Kinsa Smart Thermometer: Dụng cụ đo thân nhiệt kèm phần mềm theo dõi bệnh án

TDNC
1/5/2013 23:50Phản hồi: 24
Kinsa Smart Thermometer: Dụng cụ đo thân nhiệt kèm phần mềm theo dõi bệnh án
Kinsa Smart Thermometer-1.jpg

Smart Thermometer của hãng Kinsa là một dụng cụ đo thân nhiệt có thể kết nối với iPhone, bản thân dụng cụ này không có gì nổi trội nhưng phần mềm đi kèm của nó lại có rất nhiều chức năng hữu ích. Ngoài việc đo thân nhiệt của bệnh nhân, phần mềm sẽ lưu nhận lại các thân nhiệt trước đây của họ để theo dõi các triệu chứng, so sánh với cơ sở dữ liệu chung để cho biết người đó đang bệnh gì và gợi ý đưa ra các phương án chữa trị.

Hình dáng của Smart Thermometer cũng giống như những cái que đo nhiệt độ khác, thon dài, nhưng khác ở chỗ một đầu của nó có thể cắm vào cổng âm thanh 3.5mm của iPhone (phiên bản Android đang được phát triển) và đầu còn lại để cho bệnh nhân ngậm vào miệng để đo thân nhiệt. Smart Thermometer không có chip xử lý, không có pin hay màn hình gì hết, mọi thông tin mà nó đo được sẽ được chuyển vào iPhone để hiển thị và xử lý sau.

Thông qua phần mềm đi kèm, người ta có thể biết được thân nhiệt hiện tại cũng như thân nhiệt của người đó trong các lần kiểm tra trước đây. Bạn cũng có thể xem thân nhiệt của những người dùng Smart Thermometer khác trên thế giới để so sánh bệnh tình. Nếu phần mềm phát hiện ra các triệu chứng giống nhau khi so với cơ sở dữ liệu bệnh án của các bệnh nhân khác, nó sẽ đưa ra các gọi ý chữa trị phù hợp hoặc liên lạc và gửi bệnh án tới bác sĩ của bạn.

Tác giả cho biết họ cũng đang có kế hoạch bổ sung thêm tính năng dự báo cơn bệnh, có thể cho bạn biết mình đang ở trong giai đoạn nào của cơn bệnh và khi nào thì sức khỏe có thể tiến triển khỏe hơn. Smart Thermometer hiện đang là một dự án cần được góp vốn trên trang Indiegogo (dạng giống như KickStarter), nếu thành công thì giá bán lẻ sau này của nó sẽ là 25 USD.

Theo Gizmag, Indiegogo
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiện đại quá
tjenkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
cắp vào người ta cứ tưởng anten thu sóng 😁
@tjenkute cùng ý với bác này :D
maoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
hữu ích
Cái gì cũng viết cho ip trước vậy
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@tronghien010 viết cho iOS lời hơn viết cho android
@tronghien010 Apple bắt chước tính năng trên SS S4
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@nhox123ngox ?? ai bắt chước ai?? bắt chước cái ji`?? đừng nói ko đầu ko đuôi chứ bn
mousemax
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tronghien010 vì nó hiện tại là nhiều nhất ... có ai muốn đầu tư vào số it không bạn
@tronghien010 với lý do là:
đội ngũ cua Apple nhiều
họ có chính sách phat triển sòft của họ
cho nên apple no viết cho sản phẩm cua họ là chuyện bt.
chứ có ai mà ở không lai viết cho apple ha bạn.
Con với các hãng khác dội ngũ cũng có nhưng họ hỗ trơ ko tốt = apple la vay thoi.
hungmax79
ĐẠI BÀNG
11 năm
dụng cụ y tế đồng hành cùng phone.tới việt nam đo nồng độ rượu
có chuẩn không ta sai là chết người đó
@bomduc Xem thì xem cho biết...về cơ bản là vẫn phải đi bác sĩ nếu thấy không ổn
laại coppy yý tuoưởng cuaủ SS treên S4
theo mình nghĩ viết cho ios trước tiên vì ios có nhiều người sử dụng nhất và khả năng tương thích với thiết bị ngoại vi là rất tốt
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@amv8vantage719 android mới nhiều ng` sử dụng nhất, tuy nhiên số người dùng iOS trả tiền ứng dụng nhiều hơn số người dùng android trả tiền, trớ trêu thay =)) còn tương thích thiết bị ngoại vi mình nghĩ là tùy vào khả năng lập trình của nhà phát triển thuj
đúng vậy mấy cái này ko thay thế đc con ng đâu,tiệt trùng ko sạch mà ngậm vào mồm thì...mà tiệt trùng kiểu như hơ lửa nhứng nc sôi thì thử hỏi thiết bị điện tử nào chịu đc?hehe cứ nhiệt kế thuỷ ngân truyền thống mà kẹp nách thôi,nhột nhột hay hay:p
cái này dành cho trẻ em good nè
Khi nào các bạn thấy không khỏe thì cứ cắm sẵn cái que đó vào iphone rồi đí đâu thấy khg khỏe thì lôi ra xài. Muốn đo chính xác thì phải cắm vào hậu môn. Nếu thấy chưa đủ chính xác thì lúc đó mới đưa lên miệng. Có thể lý do gay thích iphone là đây: có gì đó thông dc. Sau này sẽ có thêm que thử thai nữa cho đủ bộ đẳng cấp công nghệ.
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@dangchitrung nói có vẻ gato thế nhỉ =))
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nghệ mà phát triển thế này bác sĩ bọn mình nguy mất, nói đùa vậy thui chứ máy moc hiện đại chỉ giúp theo dõi và định hướng còn quan trọng là ở con người , mặc khác viêt nam về y tế còn rất kém so với thế giới, ví dụ ngành pháp y chẳng hạn việt nam mình còn cực kì thô sơ và đơn giãn tuy nhiên vẫn thực hiện tốt chức năng của mình vì trình độ tội phạm của việt nam chỉ ở mức thập niên 50 của thế kỷ trước.
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@bsphucthanh weeeeee!!! trình độ tội phạm của việt nam chỉ ở mức thập niên 50 của thế kỷ trước là bn hơi khinh thường trí thông minh của người việt nam rùi đấy nhé, do đa phần những vụ giết người ở VN là do tự phát trong lúc nóng giận, mà loại này thường để lại rất rất nhiều sơ hở, còn nếu 1 vụ ám sát có lên kết hoạch tỉ mỉ từ trước và chăm đọc truyện conan thì độ khó sẽ cao rất nhiều đấy 😃
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@horse_111 Thật mà đa sô vụ giết ngưoi ở việt nam điêu rất ngây ngô, minh đã đc học và xem khá nhiều tư liệu ve giám định pháp y. Nếu mà tội phạm mà hiểu biết về vật lí, biết về thời gian cứng xác cũng như thời gian xuất hiện mảng tím thì giám định pháp y khổ rùi, hj, bạn nào có ý định j thì nên tìm hiểu nhé kẻo lúc đó lại ko kip còn bị cho là khobg thông minh nưa.hj
de_xom
ĐẠI BÀNG
11 năm
tốt quá, nếu có bán mua về dùng cho con gái,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019