Laptop Acer

Help me..Ipad ko lên nguồn

BBoy_Turtle
19/11/2013 2:59Phản hồi: 42
Các bác giúp e với, Ipad của e sao tự nhiên bật ko lên nguồn ạ, e dùng còn 18% thì cắm sạc đi ngủ, sáng dậy bật nguồn thì ko thấy lên nguồn, e tưởng do sạc nhưng ko phải, e đã thử cắm sạc # và vào PC nhưng ko có tín hiêu nguồn. Bác nào biết bị gì ko chỉ e với
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử cáp khác chưa bạn, kích nguồn thì phải sạc chứ cắm PC ko ăn thua
Bạn thử bấm giữ phím Home + Nguồn tầm 15s xem có lên ko nhé, có thể do xung đột phần mềm thôy..Nếu bấm giữ không lên thì bạn thử với củ sạc nhé xem nhận sạc không, đừng sạc qua PC vì không đủ nguồn điện vào iPad đâu..
Chắc bị kiệt pin rùi, cắm sạc vài phút đi hy vọng lên 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn mobile app
@likethesun18
chính xác nè, có thể pin kiệt hoặc bị lỗi nhé bạn !
mình thấy bị lỗi khá cao, nếu mà cắm sạc ko lên pin là có chuyện, tự nhiên 18% mà tắt máy là thấy lạ rồi
Đã lên nguồn các bác ạ. E làm rơi nên nó bị sập nguồn, nhấn home + power khoảng 1p nó mới lên. Hú hồn
@BBoy_Turtle máy bạn bị cho vào chế độ buv ( chế độ chạy ẩn) , thường thì đt hay bị vậy do xung đột phần mềm
haison8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới bị tương tự, nhấn home và nguồn 15 giây thì lên
joedalton
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của mình cũng vừa bị xong, rõ ràng ban ngày sạc 100%, cất máy đi tối về lôi ra tối om 😔 Phải bấm home + power 1 lúc mới đc, ko biết lỗi gì :(
joedalton
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tiện thể cho em hỏi model của e là A1455 là Cellular (MM) - CDMA, em chưa lắp sim vào, vậy có thể dùng sim GSM lắp vào được không
@joedalton được nhé
thử cáp sạc mới xem sao bạn, nếu vẫn ko được thì đến 1114 3 tháng 2 Q.11 rinh 1 "em" về có bảo hành cho chắc
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
Sr vì đào mộ
Máy em bữa nay cũng ko lên nguồn. Phím home thì liệt. Giờ sao cứu các bác ơi
Itunes thì vẫn nhận đc bt
@dknyxdie41 Bác thử Restore xem được không. Nếu nó báo lỗi gì mới biết tình trạng được. Có gì bạn tham khảo thêm ở link này nhé .
http://huydungmobile.vn/product/sua-ipad-bi-mat-nguon/
@dknyxdie41 máy mình cũng bị như bạn nút home liệt rồi làm cách nào để khắc phục ạ?
camaros
ĐẠI BÀNG
7 năm
Helppppppppppppppp Ipad air2 của mình đang dùng bình thường. pin còn khoảng 60% thì tự nhiên sập nguồn. cắm sạc nửa tiếng ko lên lại. hard reset ko được, cắm pc mở itune ko nhận máy.

giờ làm nào để bật được lên hả các bác
s398
Trứng
7 năm
@camaros Xin lỗi bác vì giờ còn quật lên nhưng bác cho hỏi sao rồi bác? Máy mình mới bị sập nguồn, đang cắm sạc, sập mất nguồn thử nhiều cách mà cũng không lên. Mang ra FPT Đinh Tiên Hoàng, Quận 1 bên đó báo không nhận sữa chữa nữa mà phải bù thêm phí gần 8 củ để nó đổi máy mới (bảo hành trong 3 tháng). Giờ không biết làm gì với em nó luôn.
camaros
ĐẠI BÀNG
7 năm
@s398 Như bài mình đã nói đấy, giờ chả làm gì được bọn FPT nữa vì mình ko ktra ngay tại chỗ khi nhận máy về. mang ra chỗ khác ktra lại thì phát hiện tình trạng máy bị dán keo chi chít giữa pin và màn, ko thể cạy lên được nữa. mang về vứt xó làm kỉ niệm thôi
s398
Trứng
7 năm
@camaros Chia buồn cùng bác lần nữa, mà cho mình hỏi bác có biết chỗ nào sữa ipad này uy tín 1 chút ở tphcm không bác? Cảm ơn trước nha!
Em ỡ để máy qua đêm nên nó hết hẳn pin. Cắm sạc từ sáng tới trưa cũng không thấy lên mà thử ấn home và power cũng không có tác dụng. Em đã thử sử dụng sạc và dây khác cũng k có tác dụng. Màn hình chỉ hiện biểu tưởng nó đang hết pin thôi. phải làm sao giờ đấy?
@Quỳnnh Annh Chắc sập nguồn rồi, đem đi bảo hành đi bạn ơi
@Quỳnnh Annh Của bạn lên nguồn chưa bạn ơi. Mình cũng đang bị y như bạn
Luong1234
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Linh151 alo. mình cũng bị lỗi này. bạn sửa đc chưa
Luong1234
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Linh151 alo. mình cũng bị lỗi này. bạn sửa đc chưa
Mình mới thay pin ipad khi test thấy lên bình thường, tắt máy lắp lại thì mở không lên! Thử đủ cách mà cũng không lên! có bác nào giúp e với!
@Thanh tran minh giữ home+power trong 1 phút thử coi
@Cracker00001 cảm ơn ad <3 ipad của mình cũng bị ra hàng thì họ bảo do pinh nhưng sau khi đọc cmt mình đã sửa đc
máy mình hôm qua chơi đến 15% sau đó sạc không vào để đấy 1 lúc thì sập nguồn nút home của mình cũng hỏng rồi ai giúp vs ạ
ngsangmt
TÍCH CỰC
5 năm
iPad mình giờ bị sập nguồn do kiệt pin, bấm giữ home+nguồn vẫn không lên, có cách nào không các bác? Mình thử cấm sạc rất lâu nhưng vẫn không lên được.
Bác ở HN mang qua 457 bạch mai, e check cho
Giúp mình với mn ơi,máy iPad của mình là iPad mini 4 tối hôm nay lúc mình thấy còn 43% pin nên đi sạc nhưng chẳng hiểu sao mình cắm sạc vào nhưng ko lên xong một lúc sau mình cắm lại thì nó hiện lên chữ đã sạc nhưng đợi mãi nó cũng ko lên pin mà còn tụt pin thì phải làm sao bây giờ T-T
@Annie. Bác thử bộ sạc cáp khác xem nào, nếu vẫn ko đc thì khả năng hỏng chân sạc trong máy hoặc pin có vấn đề
Ở hn bác qua 457 bạch mai tớ xử lý cho nhé
Archile
ĐẠI BÀNG
4 năm
[HCM] Con iPad mini 4 của mình cũng đang bị tương tự đây... đã thử cắm nhiều loại nguồn khác nhau (củ sạc và dây sạc), bấm Home + Power cùng lúc nhiều lần mỗi lần 15 giây hơn. Giờ không biết phải làm sao đây các bác? 😔
Các cao thủ ơi giúp mik với mik đang chơi game ipad vẫn còn 45% pin tự nhiên chuyển qua màn hình xanh rồi tắt hẳn ai chỉ giúp mik cách khắc phuck

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019