Cảm xúc của bạn khi sở hữu Playbook?

tuanduongth1
14/3/2012 9:40Phản hồi: 103
Chắc hẳn nhiều người trong các bạn, khi lựa chọn Playbook đã phải suy nghĩ rất nhiều, nào là giá tiền, nào là tính năng, ứng dụng hay các lý do khác. Nhưng sự đam mê đã dẫn bạn đến với Playbook. Cũng có thể bạn mua Playbook chỉ là tình cờ, thấy lạ mới mua. Vậy mọi người hãy chia sẻ cảm xúc của mình thì được trực tiếp trên tay và sử dụng máy tính bảng này của RIM nhé. Cám ơn các bạn đã chia sẻ cảm xúc của mình với mọi người.
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

từ 499$ xuống còn 199$ playbook là 1 món hời cho những người muốn có 1 chiếc mtb đầy đủ tính năng cần thiết nếu không muốn nói là nhiều
Mình khi lựa chọn cũng không nghĩ nhiều lắm, cần nhất vẫn là màn hình đẹp, cấu hình đủ để lướt web mượt mà và có camera để thỉnh thoảng chụp ảnh cho vui .Play book đã đáp ứng tốt điếu đó với cái giá rất rẻ . Hơn nữa , tình yêu với rim đã có tư lâu , từ những ngày 7290 còn nhiều người không biết là cái j nữa ......;)
@phanthiet_valentine Hihi. Bác giống em. Ngày đầu em dùng em 7730. Cầm về quê mọi người cứ bảo cầm máy tính đi đâu đấy. Nhưng phải nói càng dùng càng thấy iu RIM hơn. :x
Còn mình thì trước giờ sài đt của RIM cũng nhiều, và hiện cũng đang dùng 8310 (đang có ý định đổi lên 9xxx để sài với PB). Mới đầu lúc trước khi mua tablet, mình để ý con Kindle Fire cơ, tại thấy nó có mức giá vừa tầm với mình, cũng biết là RIM cũng có tablet nhưng tưởng nó mắc quá nên ko để ý. Rùi đến 1 ngày đang ngồi uống cafe với mấy thằng bạn thì có thằng bạn nó lấy ra 1 cái PB. Mình được cái nhận biết sản phẩm công nghệ rất nhanh nên hỏi mượn nó cầm thử, sài được 10' thấy ngoai ngoái rùi hỏi nó mua nhiu. Nó nói mua gần 7tr (dùng cũng lâu rùi), nghe xong mình giật mình, bèn về nhà tra lại thông tin và ngay sáng hôm sau xách ngay 1 E mới tinh về :rolleyes:. Ôi, và tình yêu với PB đã bắt đầu từ đấy. Cũng rất vui là con của mình ko hề bị lỗi gì cả (màn hình ko điểm chết hay stuck, chỉ lòi cái logo chút xíu thui), PB có màn hình cực chuẩn, đem so với iPad 2 ngoài nắng thì PB ăn đứt, còn loa nữa chứ, nghe lớn kinh, có khi còn to hơn cả Lap của mình. Camera thì nếu chụp ở điều kiện tốt thì chả thua kém máy ảnh compart là mấy
cảm xúc của em là " rất bức xúc " vì chưa mua đc pb
Mình để ý thằng PB cũng lâu rồi nhưng mà nó mắc quá, vì là fan of Rim hồi còn xài 8230 rồi 8820.
Rồi tự dung nó giảm còn 199$ nên ko cầm lòng đc, đã nhờ th em mua bên us rồi nhờ ng quen xách dìa.
Tổng thiệt hại là 4tr2 và 2 tháng chờ đợi.
Mình thì thấy quá hời khi bỏ ra khoảng >200$ mà có được 1 chiếc mtb mà có cấu hình cao, kiểu dáng đẹp (theo cảm nhận cá nhân). Ban đầu cũng lăn tăn cái khoản 3G nhưng không thành vấn đề quá lớn vì khi đó mình đang sử dụng em bb9780 rồi. Có thể mình chọn pb vì có cảm tình với RIM, nhất là từ khi em bb theo mình xuống bể xục massage mà không die 😁
Cực kì bức xúc với em nó .
- Lúc đầu tính đến với em nó với mục đích giải trí nhẹ nhàng vì ngồi cùng con Lap giải trí khá là ngồn nhiều thời gian .
- Sau khi cưới em nó về : Chúa ơi ôm em nó cả khi đang ngủ trên giường :| .
Giờ phải làm sao 😔
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@dung_lamark Khổ nhỉ. Tránh laptop vì dìng laptop sợ tốn thời gian. Cuối cùng dungd playbook còn tốn thời gian hơn bác nhỉ.

