Club yêu thích e63 vào đây

lyhoanghai85bn
4/6/2009 2:43Phản hồi: 150
anh em nào có cùng sở thích và đang dùng E63 vào đây hội tụ, kết bạn và chia sẻ kinh nghiệm dùng dế kưng của mình nhé :angry6wn:
Thân ái !
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

người ta có 1 topic chuyên bàn luận về E63 rồi ah,đọc kĩ dùm cái,cứ cái j cũng lập topic để vài ngày làm loãng cả box ra :no6xn:

http://www.tinhte.com/forum/t126108/
ông bạn vi phạm luật pháp của việt nam rùi đó
ở việt nam mọi công dân đều có quyền tự do báo chí và lập bang hội theo ý thích của mình mà
Ngu ngơ, không hiểu bản chất của vấn đề./.
Đang buồn đây, con vợ mình mới bị rớt nước nè. nình thinh rồi hix!
Có 1 cách rất đơn giản cậu mình đả làm thành công và chỉ cho mình vầy. Khi máy vừa rớt nước, tháo cục pin ra và nhép cả pin và máy vào thùng gạo, để khoảng 2 ngày, lấy ra lắp sim và bỏ pin vào bấm nguồn là ok xài lại bình thường. Thân
hix hix dòng này rớt nước cũng mệt lắm nha
đừng bật nguồn và mang ra tiệm kêu họ coi dùm bít đâu lại chẳng làm sao
chúc vợ yêu của bạn mau lành bệnh
Đưa 20k đây mình sửa choa bảo đảm y sì bóc lúc mới mua về oke
hix E63 yêu thương rớt nước mà sửa hết có 20k thôi sa0 ?
Dễ ẹc cóa j đâu 20k lấy giá ae trong 4rum làm quen là chính tiền bạc ko quan trọng đâu bạn ak. Tiền bạc là vật ngoài thân thoy. Nếu quen bạn vì tiền thì ko đc gì hết cả (kinh nghiệm sống mấy năm nay). Còn ko Pm tin nhắn mình hướng dẫn cách sửa choa oke
tiện đây ông bạn hướng dẫn luôn cho anh em trong diễn đàn được biết và học hỏi kinh nghiệm đi
Dễ ẹc làm theo các bước sau:
1/ khi mới rớt nước nhanh tay quăng cục pin ra trước
2/ Sau đó từ từ gỡ vỏ trước và sau (nắp pin)
3/ lấy quạt sấy 2-3 tiếng ráp vào oke
hix trước bác post 1 bài hướng dẫn cứu điện thoại bằng gạo,giờ lại chuyển qua dùng quạt sấy ah? hehe
Ah cho em hỏi sao cai nắp vỏ của E 63 lỏng lẻo thế nhỉ ? chả chắc chắn gì cả ....😕
thì vo nhua ma...chi the thôi...may minh thay cung dc ma đâu đến nổi lỏng lẻo lắm đâu 😁
bạn thử dùng tay nhấc cái nắp đậy pin của nó ở 2 bên mép cạnh camera xem,rất lỏng lẻo,không khít gì cả.
Vậy là do con máy của bạn rùi. Máy mình rất khít và chắc. Ko chút lỏng lẻo.

Tiện đây mọi người cho mình hỏi về pin e63. mình thấy bảo mọi ng sạc 3-4 tiếng mới đầy mà sao mình sạc hơn 2 tiếng đã báo đầy và mình rút ra luôn. Và mình online siêu nhiều bằng gprs nên pin chỉ đc 2 ngày! Có phải pin mình kém ? Máy mới mua .
mt9500
ĐẠI BÀNG
15 năm
rủi ổng không lấy pin ra, ráng bật lên bật xuống chục lần...ông cứu sao, có nước Cú cho 1 cái thì có
Đọc kĩ hãy ý kiến ý cò nhé. Mình hướng dẫn đành hoàng là kiu bị rớt thì quăng cục pin ra đi còn nếu ráng bật lên bật xuống thì đem ra tiệm gần nhất bán xác 50k cho rồi
Anh em xem co PM nao hay của E 63 thì pót lên cho mọi người chiêm ngưỡng
anh em còn nhưng kinh nghiệm gì về E63 chia sẻ ra đi để mọi người cùng biết cho cuộc sống tươi đẹp hơn
xuanduc3c
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình đã đọc ở đâu đó , nếu máy rơi nước .trước tiên tháo pin. tháo hết vỏ.Nói chung tháo hết những gì tháo được rồi bỏ vô thùng gạo cho nó hút ẩm (thời gian khoảng 1 ngày )
Có bác nào điện thoại rơi nước hãy kiên trì và chờ đợi nâu , đừng nóng vội bật nguồn .

