Hướng dẫn Jailbreak và Unlock iPhone 3.0.1

chuyentt
1/8/2009 3:24Phản hồi: 149
Apple vừa mới phát hành phiên bản iPhone 3.0.1 cập nhật cho người dùng iPhone. Cập nhật này đã được phát hành để sửa lỗi bảo mật nghiêm trọng liên quan đến SMS mà Charlie Miller và Collin Mulliner phát hiện trong hệ điều hành iPhone 3.0. Nếu bạn muốn Jailbreak hoặc Unlock, bạn sẽ cần phải thực hiện theo các bước dưới đây.

* Cách Jailbreak iPhone 3.0.1
0. Tải về và Update iPhone 3.0.1 Firmware
1. iPhoneOS 2G
2. iPhoneOS 3G
3. iPhoneOS 3GS

1. Sau khi Update lên iPhone 3.0.1 bạn cần có iPhone 3.0 Firmware.

http://www.tinyurl.com/quickpwn3 (tên file: iPhone1, 1_3.0_7A341_Restore.ipsw)

http://www.tinyurl.com/quickpwn4 (tên file: iPhone1, 2_3.0_7A341_Restore.ipsw)

Download iPhone 3.0 3GS (tên file: iPhone2, 1_3.0_7A341_Restore.ipsw)

2. Download redsn0w.

3. Thực hiện theo các hướng dẫn tại Jailbreak iPhone OS 3.0 với redsn0w đã đăng. Khi bạn chọn Firmware, hãy chọn các Firmware 3.0 thay vì Firmware 3.0.1

* Unlock iPhone 3.0.1

1. Thực hiện theo các bước ở trên để Jailbreak iPhone của bạn.

2. Sau khi iPhone của bạn đã Jailbroken, mở Cydia.

Quảng cáo

3. Thêm source repo666.ultrasn0w.com vào nguồn Cydia

4. Cài đặt ultrasn0w, và khởi động lại!

5. Bây giờ iPhone của bạn sẽ được mở khóa.

Dịch và biên tập từ QuickPWN.com
3G World và 3GS World Update không sợ gì hết, cứ có bản mới là Update là có sóng rồi chờ Jailbreak nếu chưa có.
Riêng 3G Lock và 3GS Lock thì đã lên được 3.0.1 đồng thời có thể Jailbreak+Unlock sóng sánh vi vu.
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có thể unlock IP 2G thôi 3G & và 3Gs lock đập vào là thành Ipod touch liền ..............
Vừa úp xọt 2 con 3G 16GB + 8GB theo cách chủ thớt ko thấy có bị bệnh như bác nói gì cả 😃
Bác xem lại cách bác làm xem, bác hù thế AE khác ko dám làm.
Thanks bác chủ thớt 😁 Hôm qua ko đọc được bài của bác chắc máy em thành iPod Touch thiệt.
cứ từ từ gùi up lên cũng ko muộn mà
Lâu nay mục THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE buồn quá, có bài này chắc lại sôi động rồi. Dùng iPhone mà cứ từ từ thì thú vị gì nữa các bạn. Nếu mình có bản 3G lock trong tay mình nguyện làm chuột bạch, vì bản 3.0.1 này không làm thay đổi baseband hay modem fw nên nếu không Unlock được 3.0.1 thì lại quay lại 3.0 thôi.
Anh em ai dùng bản lock up thử lên xem có ok ko nhỉ?
privatevn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em 2G sau khi Update và Jailbreak thì App từ Cydia mất sạch, App từ iTunes còn nguyên. Sóng, Wifi đầy đủ.
2g thế là ngon rồi. Còn 3g lock sao nhỉ? Bác nảo lên chưa?
update cách nào mà còn app của ituen vậy,bạn chỉ dùm cách update nhé.có cần retore o.nếu retore phải cài lại app va game ,sourece mệt lắm.
cptai
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin báo là 3G lock vẫn ok nhá kekekek. Tớ vàu đập cho ông anh xong
3GS world lên tốt phải ko bác... Chỉ sợ mấy cái quan trọng như openssh hay sbsetting ko sử dụng được😔 HUm qua down về mà chưa dám up😁
giaima
ĐẠI BÀNG
15 năm
co 3G lock nào làm chuột bạch chưa vậy các bác
Em dùng 3G lock, đã tét rồi. Sóng đã lên vi vu ;)
giaima
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã có chuột bạch, và được thông báo la good, anh em làm luôn đi
đúng rồi cho cái hình đi anh em sài lock đang đợi nè hiccc
hiphop89
ĐẠI BÀNG
15 năm
báo cáo 3gs lock lên sóng vi vu wifi ầm ầm nhưng pin cũng tụt ầm ầm lun không khác gì bản cũ
ah quên hình như chưa cài được app thì phải a e coi giúp mình nha
giathanh89
ĐẠI BÀNG
15 năm
em dung 3gs lock ko biet co nen lên ko ne`?
hiphop89
ĐẠI BÀNG
15 năm
lên đi cho vui bạn ơi nếu không được thì lại xuống lo gì mà
giathanh89
ĐẠI BÀNG
15 năm
khong 3.0.1 có ho trợ nhung chuong trinh cua 3.0 ko đây , tai vi` em dang xai` 3.0 neu len 3.0.1 so no ko ho tro là hic hic luon do
anh em nào lock lên rồi thì cho a e cái hình đi để anh em cùng lên theo chứ cú nói mà không có minh chứng gì thì a em lên bị lock lại thì lại khổ hicc
YeuNhieuLam
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình 2G lên ngon lành , sóng gió , wifi ào ào 😁
các bác cho em xin file deb của ultrasnow 9 để test nào 😁:D:D
Rồi xẽ có ultrasnow 9 cho anh em..
giathanh89
ĐẠI BÀNG
15 năm
xin bao cao , minh dang restore firmware 3.0.1 , chung nào ok thi` minh báo cáo tiep nhé
hoaip
ĐẠI BÀNG
15 năm
Làm theo bạn chuyentt 3GW ngon lành nha các Pác.
Sau khi chạy redsn0w-win_0.8 cài Cydia hoặc Icy, các APP đã cài cũng chạy luôn nhé.
makhoi63
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sau khi lê cho con 2G, thì mọi thứ diều Ok, chỉ có một cái đáng quan tâm là không cài được Installd được nữa, nên không cài App từ iTune được.

Không biết Bác nào có bản mới chưa, cho mình xi với.
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Sau khi Jailbreak xong thì thêm source iphone.handheld.com roi cai AppSyn OS 3.0 la dung duoc Apps xxx cua iTunes

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019