Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Nhược điểm của Nokia E71

conanvnn
28/11/2008 11:30Phản hồi: 217
Em thấy a e trên các diễn đàn đều nói rất nhiều về ưu điểm của E71, sau 1 thời gian dùng thử E71 nay em nêu ra 1 số nhược điểm của E71 để a e cùng thảo luận để khắc phục :
1/ Phần danh bạ quản lý rất kém : ít tùy chọn, ko thể tùy chọn hiện số ở dưới name.
2/ Cứ mỗi lần tắt máy mở lại, thì nó lại làm xáo trộn những ứng dụng mà mình đã sắp đặt trước đó ( vì cài trong thẻ nhớ )
... có gì a e bổ sung thêm 🆒
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vthnhon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn có truy lùng kỷ trong phần danh bạ của nó chưa mà dám nói là ít tùy chọn.Tìm tên người trong danh bạ còn rất nhanh nếu dã sử bạn tìm tên Tuấn thì chỉ việc bấm vào chữ T trên bàn phím thì nó sẽ hiện ra cả dãy người mang tên T .......
Còn chuyện tắt máy khởi động lại mà bị xáo trộn thì xem lại phần cài đặt của mình còn không thì do lỗi phần mềm chớ máy tôi cài rồi xóa -tắt máy khởi động lại-hay update bản mới cũng chưa bao giờ bị vậy đâu
Vơi E71 là số 1- rất nam tính-máy mỏng kể cả bọc trong bao da đi kèm-bàn phím đânh rất nhanh....
G.Vic
ĐẠI BÀNG
15 năm
E71 dành cho nữ doanh nhân thì hợp hơn, bàn phím bé tí tay đàn ông bấm nhanh kiểu gì? chắc phải để móng tay quá! công nhận máy khá đẹp, nhưng bỏ thêm vài triệu để sở hữu chút hào nhoáng bên ngoài, e chỉ có dân teen làm như vậy!...
thandieuvh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không hẳn như bạn nghĩ đâu. Mình không phải teen cũng chẳng phải "roanh" nhân nhưng mình thấy E71 khá phù hợp. Không chỉ đẹp mà các chức năng dành cho công việc khá ổn, đặc biệt là với những ng thik công nghệ. mình là ng có khá nhiều việc phải ghi nhớ, đặt lịch nên thik con này. Tuy nhiên về phần đặt lịch có 1 cái mà tìm mãi ko ra. có pro nào biết chỉ giúp. Đó là copy 1 mục lịch (cuộc họp chẳng hạn) từ ngày này ra ngày khác có đc không. Mình chỉ thấy nó di chuyển mục lịch đc thôi.

Cụ thể hơn: Nếu bạn có cùng 1 công việc phải làm vào các giờ khác nhau của thứ 2, 3, 5. Tuần sau cũng việc đó làm vào thứ 4, 6, 7 chẳng hạn. Thế là bạn phải làm cho từng cái một, mệt vãi. Có pro nào cs cách nào nhanh hơn ko chỉ giúp? Thanks!
Bạn nói làm sao chứ hàng E thì sao mà thế được. bạn thử cho chạy lại phần mềm đi. Mình đã dùng cả E66 và E71. Rất tốt
ktphong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng nokia engage, 6630, n70, n73, n81, n95, e71 đều bị hay bị lỗi đọc thẻ nhớ, đặc biệt khi dùng thẻ nhớ có dung lượng maximum mà máy có thể đọc được. Chắc là Nokia không chú trọng lắm đến vấn đề giao tiếp thẻ nhớ 😃
N95 em dùng chưa bao h` thấy lỗi thẻ nhớ
( sandisk 4GB class 2 phú thái )
J4f
TÍCH CỰC
15 năm
Tào lao! mọi người đang nói về E71, ông này lôi n95 đâu ra vậy....? Lại còn quảng cáo thẻ nhớ nữa chứ...
Theo mình điểm dở của E71 là, phím điều hướng dễ tróc xi, khả năng chụp ảnh chưa tốt, tai nghe zac 2.5 chứ ko phải 3.5...
Máy mình cũng bị lỗi thẻ nhớ nhiều khi không nhận thẻ
dellusa
TÍCH CỰC
15 năm
- lỗi duy nhất mà mình hơi ghét là vỏ máy và màn hình bám mồ hôi tay - cứ nhớp nhớp ghét thế - còn lại thì quá ổn .
- bàn phím hơi nhỏ cho việc nhập liệu .
1/ Chả có cách nào hiện được, ngoài việc ấn thêm 1 nhát vào phím giữa
2/ Tắt/mở máy ko hề làm ảnh hưởng đến ứng dụng bác ạ
E71 chỉ tội màn hình nhỏ thôi ,còn bao nhiêu là OK
xuantung
TÍCH CỰC
15 năm
Mình cũng nhận xét giống bác này, E71 nói chung dùng khá ổn, tốc độ xử lý nhanh(chip 369mhz và ram 128) mỗi cái là màn hình quá nhỏ so với E61 và E61i nên xem hình ảnh và video không sướng và bàn phím nhỏ và xít nhau quá nên hơi khó bấm nếu ngón tay to.
neu the class > 2 thi con bi mat file thuong xuyen, bo vo may tinh scan la thay lien du xai Kingston USA
quanghuy269
ĐẠI BÀNG
15 năm
E71 có 1 nhược điểm là khi mở danh bạ, rồi di chuyển con trỏ lên combo box phía trên rồi thoát ra là máy treo tự khởi động lại. Hong biết bảng up có khắc phục lổi này chưa.?
phidao
TÍCH CỰC
15 năm
Máy của mình chưa bị trường hợp thế này, ngay cả khi chưa up firmware mới, nên check lại !
Rieng ve danh ba thi toi cho rang Nokia la vo dich thien ha. Thong minh va tien ich.
Bậy, BB mới vô địch, full text search.
Ngoài ra còn bộ phần mềm của Sony Clie
anhteo6666
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình định chuyển ssang e71 mà k biết bộ nhớ trong máy như thế nào/ so với n82 thì như thế nào cho mình ý kiến đi
Tôi mua máy được 3 tuần. Hiện nay đang đi bảo hành nokia care lý do: pin không sử dụng cũng chưa đến 1 ngày là hết mặc dù đã sạc đúng theo hướng dẫn của nokia

