[QC] Lenovo K900: Mạnh mẽ và tinh tế

TTKM
12/8/2013 2:3Phản hồi: 229
[QC] Lenovo K900: Mạnh mẽ và tinh tế

So với các smartphone có kích thước màn hình lớn 5,5 inch, Lenovo K900 thật sự là đột phá mới với thiết kế siêu mỏng 6,9 mm đi kèm vỏ kim loại nguyên khối và là chiếc smartphone đầu tiên trên thế giới ứng dụng bộ vi xử lý mới nhất của Intel. Siêu phẩm này hiện đã có trên thị trường Việt Nam với giá 10,499,000Đ cùng với nhiều quà tặng có giá trị lên đến 1,300,000Đ.
[prebreak][/prebreak]
Thiết kế siêu mỏng và sang trọng

Lenovo K900 được thiết kế với phong cách nổi bật của thân máy làm bằng thép không gỉ, siêu mỏng chỉ với 6.9mm cùng trọng lượng của máy là 162g. Các góc vuông vức của thân máy làm bằng hợp kim thép nguyên khối không chỉ giúp người dùng cảm nhận được sự chắc chắn khi cầm trực tiếp trên tay, mà còn tăng thêm sự sang trọng cho sản phẩm.Cạnh phải máy có khe gắn thẻ SIM và nút nguồn, cạnh dưới chứa cổng micro USB và giắc cắm tai nghe tiện cho việc kết nối. Có thể nói, Lenovo K900 là chiếc điện thoại sở hữu thân hình lý tưởng “mỏng” nhất trong số các smartphone Full HD hiện nay.

Lenovo có màn hình cảm ứng siêu nhạy 5,5 inch sử dụng công nghệ màn hình IPS LCD với độ phân giải full HD 1920x1080 pixels, cho mật độ điểm ảnh đạt tới hơn 400 ppi, có độ sáng mạnh, độ tương phản cao, góc nhìn rộng và sắc nét, cho phép điều khiển cảm ứng cả bằng bút và găng tay.. Mặt trước của Lenovo K900 còn được trang bị tấm kính cường lực Corning Gorilla Glass thế hệ thứ 2 giúp tăng khả năng chịu lực cho máy.

Hiệu năng xử lý cao

Về cấu hình, chắc hẳn những người đam mê công nghệ đều sẽ hài lòng với sức mạnh của Lenovo K900. Đây là chiếc smartphone đầu tiên trên thế giới ứng dụng bộ vi xử lý mới nhất của Intel: Intel Atom Z2580 Clovertrail hai nhân, xung nhịp 2 GHz, hỗ trợ siêu phân luồng. Dù chỉ có cấu trúc 2 nhân, nhưng hiệu năng trên chiếc smartphone Android này mang lại xử lý vượt trội, không hề thua kém những smartphone lõi tứ, thậm chí còn có phần vượt trội hơn hẳn trong rất nhiều tác vụ.

Ngoài ra, K900 còn được trang bị tính năng Intel Graphics Media Accelerator chạy trên bộ vi xử lý đồ họa PowerVR SGX và được trang bị phiên bản Android mới nhất 4.2 Jelly Bean. Bạn hoàn toàn có thể vừa giải trí với những bộ phim HD và trải nghiệm những game “hạng nặng” hiện nay. Đặc biệt, Lenovo K900 được trang bị công nghệ Intel WiDi cho phép truyền tải hình ảnh trực tiếp đến màn hình SmartTV thông qua kết nối không dây. Còn gì tuyệt vời hơn khi bạn có thể thưởng thức và chia sẻ hình ảnh của mình với bạn bè, gia đình nhanh chóng và tiện lợi như thế?!

Ưu điểm của Lenovo K900 là có camera a trước 2.0 megapixel góc nhìn rộng và camera sau siêu khủng với độ phân giải 13.0 megapixel với cảm biến Sony Exmor R, kết hợp đèn flash kép, máy cho phép tự động lấy nét và quay phim ở độ phân giải full HD 1080p với tốc độ 30 khung hình/giây. Đặc biệt, Lenovo K900 còn có một ống lens cỡ F1.8, giúp cho camera của máy có một khẩu độ rộng.
Máy có đầy đủ các công nghệ kết nối và ứng dụng giải trí cho người dùng: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, 3G, Bluetooth 3.0, USB 2.0, Mp3, FM-Radio...

Ngoài ra, Lenovo K900 sử dụng PIN Li-Po 2500 mAh, cho thời gian nghe/gọi lên đến 15 tiếng và dùng 3G liên tục vào khoảng 12 tiếng. Như vậy, thời lượng dùng PIN khá tốt so với nhu cầu sử dụng: 3G online liên tục, Facebook, Viber, lướt web…

Giá hợp lý & ưu đãi đặc biệt

Model K900 của Lenovo được bán ra chính hãng vớigiá 10,490,000 đồng. Đặc biệt, từ ngày 12/08 đến hết ngày 12/9/2013, khi Mua Lenovo K900 tặng Pin sạc dự phòng Wocol Power Leader 3000mAh và bao điện thoại Lenovo với tổng giá trị lên đến 1,300,000 đồng.