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
Cảm xúc là rất cảm xúc,tối nào cũng ngủ với e ý,thế này bao giờ mới có người yêu đây hả trời @@:cold:
Nguy hiểm quá. Tính mua mà ko biết có nên ko? Bên BK bán có 6tr. Ko bít có ứng dụng nào tương tự Microsoft Office ko?
Mình ko bao giờ mua ở BKC. Nguyên nhân tại sao thì search google nhé. Pb có document to go tương tự office đó bạn. Ko thì sài Kingoffice của Android đó.
Liteck bán có 5tr8 kìa,đảm bảo,mình cũng mua ở đấy mà 😁
Mới đặt gạch bác hoanggiang79 5tr2, 19/3 mới có máy. Bên litek thì rẻ thật nhưng thấy hay bị kêu lắm
Giờ bên litek ko còn khuyến mại nữa đâu bạn ơi. 5tr8 đấy không rẻ đâu
Mình moi tau duoc pb duoc 1 tuan xai thay cung ok,dau thay may bi loi nhieu nhu may ban noi dau!
Ko bít ae thế nào. Mình là fan mê BB. Đang dùng con 9650. Từ khi PB ra lò. Mình luôn ước ao tậu nó về để cho có đôi với BB và tận hưởng những thứ mà chỉ có cặp đôi này mang lại (Bridge) và trải nghiệm 3G qua Bridge, Tethring.
Khi đã tậu e nó về thì vô cùng sung sướng, đi ngủ cũng ôm e nó.
Mượt đến kinh ngạc, 2 tuần rồi chưa biết treo, lỗi là gì.
Khoái nhất là xem phim online qua phần mềm Dienanh. Nếu khoái xem gì thì cứ vào Browser rất mượt. Nghe nhạc qua Mp3.zing.vn phê lòi. Nghe VOV qua vov.vn cũng phê lòi.
Lại còn tương tác, chia sẻ với Laptop qua mạng WAN.
Lúc nào cũng phê cùng PB...
Tiếc là cái Đienanh kho phim hơi ít anh nhở mà em thấy cũng ít update
Với em pb này vừa lướt web vừa nghe vov online »»»kim&cổ kết hợp hay phết.
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
cục sạc mọi người màu gì? máy mình nhờ 1 người quen mua ở oregon, us. cục sạc mình có đuôi màu vàng với 2 cái chấu dẹp và tròn tuỳ mình lắp vô. nhưng sao hôm nay xem đấu giá playbook của dâu đen thấy cục sạc của nó màu đen ở phần đuôi cắm sạc. tính hỏi mọi người dùng cục sạc nào
longhorn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng BB cũng được vài năm, đợt trước máu me tab thế là rước em Galaxy tab 7" về, nghịch android cũng thấy ngộ ngộ, nhưng rồi cũng chán vì em android chạy không ổn định, thế là quyết định chóng vánh, bán tab 7, rước PB về, lúc mới bóc seal ngửi mùi nhựa, nhìn màn hình khi bật lấy thấy phê phê. Từ ngày lên OS 2.0 nó trợ giúp mình quá đắc lực trong công việc, email, calendar, nghe nhạc loa ngoài ổn, nói chung là cực kỳ hài lòng, thích em nó hơn con ai bát của vợ.
ko biết bạn cắm thế nào chứ của mình cắm mãi mà chẳng nhận như là USB để chép dữ liệu gì nhưng cài app thì ok.
Bạn cần cài Blackberry Desktop Manager vào trước, xong cắm PB vào, máy tính sẽ nhận nó như một ổ đĩa usb.
thì trước giờ vẫn sử dụng BDM bảng 7. rồi, vào BDM vẫn thấy báo nhận pin của PB nhưng vào file thì báo lỗi, còn ra ngoài thì chẵng thấy báo là nhận USB, và sử dụng vnPbutils vẫn cài app bình thượng
bạn đã chuyển chế độ developer mode sang sharing chưa . Mình chuyển sang . Nhập pass kết nối vào ddpb confirm password trên máy tính 1 lần nữa là okay . Trong my computer sẽ xuất hiện ổ đĩa có tên playbook . Bạn thử lại xem nhé .
Cục sạc và cáp của mình 1 màu đen thui, mua bên US

Sent from the new iPhone using Tinh tế
Sao máy của e ông anh bên mẽo gửi về, cục sạc có một dải màu xanh lá ở giữa có chữ Verizon ở trển 😕
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái của mình hình như thế này nè. có dẹ, tròn, ko có 3 chấu
Rim thiết kế pb os rất tinh tế, như bb vậy, nghĩa là thao tác sử dụng sẽ rất nhanh và thoải mái cho người sử dụng.
Ví dụ setting bsnj chỉ cần quẹt trên xuống, wifi, blutooth, xoay màn hình.... Có thể tắt mở ngay trên màn hình home, không phải đi tìm icon mất thời gian, mở khóa thì quẹt trên xuống. Ngay cả ipad mình cũng mệt khi phải đi tìm cái icon setting và nhấn nút để lock hay chuyển ctrinh.
Đó là một cái hay của rim.
Đúng đấy bạn ạ. Mình thích nhất các thao tác vuốt các cạnh màn hình. Rim đã triệt để khai thác vuốt cạnh, góc màn hình để hạn chế tối đa người dùng fải bấm nhiều lần. Dùng pb mình có cảm giảm đúng nghĩa của màn hình cảm ứng
chiều mai mới có máy, các bác cứ khen làm e thèm, hix 😔
chắc bạn hên mua được đợt hàng mà RIM hợp tác với Verizon đó, nguyên bộ chỉ khác có cái Sạc, Hộp và cái bao vải thui

---------- Post added at 10:03 AM ---------- Previous post was at 10:01 AM ----------

chuẩn bị có máy rùi hả bạn, Chúc mừng nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019