Tại sao HoangHa , Nhatcuong bán iPhone FPT rẻ hơn FPT Shop bán?

Shangy
31/7/2014 14:57Phản hồi: 60
Em đang thắc mắc tại sao các cửa hàng như hoangha, nhatcuong , ishop lại bán iPhone FPT rẻ hơn chính FPT shop bán là sao nhỉ , chính sách bảo hành cũng vậy ???
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì 1 bên có thuế, bên ko có thuế. Nhìu chi nhánh, etc
FPT là nhà bán hàng chính hãng tất nhiên nó phải mắc hơn rùi.
Iphone thì mua ở đâu bảo hành ở đó. 😃
Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
mua ở đâu rẻ đó bạn- cứ có tem fpt là ok.
up
vì FPT chi phí đầu tư cao hơn
Fpt nó bán buôn cho mấy bọn đó,giờ nó mà bán lê giá rẻ hơn hoặc bằng mấy bọn đó thì nó kiện chết.🆒
Vs lại FPT ko có tráo phụ kiện. Mua ngoài thì dễ bị tráo. 😁
P/S: Mặc dù đóng tiền ngu vậy mà dc phụ kiện zin. Còn ở ngoài thì cần phải căng mắt ra check
Em mới mua của hoanghamobile.com , đến tận địa chỉ chỗ thái hà, check mấy LL world 16GB , ngon lành cành đào , dùng ngon rồi :3 mở hộp chính tay em active máy 😁 em rất hài lòng về Hoanghamobile, em mở hộp con đầu tiên bị sứt 1 miếng , nhân viên bảo đến chỗ quầy gặp anh hoàng để đổi máy , lại được bóc zin con máy mới để active 😆 may mà con đầu tiên chưa active để được đổi con thứ 2 con ngon hơn nhé 😃) mình mua 2 lần máy ở đây 1 là iphone5 hồi 2013 bây giờ vẫn tin tưởng hoangha mua iphone5s 16GB world ngon lành , em rất yên tâm mang về dùng :D vọc nát máy mấy ngày mà chưa hề bị lỗi gì , 9 điểm cho Hoangha, 8 điểm thái độ phục vụ, 10 điểm giá bán máy của cửa hàng, rẻ và uy tín nhất Hà nội chắc chỉ có hoanghamobile, mình mua thế mà chả hiểu các vị kêu hoanghamobile lừa đảo , bó tay các vị toàn bỏ bom người ta, nhân viên chu đào , họ làm ăn đàng hoàng , có cả anh Hoàng chủ tiệm ở đó rất niềm nở còn đòi hỏi gì, hầyyy. toàn dìm hàng!!!!!
@sonny_martin mua 4 cái máy ở hoangha cách đây 3 năm đến h chỉ thấy chai pin chứ chưa thấy vấn đề j ngoài ra. ngon như hàng chính hãng😁
@minhdangerr Mình dùng hàng hoàng hà từ năm 2004 đến h
Đã mua n6630,n6270,ip4,ip4s,ipad4 và 1em air
Ngoài 2 em nokia đã đi vào dĩ vãng còn lại chị em nhà mình vẫn đang sài,mình chỉ đánh giá 1 câu là ngon bổ rẻ 😃
@Shangy Mình chưa mua bất kỳ đt ở đâu ngoài hoanghamobile.com
Vì nhìn cái giá đã yêu rồi 😃)
Thằng này chắc được Hoàng Hà cho tiền đi pr đây.
nhoc_giet_ga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhiep87 Mình mua 6 ở Hoàng Hà ngày 20/9 thấy máy ngon, thái độ pv tốt, giá ngon. hi
Hoàng hà dính phốt tráo phụ kiện thôi. Còn vấn đề nó cho đổi con khác thì đại loại như ông bạn kĩ tính tìm đc vết đó thì nó lại để người đến sau mở tiếp. Còn ko thì mang về mà sài có ai nói j đâu.

Ps : kiểu dãi bày của bạn thể hiện đc niềm vui, sự phấn khích khi đc sở hữu đt mới + với cách bán hàng mà chưa bao giờ bạn nghĩ tới là bạn sẽ đc phục vụ như vậy nhưng cách thể hiện của bạn rất " BABY " 😆)

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@kinkin09 bán lại 5s cho tôi đi còn bh apple ko
Em thề em hứa không bao giờ mua hàng của hoanghamobile.

Gửi từ iPhone 5 của tôi sử dụng Tinhte.vn
mấy pác cứ đi lạ vần đề, chủ topic hỏi cùng là hàng FPT sao bên kia rẻ hơn ??? đơn giá nó nhập từ FPT dc giá tốt ..giá sỉ và bán kiếm chút lời thui ... vì bị ép fai ban xem kẽ hàng cty mà.

