Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Dành cho các bạn Zenfone 5 bản CUCC muốn up WW (đã update version mới nhất)!!

Huy Milo
2/9/2014 13:50Phản hồi: 52
Dành cho các bạn Zenfone 5 bản CUCC muốn up WW (đã update version mới nhất)!!
Mình cũng dùng bản CUCC và cũng như các bạn khác... khá đau đầu về khoản up WW cho CUCC khi đã update bản mới nhất... mình đã fail rất nhiều lần và mình đã bình tĩnh làm lại và cuối cùng cũng phát hiện ra chỗ sai... nay mình xin copy và sửa 1 số đoạn của 2 bài viết sau nhằm múc đích chia sẻ và thêm thông tin giúp cho các bạn CUCC :v (1 phần và mình ngại viết :p)
Bài 1: http://www.tinhte.vn/threads/tat-ca-ve-asus-zenfone-4-5-a450-zenfone-5-a500-a501-zenfone-6-a600-a601.2292526/
Bài 2: http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-ha-rom-ban-cu-hon-cho-zenfone-5-khi-da-up-len-fw-1-15-40-35.2330710/

Lưu ý: Bác nào biết rồi thì đừng niệm phật ở đây... và nếu bài viết của mình sai hay thừa thiếu đoạn nào thì các bác chỉ cho mình để mình sửa... HÃY VÌ 1 TƯƠNG LAI E ZENFONE NHÀ AI CŨNG CÓ ĐẦY ĐỦ GOOGLE PLAY SERVICES :p

BẮT ĐẦU:

Các công cụ cần thiết: Root Zenfone, adb, Rom WW, Intel USB driver for Android.

**Link: Root Zenfone... Hướng dẫn:

**Link: Adb... http://www.fshare.vn/file/CBR2V0ATPO/ ... pass: 0988794145

**Link: WW v1.14.40.50:
http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/A500CG/UL_ASUS_T00F_WW_1_14_40_50_user.zip

**Link: Intel USB driver for Android: http://www.fshare.vn/file/TDQMT8YQ2T/ ... pass: 0988794145 (Bắt buộc cài đặt trên máy tính)

- Bước 1: Bạn giải nén cái file rom WW v1.14.40.50 ra (sẽ là 1 cái file .zip khác), tìm các file fastboot.img, boot.img, recovery-from-boot.pinstall-recovery.sh rồi Extract vào thư mục của ADB.

- Bước 2: Mở file install-recovey.sh, sửa dòng /system /recovery-from-boot.p thành /data/local/tmp/recovery-from-boot.p

- Bước 3: Đưa điện thoại về chế độ Droidboot, bằng cách tắt nguồn, bấm giữ Power + Volume UP.

Quảng cáo

- Bước 4: Bạn mở CMD bằng cách giữ phím shift + chuột phải chọn Open command window here trong thư mục ADB, gõ lệnh fastboot devices để hiện tên thiết bị lên xem có nhận không, nếu thành công thì tên điện thoại sẽ có dưới dạng 1 chuỗi kí tự (sau khi bấm lệnh nhấn Enter).
Sau đó gõ lệnh fastboot flash fastboot fastboot.img
Tiếp theo bạn gõ lệnh fastboot flash boot boot.img

Rồi bạn trở lại máy zen... bấm chọn Reboot để khởi động máy vào màn hình làm việc bình thường. NHƯNG NHỚ ĐỪNG RÚT CÁP USB RA!!!

- Bước 5: Bạn đưa 2 file recovery-from-boot.pinstall-recovery.sh vào thư mục data/local/tmp trong điện thoại bằng:
Đợi máy tính kết nối vs zen rồi gõ lệnh vào adb:
adb push recovery-from-boot.p /data/local/tmp (copy recovery-from-boot.p)
Gõ tiếp:
adb push install-recovery.sh /data/local/tmp (copy install-recovery.sh)

Quảng cáo

- Bước 6: Tiếp tục gõ lệnh adb shell
+ Gõ tiếp lệnh su (nếu điện thoại hiện yêu cầu cấp quyền Super User thì nhớ OK nhé)
+ Gõ tiếp sh data/local/tmp/install-recovery.sh

Nếu thành công thì nó sẽ dư thế nầy: (có thể phần slot kia chỉ có 3 dòng chứ k phải 4 dòng cũng k sao cả nhé)

- Bước 7: Copy file Rom (đã giải nén 1 lần sau khi tải về) vào folder adb vừa download ở đầu bài và sửa tên thành "rom.zip"

- Bước 8: Vào recovery mode bằng cách: Tắt máy... Nhấn giữ nút nguồn trước và sau đó nhấn giữ ngay volume down cho tới khi hiện hình con android (nằm lật ngửa)... Bạn thả tay ra rồi tiếp tục giữ volume down sau đó bấm volume up là vào được menu recovery... Chọn Apply update from ADB.

