách làm...hjhj
Việt.dz
TÍCH CỰC
12 năm
Úi.Nhà mới à anh😁

Sent from my GT-I897 using Tapatalk
bác jack cho e hỏi cái này cái, e đang dùng rom luna của bác, nếu bây h em muốn thêm gói ngôn ngữ khác như trung hay nhật thì làm thế nào ạ?
p/s: công nhận cái topic bên kia loãng qá, mấy bác chém kinh khủng
có mấy câu hướng dẫn của bác trung đây xem có giúp bác đc gì ko?😃
http://www.tinhte.vn/f280/sgs-captivate-phan-2-tong-hop-cac-rom-va-update-moi-nhat-881304/index477.html#post12436082
Anh xây thêm nhà mà ko báo em sang ủng hộ nha.😃 anh đã build JVU chưa ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019