Trươc mình mua con Sony Z ... mua tại Hnam giá rẻ hơn 1tr so với FPT ỏ Nkim ... vẫn Full quà tặng.

Mà mua ở đâu thì cung fai check hàng hết ....đứa ban5mua Iphone o NKim .. Full PK là lô ko ah ...
Bao năm nay dùng hàng hoàng hà mà mình cũng ko giải thích đc,cùng là 1em fpt mà hoangha nó luôn rẻ nhất thị trường.
dmtuwowngf
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình định mua em mini 2- 4g 16g này
http://www.hoanghamobile.com/dien-thoai/apple---iphone/apple-ipad-mini-2---4g-16gb-1389.aspx
cũng đang thắc mắc sao hoangha nó để giá thấp hơn những chỗ khác những 2tr @@
nguyenchihau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em chỉ xjn cười ở topic này thôi 😁
.... Fpt bán lòng tin cho bạn ở khoản chi phí đắt hơn đó
hamvui123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenchihau Đồng ý với bạn này, chúng ta quen mua đắt chứ không phải hoangha rẻ. Vừa rồi sony ra Z3C, mình lấy 1 con ở Hoangha vẫn đủ khuyến mãi như hãng thông báo, vẫn bh 2 năm, nếu mua fpt mất thêm hơn triệu. Trước đây mình mua đt ở nhiều nơi nhưng sau này chỉ hoangha thôi, kết về giá còn đối với hàng chính hãng thì hãng bh, hàng xách tay thì chỗ nào cũng đá trách nhiệm giống nhau thôi. Mình ko hiểu nổi sao ng ta vẫn mua ở tgdd và fpt nhỉ?. Còn chuyện hhmb lừa đảo mình chưa gặp, có thể do mình may hoặc mình dễ tính . Pr hộ hh để kiếm tí vật liệu sửa nhà...
Luffy132
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói thật hàng chính hãng Nokia 1020 mua hôm 20/11 của vienthonga tối về thấy màn hình có việt khi hiển thị màu đen hôm sau đem đổi luôn. Năm 2011 có mua em N8 chính hãng tại hoangha nói chung là ngọn nhưng camera có dính hạt bụi nhỏ trong ống kính dùng 3 tháng thì dơi mất tiêu cmn máy. Túm lại cứ hàng chính hãng cửa hàng lớn đắt hơn chút nhưng yên tâm không phải lăn tăn gì bảo hành.
Ông này thì khoảng 90% là nhân viên của Hoàng Hà còn cái vấn đề mà rẻ hơn hay không thì tuỳ theo phụ kiện đi theo máy máy ông bóc hết phụ kiện xịn vứt vào đó bộ rẻ tiền hơn gì giá nó chênh nhau thôi chứ có gì đâu mà thắc mắc
Luffy132
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple iosvn Bác nói chuẩn giò em thì 1 ra thẳng hãng mua không thì thegioididong FPT shop viettell với mấy chỗ lớn khác mà mua thôi
Vãi cả các cmt lạc đề trong topic và có 1 đống nick clone nâng bi nhau =))))
qtuong87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm trước ra Hoàng Hà Q3 TPHCM mua iPhone 5, nhân viên đưa ra hộp "Apple certified preowned" hỏi nhân viên có phải hàng refurbished không, anh nhân viên hùng hổi nói :"Dựa vào đâu mà anh nói đây là hàng refurbished? Đây là hàng brand new, FPT". Làm mình tìm kỹ, đỏ con mắt mà chẳng thấy trên hộp chẳng thấy chữ "FPT" nào ;)
@qtuong87 Apple đang bắt đầu bán lại máy Rufurbished giá 240$ BH 1 đổi 1 trong 1 năm rồi đó bạn. Cái bạn thấy có giống vỏ hộp này o

@sonny_martin Loại này chỗ nào bán rẻ nhất bác nhỉ? Mua hàng này cho yên tâm chứ mấy loại cửa hàng quảng cáo Like new với cả 98% chả biết đường nào mà lần 😆
qtuong87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonny_martin Chính là em này, Hoàng Hà bảo là hàng brandnew 100% FPT chứ không phải rerfubished 😔
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
9 năm
Fpt mã Việt Nam lỗi máy nó 1 đổi 1 còn các cửa hàng thì nó bảo hành dạng sửa, hư nó tự bảo hành. Còn máy bây giờ mua chỗ nào tự khui seal trước mặt nó có lỗi mà nó không đổi đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019