- Bước 9: Cắm cáp USB vào máy tính > Chạy Command Promt trong folder adb bằng cách giữ phím shift + chuột phải chọn Open command window here.

- Bước 10: Kiểm tra xem điện thoại đã kết nối được với máy tính ở chế độ fastboot thành công chưa bằng cách đánh lệnh adb devices, nếu thành công thì tên điện thoại sẽ có dưới dạng 1 chuỗi kí tự (sau khi bấm lệnh nhấn Enter)

- Bước 11 : Đánh lệnh adb sideload rom.zip (sau khi enter thì phải đợi 1 lúc thì adb mới bắt đầu chạy, nhanh hay k thì tùy thuộc vào máy bạn khủng hay cùi)

- Bước 12: Đợi nạp rom vài phút khi adb hiện 100% và trên màn hình máy zen bắt đầu tiến hành chạy thì bạn có thể rút cáp... khi các tiến trình chạy xong và hiện complete thì bạn reboot lại máy và TRIẾN THÔIIIIIIIIII....... ;)

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG !

Ghi chú: Các bạn thường gặp lỗi ở các bước: (sử dụng cách fix sau ở các bước tương ứng)
1: Đối với máy chạy Win 7-8-8.1, sau khi giải nén > chuột phải lên file setup > chọn properties > qua thẻ Compatibility set cho nó run trên win xp service pack 3 > Ok
2: Tên Rom sau khi đổi là rom.zip tức đã bao gồm đuôi .zip của file nén rồi, chứ ko phải là "rom.zip.zip"
3: Đọc kỹ tường chữ hướng dẫn và thực hiện bình tĩnh vài lần là được
4: nếu điện thoại vẫn chưa kết nối được với máy tính thì gõ lệnh: "adb -e reboot" rồi rút cáp ra cắm lại
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hướng dẫn rất cụ thể, Good 😁
Bác ơi giúp e vs, máy e cũng CUCC nhưng bản 1.15.40.19, e thấy bảo bản 1.15.xxx là phải hạ xuống rồi mới Up lên được, e mày mò mãi mà ko đc, bác có rảnh ko chỉ e vs, e cám ơn ạ 😔
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
@Silence.1618 Bình tĩnh đọc kĩ làm từng bước một thấy viết dài dòng vậy chứ làm xong thấy đơn giản lắm !
Các bác ơi cho e hỏi ở bước 6 sau khi e gõ dòng lệnh sh data/local/tmp/install-recovery.sh thì lại không hiện ra mấy dòng slot 0 used by... như trong ảnh, e làm đi làm lại mấy lần mà vẫn ko đc, vậy là làm sao ạ?
Cho mình hỏi về em Zen 5, mình mới mua đc 1 ngày, Nhưng nháy vào icom tin nhắn là máy lại đẩy ra, không thể soạn đc tin nhắn ... Vậy giờ sao các thánh ... chẳng nhẽ tồng tộc 50km đi bảo hành
( máy mình Zen 5, 2.0 Ram 2G)
ti_ban
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bó tay toàn phần T_T túm lại là lúc trong ADB ngoài những lệnh có chữ ADB ở đầu thì nó thi triển được, những lệnh khác nó đơ ra không thấy gì luôn bác ạ 😔 Vào gõ lệnh adb devices thì nó hiện lên thiết bị, nhưng gõ lệnh fastboot devices thì nó ko có hiện tượng gì luộn ạ! Xong đến có 2 cái file .img thì nó toàn báo waiting devices rồi trơ ra đó cả tiếng luôn. Sideload rom.zip thì chạy 100% rồi fail. Tình hình là em bó tay rồi ạ T_T
Tuyệt vời, em đã mất gần tuần mà k thể đổi phiên bản CUCC 1.17 sang WW. Nay đọc bài của bác em thành công luôn. Thanks bác!
Bác chủ thớt có ở Hà Nội k cho em địa chỉ với ạ? 😁
Bác nào ở HN ko làm đc thì đem qua e làm cho ạ, e đã xử lý nhiều máy này rồi 😃
Có bác nào rảnh up phụ mình qua teamview với đc ko ak 😔 mình bản CN 501 thử mãi mà ko đc
ti_ban
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình lúc thử gõ lênh abd divices nó nhận ra và có 1 loạt số seri của máy, nhưng gõ lệnh fastboot devices thì nó chả gì hiện ra cả, nghĩa là ko tìm thấy thiết bị 😔 Đã thử rút ra cắm lại cả trăm lần, thay capble kết nối khác, gỡ driver máy ra cài lại, down bản adb khác! Tóm lại là thử các kiểu con đà điểu rồi mà ko được :( đã 4 ngày mò mẫm mà vẫn ko được, bó tay thật T_T Đã chọn chế độ USB debuging luôn rồi T_T
máy bác phải đưa về chế độ Droidboot sau đó cắm cáp để win update đủ driver thì mới nhận lệnh fastboot
ti_ban
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhxdcd Bác thấy em chụp nguyên cả cái điện thoại đang ở trong Droidboot đấy ko ợ 😔 Driver thì đã nhận vì máy đã Root, cài được Exploer ngon lành rồi mà :( Quá đau đầu cho ca này, mất 4 ngày hì hụi rồi vẫn thế :mad:
@ti_ban bác thử cài lại driver ADB and Fastboot theo cách này xem thế nào.
https://www.dropbox.com/s/pzhmrprqmg811as/adb-setup-1.3.exe
ti_ban
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Luân# Cái đó dùng thế nào vậy bác @@ em down về setup xong rồi nó báo mấy cái dòng instal thêm 1 số cái mình cứ Y (yes) suốt nó cài xong xuôi rồi mất luôn @@
@ti_ban cái đó để setup driver thôi mà bác, cài xong rồi thì thôi, bác thử kiểm tra xem máy tính đã kết nối được với thiết bị chưa?
xuno1088
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ti_ban Thử tắt firewall của win đi xem