-Trên đây là ý kiến của riêng em.
thế nếu máy không được mà gạo vẫn hút nước thì là mất thêm 1 thùng gạo nữa à? 😁:D:D
Của mình chứ đâu bên chia sẻ kinh nghiệm đóa mình hướng dẫn bằng hình ảnh đàng hoàng ak ^^! Nó ở đây
http://www.tinhte.com/forum/t202523/
xuanduc3c
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cách cho gạo hút ẩm hay hơn dùng máy sấy tóc dễ làm bong những linh kiện nhỏ.---> bỏ đi phí lắm
leduchai
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chuẩn không cần phải chỉnh chỉ sử thêm tí nữa là
Sau khi tháo hết ra rồi, không được bật nguồn lại
Lấy men ta cầm tay rảy cho khô nước(Cẩn thận không truột tay nhé)
Sau đó lấy giấy vệ sinh quấn cho kín lại rồi lúc đó với nhét vào thùng gạo
Đảm bảo ok 100% nếu máy vừa rớt nước cầm lên tháo pin ra ngay
À có thêm ý này:
Nểu rớt vào nước bẩn thì tháo hết ra và rửa bằng nước đun sôi để nguội qua hệ thống lọc càng tốt (Phải làm ngay không nước bẩn có thể làm hỏng các chân con chíp).
Pin phải rửa thật nhanh và lau khô sau cho thùng gạo luôn.
Men thì cũng làm luon.......
dùng E63 nhiều khi đi chơi chỗ nào có wifi thật là đã các bạn nhỉ ?
đây là tính năng mình kết nhất
No offense, but this is a useless topic!
có một lần mình cầm em E63 đi trên xe buss một cô gái rất xinh nói rằng:
anh ơi máy của anh mua ở trung quốc à ?
bực như kục mực hihi
có lẽ cô ấy thấy nhiều bàn phím quá cũng nên hihi?:d
dùng Hay -Dở là do mình.để ý làm gì dăm ba lời của kẻ qua đường vậy.....bỏ đi ,mình xẽ thấy vui hơn.
Ai bảo là e71 k có hàng China với Hồ Cẩm Đào?
VD nhá: Nokia E71 Trung Quốc | Nokia E71 Trung Quoc
nokia e71 trung quốc 2 sim | nokia e71 trung quoc 2 sim
Còn đây là 1 số hình của E71c:

P/s: vào tinhte thì bạn cũng nên ăn nói tinh tế 1 chút
ai ko biết nhìn sơ qua mấy cái "rởm đời" này tưởng hàng thiệt, chứ thấy cái bàn phím là đủ hiểu rồi. Đc cái vẻ bóng bẩy làm "hoa mắt" dân lúa thôi. Đằng sau máy cũng lởm ko kém.
Đúng là thằng China cái gì cũng làm đc.
Vậy thì E71 có hàng china không bạn nhỉ?
caoquy8x
TÍCH CỰC
15 năm
Đã có hẳn 1 topic nói về E 63 rồi mà, với lại đây là box phần mềm - trò chơi. Lập cái topic này ra chỉ làm loãng box.
một số anh em không thích topic này dề nghị thoát ra ngoài
mình làm cái này để vui chứ ko có mục đích làm loãng forum
vào đây là để học hỏi kinh nghiệm và chia sẻ niềm vui nôi buồn về chếc mobi yêu quý của mình
Làm j nóng thế 😁 Chỉ thấy topic này hơi ko đúng chỗ thoai 🆒 Bạn nên nhờ Mod di chuyển sang bên "Giao lưu họp mặt" để anh chị em vào tham gia cho vui hơn :p Đây là topic Phần mềm nên ... chuyên biệt 1 tí 😃 Có vài lời góp ý - nếu ko phải mong mọi ng bỏ qua :D
mình có một ý tưởng thế này anh em xem có được không nhe ?

mình đinh mở một quán trà đá bên cạnh một trung tâm có hệ thống wifi cực mạnh

quán của mình sẽ hội tụ anh em dùng mobi để kết nối wifi

và sẽ lấy tên quán là teastone wifi
kylinfire90
ĐẠI BÀNG
15 năm
hehe bác này nói nghe hay quá. Uống trà đá bắt wifi , nghe hài ko đỡ được =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019