Nhược điểm 2: sau khi chọn hết e-mail, không có cách nào để xóa hết cả.
Khắc phục nhược điểm 2 cho bạn: vào nhắn tin --> lựa chọn >> cài đặt >>> chọn mục email >>> rồi xóa những email nào ko muốn dùng nữa đi là xong 😁
foxnh41b
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có cách nào restart và tắt máy nhanh không các Huynh? chứ ấn hoài phím ở trên thì mấy mà hỏng.
Mà máy em không cài được những file .sisx
@foxnh41b Sử dụng smartsettings đi bạn!
Các bác nói thế nào chứ. Em dùng di dùng lại cả E66 và E71, chẳng bị sao cả. E66 pin được khoảng 2 ngày. E71 thì vô địch về Pin rồi. E ngày sd 6 ngày. Nếu Pin mà kém quá, nên qua trung tâm đổi đi. Pin hình như bảo hành 6 tháng đấy bác ạ.
Trời E71 của bác dùng được những 6 ngày cơ á, bác có hay choi game hay vào web j k mà được lâu vậy, máy của em nếu chỉ nghe, gọi, nhắn tin thì được khoảng 4 ngày, còn vào web+chơi game( cũng k nhiều lắm) thì chỉ được 2 ngày, k biết pin của máy em thế có kém quá k bác........ Mà cứ qua trung tâm bảo là pin kém là nó đổi cho hở bác?
E71 bắt sóng GPS tốt không vậy các bác? giữa E71 và N95, nên chọn cái nào hả các bác?
0912266565
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dùng E71 bắt sóng GPS, nếu bạn dùng cả GPRS thì kết nối rất nhanh, nếu ko dùng thì nhanh chậm tùy thời tiết.
masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
chưa biết dùng kết nối hồng ngoại để làm gì cả?bác nào dùng hồng ngoại vào việc hay thì share cho anh em.
Một VD nhỏ nhé : Bạn có thể cài pm điều khiển TV và qua cổng hồng ngoại để sử dụng....v...v
masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
em dùng FW mới,thì có cài IrRemote được không bác?
Đồng ý với vthnhon. Tôi dùng E71 thấy rất tiện lợi nhất là mục danh bạ thì cho đến giờ chưa có gì phải chê cả. Còn riêng về các apps có xáo trộn lung tung thì chưa thấy bao giờ. không biết củ thể như thế nào nên không dám có ý kiến. E71 chỉ có một nhược điểm duy nhất như mọi người nói là bàn phím và mành hình hơi nhỏ mà thôi.
con nokia duy nhất mình dùng là n9500 mua 2nd bán lại ngay sau 3 ngày lãi hơn 1 tr. 😁 từ đấy ko có nhu cầu bất cứ con nokiaf nào nữa
Bạn masonuce cứ cài thử, không được thì remove, hack phone rồi cài lại. Tui vừa hack phone xong, đang nghịch IrRemote đây
masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
đã cài trên Fw mới rồi mà không được.chờ các cao thủ hack FW mới lâu quá.đang tính chuyên down FW đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019