Hiện, sản phẩm được FPT phân phối trải rộng khắp 63 tỉnh thành trên cả nước.
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỏng thế ah?
Nhìn mỏng và đẹp thật , hôm bữa thấy bác vuhai6 đánh giá em mê quá .Cơ mà bây giờ chưa có tiền ,đợi năm sau nó giảm giá còn 6 triệu em mua :p
@lumialumia Lúc trước mình đặt hàng em này ở fpt có tặng A390 và cục sạc dự phòng trị giá 600k.
Đánh giá về máy. Nhin thấy mỏng nhưng không cân đối. Nhìn không đẹp bằng LG G pro. Hiệu năng thi kém, giựt lag lung tung. Màn hình tái méc. Camera kém.
Máy tặng A390 thì ngon so với giá.
Còn sạc dự phòng thì tới nay vẫn chưa có hàng. Hơn một tháng rưỡi rồi.
Fpt làm ăn như shit. Mình mua dùm đứa bạn ở quê. Sợ nó nói mình lấy quà tặng rồi.
Làm sao để kiện Fpt đây. Hotline ngày nào mình cũng gọi hết.
Sau nay se k mua fptshop nữa

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@lumialumia 6 triệu... năm sau... bác kiên nhẫn vl:eek: em cũng thik lắm, nhất là thiết kế, cỡ Sam mà học được hay ăn cốp dc thì apple với sony có nước quy về ở ẩn, chứ sam đẻ gì mà đẻ kinh thế đã vậy y chang nhau nhìn đến nản.:oops: nhưng mà xuất xứ của nó khiến em xem qua xem lại thấy tung của lại thôi :oops:
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ơ. Trước hình như 9,9tr kèm khuyến mại cái đt 2tr mà. Giờ tăng giá rùi ah 🤔
@hyn172 Đâu có, chắc bạn nhầm với Oppo Find 5. 😁
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@hyn172 bác nhớ nhầm oppo hay gì r.
@Hi-CNTT Không nhầm đâu bạn .lúc trước còn này nếu mua được tặng thêm con lenovo a390 giá khoảng hơn 2triệu
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Khổng Tước http://dantri.com.vn/dien-thoai/mua-lenovo-k900-nhan-qua-gia-tri-757997.htm
trc mình cũng tính mua con này mà
Mẫu mã khá đẹp , tiếc là pin chưa nhiều lắm
@Appleforever Pin xài ok lắm bạn!
thevolking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Appleforever 3g 12 tiếng bà bác
chitienpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
qua dep nhung nguoi dung se can nhac nhieu khi mua em nay voi gia cao vay
Ai thích thì cứ mua. Cá nhân mình cứ thấy hàng Tàu là không mua. Không chỉ điện thoại mà quần áo, dày dép, đồ chơi, quạt, nồi... hạn chế càng nhiều càng tốt. Ác cảm.
@ggunf bác ấy sài dell, thinkpad không à nên mấy cái đó không sài :D
@hacgiay134 Ban ay yeu to quoc nen tranh hang tau, khong nhu ai kia tham cua re. Khi phan nguoi khac ngu, thi cung nen xem lai minh da. Moi nguoi co mot quan diem. Toi like manh quan diem cua ban do. Tay chay hang tau neu co the
@hacgiay134 có những điều Việt Nam nên làm, nhưng với Hoa Kỳ chẳng hạn thì chẳng liên quan. Ví như: Không mua hàng Tàu bởi bọn Tàu xâm chiếm biển đảo, biên giới Việt Nam, giết người Việt Nam. Nếu không đồng lòng tẩy chay hàng Tàu, Chả hóa ra người Việt có mắt như mù, có tai như điếc. Không biết biểu lộ sự đồng tình với anh em người Việt, chỉ cần nhiều, tốt, rẻ là nhắm mắt nhào zô?
@vn7xmen Giờ phim Tàu mình cũng ko thèm coi nữa
Red Man
TÍCH CỰC
11 năm
Hàng tàu khựa, không chơi 😁
farnell
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói không với hàng tàu, chỉ được cái bóng bẩy thôi mà!
Đẹp. đẹp that, nhưng rất tiết không thể mua. Phải chi nó là thằng khác ngoài Tàu. 😃
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_thinh bác có quả avatar hơi bị "hay" :rolleyes:
@Mr_Zu Mod hăm dọa hoài bác ơi, khổ that đấy 😁
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_thinh chắc xin copy luôn quá :rolleyes:
baolam_1988
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_thinh thích avata của bác này hơn...
farnell
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ thớt nâng bi cho điện thoại của Tàu quá! Hàng quá bình thường thôi mà!
@damtuan91091 Vọc vạch thì bác vọc cái j. Dăm ba cái root với up room nghich ngợm

Sent from my Lenovo K900_ROW using Tinhte.vn
tonybom
TÍCH CỰC
11 năm
@thang_taidau Cho hỏi ngoài lề chút, con này rung manh ko vay ban?