Sent from my ASUS_T00F using Tinhte.vn mobile app
Các bác cứ bình tĩnh... mình cũng từng như các bác thôi... cũng gặp đủ thứ lỗi rồi... mình đã mất cả buổi để làm lại rồi ghi lại và sửa lại từng chi tiết rất cụ thể... CÁC BÁC CỨ BÌNH TĨNH LÀM TỪNG DÒNG 1............ EM TIN CÁC BÁC SẼ THÀNH CÔNG... TỰ LÀM RỒI LẦN SAU KHỎI CẦN XEM LẠI BÀI CŨNG TỰ LÀM ĐC... CHÚC CÁC BÁC THÀNH CÔNG 😁
ti_ban
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã làm cả hai đều ko được các bác ợ 😔 Quái đản thật!
ti_ban
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cuối cùng cũng làm được! Điên cái đầu 😔 Hóa ra cài Driver intel rồi mà thiếu mất cái driver android phone :eek:😕:mad:🆒o_O
@ti_ban Bác cho em hỏi làm sao cài cái driver android phone cho con asus đây, em cũng bị như bác đang điên cái đầu đây :'(
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tks bạn rất nhiều
Cái này bị gì mình root nè!! nó chạy quoài à !! nhứt cả đầu
dòng OfFline đó!!
mở install-recovery.sh bằng cách nào vậy mấy bác
Nó mà chạy đoạn video, thím nhấn và giữ phím Back khi nào hiện ra bảng thông báo thì thím gõ 741603 sau đó chọn Confirm. Cuối cùng là chờ máy Restart.

chọn open with Notepad ấy thím.
mình mới cài bản WW 1.12 cho pé CUCC mà chạy CHPlay bị lỗi ko biết khắc phục sao!!
Ko biết có úp lên được WW mới nhất ko biết!
mình mới cài bản WW 1.12 cho pé CUCC mà chạy CHPlay bị lỗi ko biết khắc phục sao!!
Ko biết có úp lên được WW mới nhất ko biết!
ti_ban
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nghĩa ITC Tội gì xuống thấp thế @@ Mình chỉ xuống ww 1.14 cho em CUCC chạy bình thường!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019