Sẽ có thêm 100 cửa hàng Apple với thiết kế đẹp mắt hơn

niky
13/6/2009 5:58Phản hồi: 15
Sẽ có thêm 100 cửa hàng Apple với thiết kế đẹp mắt hơn
Kể từ nay, kế hoạch phát triển các showroom bán lẻ của Apple sau thời gian khủng hoảng kinh tế sẽ được thực hiện mạnh mẽ hơn. Dự kiến sẽ có hơn 100 cửa hàng tại các nước sẽ được mở cửa với các cách thiết kế rất thông thoáng, rất mỹ miều và cũng rất "Apple".

Cửa hàng trưng bày bán lẻ của Apple vừa khai trương tại Arizona, khách hàng có thể nhìn thông suốt từ mặt này sang mặt kia và có thể tản bộ tham quan sản phẩm trong khuôn viên dài tới 23 mét tại đây.

Với những thiết kế kiến trúc mới dành cho các showroom sắp xây dựng, Apple nhắm đến việc tạo ra một ấn tượng ngay cả khi khách hàng chưa bước vào. Bên trong các cửa hàng mới sẽ được bày trí thông minh hơn, các khu vực trưng bày sẽ sáng sủa hơn, các thanh trình diễn sản phẩm – Genius Bar sẽ rộng hơn nhằm tạo mọi sự thoải mái cho khách hàng đến tham quan và mua sắm.

Hiện nay các kế hoạch khai trương, xây dựng các cửa hàng trên vẫn chưa được Apple công bố. Tuy nhiên, với kế hoạch nêu trên thì có lẽ sang năm sau và tương lai Apple sẽ không còn là thương hiệu giới hạn trong phạm vi những người yêu thích Mac hay iPhone nữa.

Nguồn: tổng hợp từ Gizmodo, 9to5mac

[relate]cửa hàng apple[/relate]
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết có showroom như thế tại Việt Nam ko nữa
1 năm nữa là sẽ có 1 cái ở VN do em làm chủ thầu 😁
Ghi nhận, mình tính giờ nhé ;)
kaiba4786
ĐẠI BÀNG
15 năm
việt nam mình chắc vẫn tiếp tục không có mặt trong danh sách này.........
cách PR của apple thật tuyệt, đi mua sắm trong cửa hàng đẹp thế này thì còn gì phải chê nữa
khi nào thì VN mới đủ tiêu chuẩn để mấy chú Quả táo mở Showroom nhỉ ? chắc phải xa lắm.
chắc apple vẫn còn lơ việt nam mình hức hức
nếu mình thực tế hơn thì, đa số những người ở vn đều chưa có khả năng và sự hiểu biết rõ ràng về Apple, ngoài mặt hàng Iphone của họ. Và 1 phần cũng là do Apple chưa thật sự được mở rộng ở việt nam. Điều kiện đôi khi lại chưa cho phép. Nói đến iphone 3g s , vn chưa có bởi vì cơ sở phát triển quá íu kém, đội ngủ làm việc chưa hiểu quả, chưa phát huy được hết chức năng của iphone và quá tốn kém để tham gia 1 thi trường chưa được cho là tiềm năng. Đây là thực tế mà nhìn vào, chứ không theo 1 quan điểm nhất định nào đó. Nhưng tương lai thì hoàn toàn có thể.
Ở VN bao giờ mới có một cái store hoành tráng như thế nhỉ....
bao giờ việt nam mới có nhỉ......được coi là đất nước thích dùng đồ chùa vs rẻ nhất nên chắc hơi khó...hehe,nhưng mà em thấy VN có tiềm năng đấy chứ,bọn này hok vô đất nước chúng mình có ngày hối hận....!=))
bác niky đổi ava từ lúc nào mà em ko biết nhỉ....!😁,bác kiếm info nhanh qué,nhìu lúc vừa seach được,cho vào google dịch cái thì vào bác đã post roài....!hơi ghen tị đóa ná....!hihi
ở VN sắp 1 cái rồi bác ah.
đang xây,lát nữa xong và khuyến mại cho 100^10 khách hàng đầu tiên mua IP 3GS với giá 100$
JimmyDo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Apple hoành tráng thế lực khủng quá.
Hóng tý gió,

Ôi, Việt Nam !
Hi vọng và ước mơ của các bác sẽ thành hiện thực,Rim đã vào rồi thì Apple cũng sắp ghé qua thôi,vấn đề là thời gian 😁
mạng 3G chưa dc phổ biến thì còn lâu mới có chưa kể người VN xài đồ chùa wen rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019