Sent from my N1202 using Tinhte.vn
tonybom
TÍCH CỰC
11 năm
@thang_taidau Cho hỏi ngoài lề chút, con này rung manh ko vay ban?

@damtuan91091 Hình như comment nhầm nội dụng hả bạn, ai bảo mình muốn mua con này, có đọc kĩ không vậy? Nếu muốn sửa câu của bạn thành đúng thì có thể mua tặng mình 1 chiếc, mình sẽ nghe gọi và nt đúng như bạn nói, thế là thỏa mãn nhé.
tonybom
TÍCH CỰC
11 năm
Con này rung có mạnh ko nhỉ? Truyền thống họ nhà Lé nó vồ là rung như ko rung, AI dùng rồi cho em xin ý kiến ạ! Merci.

Tòan là SIÊU, và em.nó sắp Siêu thoát rồi
zellmt123
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài rồi, chán òm. Màn hình lợt lạt, camera kém, mặt trước ko cần đối. Icon xấu, hao pin nóng máy .... @@
@zellmt123 Muốn chê thì phải cân đối !còn chưa xài thì đừng phán bừa!
Mong rằng bạn có dịp test nó với thằng s4 !
caothanhwe
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá đẹp, nhưng lỡ yêu mất G2 rồi... 😁
liên tục 3g đc 12 tiếng á :eek: 😕
toàn comment nhãm nhí , ai sử dụng qua thì cho cái cảm nhận cái coi !
@thienbao_0949964724 Tuyệt lắm bạn ah!pin xài ok lắm!
Còn camera hả?bạn lấy s4 chụp 1 ảnh rồi gởi viber cho k900 ,và ngược lại!sẽ thấy ảnh nào chân thật,sắc nét ,ngay!và cái hay là phần cứng hay phần mềm mà bạn muốn xử lý tốc độ thì khởi động,còn ko thì thôi.
@thienbao_0949964724 có bác nói r này :xài rồi, chán òm. Màn hình lợt lạt, camera kém, mặt trước ko cần đối. Icon xấu, hao pin nóng máy .... @@
jnq1234
TÍCH CỰC
11 năm
@thienbao_0949964724
http://www.tinhte.vn/threads/cam-nhan-sau-su-dung-lenovo-k900.2134396/

Bác xem ở đây nhé
@thienbao_0949964724 máy sử dụng ngon.nhưng có 2 vấn đề bác ak
thứ nhất là pin kém.nghe gọi và chơi game đc có nửa ngày thôi bác ak nhiều khi máy để qua đêm đến sáng mai hết 50% pin
cái thứ 2 là khi sử dụng 1 lúc thì máy rất là nóng.kể cả khi tắt dt ko sử dụng nữa
zduannv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em nào hay nhắn tin với bồ cẩn thận , không nó đưa hết thông tin lên mạng thì chít.....
Định tẩy chay vì là hàng Tầu.Nhưng về nhà thấy đồ của mình rất nhiều thứ made in china nên thôi.Chỉ tẩy chay vì mình ko có tiền mua.
@ntha8282 Mình vừa cưới e này bên viettel với giá 8.7củ, haha chất vl
jnq1234
TÍCH CỰC
11 năm
@ntha8282
Nhìn xung quanh: Macbook Pro đang sử dụng cũng Tàu, Note 2 hay HTC One đang đi kèm cũng tàu, 1202 cũng tàu, con Razer mouse cũng tàu...nhìn chung tàu hết chứ chạy sao khỏi.

Trách thì trách VN mình vẫn chịu nhiều thứ ảnh hưởng quá từ tàu kìa
caydendau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntha8282 Tôi đồng ý với bạn,chỉ tẩy chay cái nào ta đã làm ra được,còn những thứ ta chưa sản xuất được,thì phải xài đồ tàu thội,vì giá rẽ,lại phong phú đa dạng,chứ đồ của châu âu đắt lắm không phãi người Việt nào cũng có khả năng đâu...
@caydendau Chuẩn đấy

Sent from my Lenovo K900_ROW using Tinhte.vn
jnq1234
TÍCH CỰC
11 năm
@thang_taidau
Tẩy chay hết hàng Tầu...là khỏi vô bệnh viện luôn !!! ka ka !!! Đồ trong bệnh viện giờ toàn made china từ cái cân, cái máy đến Xray !!! Hok tin cứ lật đít lên coi thử xem... hi hi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019