[Chính thức] Apple sẽ giới thiệu iPad mới vào ngày 7 tháng 3

vuhai6
28/2/2012 16:26Phản hồi: 709
[Chính thức] Apple sẽ giới thiệu iPad mới vào ngày 7 tháng 3

Thông tin được người dùng Apple mong chờ nhất trong thời gian qua cuối cùng đã có. Ngày hôm nay, Apple đã chính thức xác nhận thời điểm ra mắt sản phẩm mới của mình sẽ vào 10 sáng ngày 7 tháng 3 tới đây (giờ địa phương, tức là 1h đêm ngày 8/3 theo giờ VN). Thư mời tham dự sự kiện đã được Apple phát đi và địa điểm tổ chức tại Yerba Buena Center for the Arts ở San Francisco. Tất nhiên họ không nói sẽ giới thiệu gì, tuy nhiên nhìn vào cái hình minh hoạ thì có thể thấy ngay nhân vật chính là chiếc máy tính bảng iPad, có thể sẽ là iPad 3, iPad HD hay iPad 2S ... Độ nét trên hình còn làm cho người ta liên tưởng đến những tin đồn về thế hệ iPad mới với độ phân giải cao gấp 4 lần hiện tại. Và quả thực nếu bạn nhìn vào hình thì có thể thấy nó mượt và mịn như iPhone 4 vậy. Còn 8 ngày nữa, và nếu bạn muốn bán iPad 2 thì vẫn còn kịp đấy!

Vẫn như những lần giới thiệu sản phẩm trước đây, giấy mời của Apple luôn chứa đựng nhiều thông tin. "something you really have to see" trên hình thì rõ ràng là muốn ám chỉ đến iPad, tuy nhiên cũng có thể nói đến Apple tivi, sản phẩm được đồn đoán sẽ được Apple ra mắt trong tương lai gần. Apple TV (iTV) thế hệ mới sẽ là một chiếc Tivi đích thực với màn hình lớn, điều khiển bằng Siri, sử dụng iPhone, iPad như là remote.

Vậy còn "And touch", phải chăng Apple đang muốn nói rằng iPad mới sẽ có bàn rê cảm ứng, hay vùng cảm ứng thay thế cho nút Home truyền thống. Có phải vô tình nút Home không xuất hiện trên hình hay đây là chủ ý của Apple. Liệu rằng iPad mới sẽ có nút Home hay không?

Những tin đồn về thế hệ iPad mới tập trung vào các chi tiết chính: màn hình độ phân giải cao 2048 x 1536, gấp 4 lần độ phân giải hiện tại. Máy sẽ sử dụng bxl bốn nhân A6 (cũng có thể là A5X), trang bị pin dung lượng cao hơn. Kết nối 4G LTE và cuối cùng là cải thiện độ phân giải của camera sau. Có vẻ như thiết kế của iPad mới sẽ giống với iPad 2 hiện tại.

Nguồn: The Verge
709 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã quá. Hehe. Sắp có máy mới để dùng rồi. Hi vọng kì này Apple sẽ làm chúng ta thật bất ngờ với iPad mới.
thế Bác @Duy Luân có thanh lý ipad 2 của mình không?
Theo mình là ipad 2s 😆 .
ko đâu....iphone 2G đâu có 2Gs đâu...cái này chắc là ipad 3 rối mới có 3s....tháng 5 về VN là múc liền .giờ có trong tay 20 củ rồi.
Mong chờ thật, apple ra siêu phẩm đê
Nếu quả thật là retina thì chắc chắn iPad3 ko thể có đối thủ!

