Themes cho OSX

cuhiep
31/5/2006 4:48Phản hồi: 12
Người dùng PC có rất nhiều phần mềm khác nhau để đổi cái giao diện của Windows giống Aqua Theme của OSX.
Xin giới thiệu ShapeShifter phần mềm thay đổi giao diện Aqua của OSX với hàng trăm giao diện khác nhau một cách nhanh chóng.
http://www.unsanity.com/haxies/shapeshifter
một số giao diện mình đã cài lên máy...

Có thể tìm thêm themes, icons, hình nền... tại các trang sau
* Max Themes, by Max Rudberg - www.maxthemes.com
* Swizcore Studios, by Kevin Husted - www.swizcore.com
* DigitalRamen, by Harlan Lewis - www.digitalramen.com
* ResExcellence - www.resexcellence.com
* MacUpdate - www.macupdate.com
* MacThemes - www.macthemes.net
* Xthemes - www.xthemes.net
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần mềm trên hình như dùng cho macbook pro không được, có phần mềm này dùng chuyển đổi icon cho macbook rpo đây rất là cool nhe.....
CandyBar

Download ở đây
macapple
ĐẠI BÀNG
17 năm
Em thấy xài Original vẫn dễ chịu con mắt hơn mấy cái khác nhỉ. lại load OS nhanh hơn.
Lúc trước còn sài G4 em cài rất nhiều giao diện khác nhau. Em đâu có thấy nó chập đâu anh :d
Mac có rất nhiều Icon và giao diện đẹp, nhìn mê lắm.
macapple
ĐẠI BÀNG
17 năm
hì hì, mỗi tội cứ login vào máy là lại mất thời gian suy nghĩ xem bưã nay nên chọn cái theme nào...có hôm đau cả đầu.😁
hix anh cuhiep ơi anh share cho em cái link vào chỗ chọn mấy cái theme lun đi , em vào mấy trang web anh cho mà rối tung cả lên
mấy cái link này die không bác cuhiep, sao em vô mà cứ lỗi thui ta??? cả mí cái hình cũng chả hiện lên nốt? hay là lỗi của SF?
Bác hiệp giúp a e cái 😔 em cũng muốn đổi theme quá mà cái topic này bị bỏ hoang rồi :((
truongton82
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thấy soft cài theme cho mấy em leopard hiện giờ vẫn chưa có, mình search chỉ thấy có cái ileopard thui ( đổi giao diện cho leopard). Còn cái shapeshifter thì chỉ xài cho mấy thằng tiger thui.
Link: http://ileopard2.co.cc/
Sao e cài vào mà hok thấy j thay đổi nhỉ.Trong Application cũng ko thấy soft luôn 😔 không biết có dùng được cho 10.5.6 không nhỉ :confused1bb:
Đây là lời thông báo của trang chủ, chắc mấy bồ không để ý rồi " ShapeShifter currently does not work on Mac OS X 10.5.x. More Info.". Rồi xong, leo từ 10.5.x khỏi chơi nhe
em thích nhất theme hình trái đất trong Mac từ trước Lion 10.7 , em mới cài lên Lion mà chẳng còn theme hình đó nữa, em tìm download trên mạng mà chẳng thấy, bạn nào có gửi cho mình đc ko ? Thanks !
Em thấy xài Original vẫn dễ chịu con mắt hơn mấy cái khác nhỉ. lại load OS nhanh hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019