ve do ben cua PB ( mod oi cai tieu de hok go dc tieng viet bang PB)

BNTuyen
1/3/2012 4:23Phản hồi: 15
Tình hình là em có 1 em PB cô em gái gửi về cho. Dùng được 1 tháng thì con zai quý hóa của em thả từ độ cao 1,8m xuống mà rơi úp hẳn màn hình xuống mới ghê. Sau đó mọi thứ vẫn bình thường. Ko có 1 vết xước. Nửa tháng sau lại rơi quả nữa. Lần này thấp hơn có khoảng gần 1m. Vẫn bình thường như mới. Em kết luận là em này trâu bò. Được 3 ngày sau đó lại rơi ở độ cao 1,1 m ( chiều cao cục vàng nhà em, khuyên các bác có con nhỏ thì để tránh xa mấy quý tử ra) lần này thì bong 1 chút cái viền cao su ở chỗ loa. Các bác đánh giá độ trâu của PB thế nào? Đã ai test thử như em chưa? Theo như em thấy thì qua tuyệt vời. Rim muôn năm.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

híc, mình thấy ko dám thử đâu, gom mãi mới đủ tiền mua, ai lại thử làm trầy E nó bao giờ 😢 Mà như bạn nói thì PB trâu thiệt, ko bẻ màn hình là may lắm rùi :bounce:
Thật là tuyệt vời....!

cám ơn bác đã test 1 cách k ai dám test........:cold::cold::cold::cold::cold:
Slim_Tree
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác là người dũng cảm nhất hội PB , xin chúc mừng bác ... vụ này anh em tui xin kiếu =]]
1cach test cua 1 nguoi dang cap 😃
Chủ thớt Edit lại tiêu đề Topic thành tiếng Việt có dấu đi.
Nhân nói về độ bền của Playbook mình cũng tìm được 1 Clip khá hay các bác xem thử

thế là bác vẫn còn may là nó đánh rơi plabook xuống đất đấy .bác ma đang ngủ nó rơi từ độ cao 1.8m vào đầu bác thì khả năng...
ko phải như anh em tưởng đâu rơi từ độ cao 1,5m vẫn bể như thường này
http://forums......berry.com/blackberry-playbook-f222/does-playbook-have-same-gorilla-glass-ipad2-607919/index4.html#post6750479

Híc, rơi từ độ cao 1.5m xuống nền cứng xi măng + đá như vậy thì chả có tablet nào chịu nổi đâu bạn. Thử chờ xem Ipad3 có kính Gorila 2 có chịu nổi như vậy ko? Kính này chỉ để chống trầy là chính, chứ va chạm mạnh kiểu đó cũng pó tay.
thế mà bác kia rơi cả từ 1,8m ! mấy lần ko vỡ ! cho nên mới nói ko hẳn đã là bền chẳng qua là mấy lần rơi thì chắc là vào cạnh ! chứ cả 3 lần mà úp mặt vào đất thì chắc nát rồi !
mpkhpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn ở clip thấy cầm cái chìa khóa chà vào màn hình Playbook mà em nổi hết cả da gà.
nói thật chứ test kiểu đấy quá bt ! đt nhiều em còn lấy cả búa cà lê đập vào cơ ! đây mỗi cái chìa khóa ko nói chung xem cho vui chứ chưa gọi là test độ bền !
Em nghĩ bác chủ gặp may vì có thể nhà bác sàn gỗ, xem video dưới đẻ hiểu tại sao em nói vậy nhé 😁
mrlinh.ftu
ĐẠI BÀNG
12 năm
thử kiểu này thì em chịu thôi, em chả dám đâu.
Nhưng công nhận là BB bền thiệt, mấy em bb của em rơi như cơm bữa mà chả sao cả 😁
MrChubby
ĐẠI BÀNG
12 năm
con bb 8900 của em rơi như cơm bữa đủ các độ cao từ 1m5 trở xuống
Văng tin + nắp lưng thường xuyên.
..... Và hậu quả là bây giờ hình như module wifi của em đã có vấn đề, lúc bắt được lúc không 😃
Công nhận là mình cũng may thật. Có mỗi lần đầu tiên rơi úp mặt xuống thôi. Còn các lần sau rơi toàn rơi nghiêng. Giờ thì có bao da rồi. Cứ đề phòng là trên hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019