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế Plus.
dù sao cũng đều là tin đồn.Nguồn tin từ SlashgearBGR cho hay Samsung đang có kế hoạch ra mắt một mẫu máy tính bảng màn hình lớn tới 11,6 inch để cạnh tranh với iPad 3 sắp ra mắt của Apple. Điểm đặc biệt nhất ở sản phẩm này là độ phân giải lên tới 2.560 x 1.600 pixel tỷ lệ 16:10. Trong khi đó, iPad 3 của Apple được cho là có màn hình Retina với độ phân giải 2.048 x1.536 pixel.
bạn ko theo dõi thông tin rồi. galaxy tab mới độ phân giải tới 2560x1600 kìa LOL
http://www.tested.com/news/report-2ghz-samsung-tablet-with-2560x1600-display-at-mwc-this-month/3527/
lại galaxy 11.6 chăng nói thật giờ đi mua mtb ss chắc ko nhớ đc tên nó nữa cái nào cũng 10.1 với 7....
activeguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có gì là tuyệt đối ,năm nay là năm của công nghệ Nhân 4 trở lên .nên với cấu hình đó ,độ phân giải đó thì không có gì là quá khủng .Nếu ipad3 vô đối thì chắc tất cả mọi hãng dẹp hết chăng ?!?
tt1eulong
ĐẠI BÀNG
12 năm
sáng sớm được đọc tin nóng hổi quá, biết đâu nó lại tung ra IP5 theo đúng mẫu từ những tin đồn trước đó thì Quả là bất ngờ!
xem giá cả thế nào rồi xúc một em
duyhom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá xá đã lun.mình đã chia tay con ipad cũ.hehe
Very good , chưa hài lòng với ip2 về màn hình
leerock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em thương gia lại chuẩn bị tất bật đây.sắm cho được em này cũng phải đợi vài năm nựa.haiz
từ bức hình, em dự đoán thế này:
1. Nếu là máy đang đặt dọc, thì có khả năng là nút Home đã tạm biệt. Thay thế bằng Multitask Gesture.
2. Màn hình rất mịn, không rỗ như ipad 2 hiện tại. Nhiều khả năng là độ phân giải cao lên gấp đôi mỗi chiều, tức gấp 4 lần hiện nay.
3. Vi xử lí thì có thể là giữ nguyên hoặc lên 4 nhân. Không quan trọng lắm vì 1 nhân của ipad 1 vẫn rất mượt mà.
4. Kiểu dáng giữa nguyên, chưa thấy khả năng nào Apple làm đẹp hơn ipad 2.
5. Camera thì kệ, không quan tâm. Có cái camera trước gọi video call ngon hơn bây giờ là được rồi. Máy ảnh sau bỏ luôn cũng được.
chúng ta cùng hồi hộp chờ đợi xem .
1g đêm rất ít người thức nổi, nhiều người thức nổi 1g-2gsáng ra đi làm hơi mệt .nên cũng sẽ đi ngủ luôn.
web tinh tế sắp sửa bị nghẽn vào 12g30-2g-10 đêm 8/3 vì số lượng truy cập đồng thời quá đông.
notnhac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt vời, không còn gì để nói, mong ước của mình và mọi người đã trở thành hiện thực: iPad mới với màn hình phân giải cao ^^
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Nhiều người thích xoắn vụ 2S và 3 quá nhỉ.
Dù là gì thì nó vẫn chỉ là cái tên thôi. Quan trọng là cái bên trong thế nào.
Voted cho một em IT ra đời 😃.. Thay đổi xoạch xoạch thế này, lúa má đâu mà rước về đây :|
vothuong009
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa đọc xong mà sướng quá các bác ơi hicc hic mặc dù rất hài long với ipad 2 nhưng ipad 3 mình vẫn rất ong chờ

---------- Post added at 07:06 AM ---------- Previous post was at 07:05 AM ----------

Ko biết bh ipad 3 giảm giá nhỉ ổn ổn thì mới mua được chứ
lamour7360
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồi IPad2 mới ra, mình mua 19,5tr cho bản 16Gb wifi, xài sau 2-3 tháng mình bán 12,5tr.
khôg thích iOS lắm nhưng chắc chắn mình sẽ mua em này.và đợi thêm MTB win nưã
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ ipad3 hay 2s ra để mua ipad 2. 😃
mrtrantd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống ý nghĩ của mình....hu vọng nó down giá xuông nhanh nhanh cho anh em được trải nghiệm sự tinhte...😃
em này mà ra lò,chắc tạo sóng nữa wa,apple hồi nào là ko hoành tráng,chờ đợi xem thôi chứ mua thì mơ rồi.haiz
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
7-8" thì làm 1 em. 10" bự quá. chả để làm gì với nó cả. giá rồi lại trên trời. chả có gì vui.
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống mình, cũng đợi 1 em ipad 7,7 in là quá đẹp, 10in cầm đi vướng quá, xem clip trên youtube full màn hình thì mờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019