Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin phần mềm chuyển định dạng Ổ cứng từ NTFS sang FAT32.

kelvin_hoang2001
13/4/2014 11:39Phản hồi: 7
Xin chào các bạn diễn đàn.
mình có ổ cứng gắn ngoài hiệu Samsung 3T. hiện tại ổ đang định dạng là NTFS. nay mình muốn chuyển sang định dạng FAT32 để tiện cho nhu cầu gia đình. Mình loay hoay mãi mà không cách nào chuyển đc trên laptop Win7 64bit. Mong nhờ sự giúp đỡ và chỉ dẫn của các bạn trên diễn đàn. Mình cũng cần gấp lắm.
Xin chân thành cám ơn rất nhiều..
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanday
TÍCH CỰC
10 năm
Ko biết bác có nhầm ko chứ NTFS mới chứa đc những file có dung lượng trên 4Gb chứ 😃
Bạn tuanday nói đúng đấy bạn ơi

Banj muốn dùng ổ gắn ngoài cho nhu cầu gia đình thì nên dùng định dạng NTFS để có các tính năng tốt hơn hẳn định dạng FAT32 như là chứa các tập tin dung lượng lớn, đánh chỉ mục giúp tìm kiếm nhanh hơn .... Chỉ lưu luyến FAT32 khi nào bạn còn dùng Win98 hay Android 2.x thôi nhé ...

Nếu bạn vẫn muốn chuyển thì nên chép hết dữ liệu đang có trên ổ sang chỗ khác rồi dùng chức năng format của Windows là tiện và an toàn nhất. Bạn cũng có thể tải Ubuntu hay Fedora về chép lên CD hay USB rồi chạy các hệ điều hành này để chuyển định dạng ổ dĩa
bạn có thể Format lại ổ cứng mà. Truớc khi nhấn OK để format nó có cho bạn lựa chọn sẽ format thành NTFS, FAT32, FAT mà bác... Tuy nhiên bác xem xét nhé.. NTFS mới cho phép bạn sao chép lưu trữ các file có dung lượng lớn... FAT32 thường hỗ trợ nhiều bên linux
@soolonely Cái linux mà bạn nói đến chắc là linux từ lúc định dạng NTFS chưa ra đời thôi ... Mà cũng chả ai nói ngược ngạo FAT32 hỗ trợ linux cả ! Linux hỗ trợ tất cả định dạng cho phân vùng dĩa của Windows, nhưng ngược lại Windows không hỗ trợ các đinh dạng cho các phân vùng dĩa của Linux
Lần đầu tiên thấy 1 bác đi ngược như thế đấy 😃
Mình chân thành cám ơn những ý kiến của các bạn. mục đích của mình là muốn hỏi các bạn cách nào để chuyển đổi từ NTFS sang FAT32 thôi mà, còn mục đích sử dụng của mình ntn sao các bạn quan tâm nhiều quá vậy? có những thiết bị nó không đáp ứng đc định dạnh NTFS nên mình mới chuyển sang FAT32 dùng cho thiết bị gia đình. các bạn không hướng dẫn hay chỉ giúp mà cứ tào lao trên diễn đàn thì nói làm gì nữa... bạn hãy đọc xem nhu cầu mình cần giúp là như thế nào? còn vấn đề sử dụng là của cá nhân riêng của mỗi người, nếu mình chuyển được thì đâu có lên diễn đàn để nhờ các bạn chỉ giúp...
xin cám ơn .....
Mình chân thành cám ơn những ý kiến của các bạn. mục đích của mình là muốn hỏi các bạn cách nào để chuyển đổi từ NTFS sang FAT32 thôi mà, còn mục đích sử dụng của mình ntn sao các bạn quan tâm nhiều quá vậy? có những thiết bị nó không đáp ứng đc định dạnh NTFS nên mình mới chuyển sang FAT32 dùng cho thiết bị gia đình. các bạn không hướng dẫn hay chỉ giúp mà cứ tào lao trên diễn đàn thì nói làm gì nữa... bạn hãy đọc xem nhu cầu mình cần giúp là như thế nào? còn vấn đề sử dụng là của cá nhân riêng của mỗi người, nếu mình chuyển được thì đâu có lên diễn đàn để nhờ các bạn chỉ giúp...
xin cám ơn .....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019