Trên tay iPhone 6 nhái và so với iPhone 6 thật

sonlazio
6/9/2015 5:31Phản hồi: 255
Trên tay iPhone 6 nhái và so với iPhone 6 thật
Đây là iPhone thật hay giả😁

Sau iPhone 6 Plus nhái thì mời các bạn xem thêm hình ảnh về iPhone 6 nhái với mức độ tinh xảo gần như tương tự. Mình có chụp một số tấm so sánh với iPhone 6 thật để các bạn có thể thấy được sự khác biệt, dù ở một số tấm thì hiếm người nhận ra đâu là máy thật đâu là máy giả.

• Để phân biệt iPhone thật và giả, các tốt nhất và an toàn nhất khi mua là bạn phải mang máy tính theo và cắm vào iTunes. Nếu iTunes nhận và cho cài ứng dụng, cho reset thì đó là iPhone thật.
  • Trong trường hợp không có máy tính, chúng ta cần kiểm ra mép kính, iPhone thật sờ vào rất mượt còn iPhone giả thì bị dựng lên, kính không được mài mép nên cầm vào sẽ cấn.
  • Các cổng kết nối, các nút bấm trên iPhone giả cũng khá là lỏng lẻo. Tuy nhiên một chiếc iPhone nhái chất lượng cao hơn sẽ khó mà phân biệt được đặc điểm này.
  • Phần đèn LED của iPhone thật chia làm 2 thành phần rõ ràng, iPhone giả là 1 đèn được dán miếng kiếng lên để lừa đảo.
  • Các máy có PlayStore, có Android, đôi khi mở hơi khựng khựng thì chắc chắn là giả
  • Máy có vân tay, có assistive touch không bảo đảm đó là máy thật
Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-2.jpg Nhìn vào đây thì rất khó phân biệt, thậm chí phần camera phụ còn được đặt ngay ngắn và chỉn chu hơn một số nhà sản xuất khác Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-3.jpg TouchID cũng hoạt động dù hơi chậm, nhưng ai chưa xài khó phân biệt lắm Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-6.jpg Đỉnh thì tạm bỏ qua vì máy nào cũng như nhau:D Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-4.jpg Phần đáy, để ý kỹ bạn sẽ thấy microphone không được màng lọc và phần loa nhìn hơi dỏm. Cái này bản nhái ghê hơn sẽ khắc phục được Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-7.jpg Bên phải, khay SIM hơi lỏng lẻo, lắc được trong khi iPhone xịn là cứng ngắc và không di chuyển. Có thể những người bán hàng giả sẽ lấy cớ là xài nhiều bị lung lay nhưng trường hợp đó hiếm lắm. Phím nguồn bấm vào cũng đau tay, lồi lên cao hơn iPhone xịn và không được mài các cạnh. Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-5.jpg Cạnh bên này tương tự, sắc và lồi cao hơn, các nút hơi lỏng. Các đặc điểm này bản siêu nhái đều làm được hết nên các bạn cần cảnh giác hơn sau này Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-11.jpg Nhìn sát hơn, bạn có thấy nó sắc và bị mất màu không? Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-13.jpg Cái này mình nhìn thì nhận ra được, nhưng người không quan tâm nhiều đến công nghệ sẽ bị lừa chắc luôn Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-12.jpg Lồi lên rõ ràng so với iPhone thật Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-8.jpg Mặt sau
Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-9.jpg Camera cũng lồi😆 Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-10.jpg Chữ đậm hơn và có lẽ sẽ bị mờ đi sau khi sử dụng lâu Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-14.jpg
Theo bạn đâu là thật đâu là giả? Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-16.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-19.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-15.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-20.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-21.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-17.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-18.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-22.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_iPhone_6_sieu_nhai-23.jpg

Cám ơn Smartphonestore.vn cho mình mượn iPhone 6 nhái này
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bái phục mấy a tàu. NHái như thật hx
ruacon208
TÍCH CỰC
9 năm
OMG, nhìn như thật, đúng là chawcs vài năm nữa thì mọi thứ nó bá đạo lắm 😁
Bài này hình như cuhiep đăng rùi mà ta.
@HàoHứngPhúQuốc đó là 6plus bạn ơi, đây là ip6 bạn nhé
phucthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HàoHứngPhúQuốc Bài của cuhiep là 6 Plus bạn ơi
Mấy con này mang về quê hay 1 số người trung niên hoặc cụ thể 1 số ng ko rành chỉ biết iphone là iphone thì khả năng bị dính rất cao. Nhái cao cấp ntn thì thì 1 số bác dc dịp sang chảnh. Nể a tàu thật, nếu paris là kinh đô ánh sáng thì không ngoa khi nói a tàu là kinh đô của đồ nhái.
Còn theo hình này thì khả năng con móp góp là đồ thật, bạn m xài iphone6 quẹt nhẹ hều vào cái ghế nhựa là mọp y như trong hình của mod
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@takun92 Nếu xác định nhái cao cấp, thì cái vỏ nó xài luôn của Iphone rồi.
ngox_IT
TÍCH CỰC
9 năm
Vô icon app store là biết thật giả liền
gohan123
TÍCH CỰC
9 năm
@baodng Cài được con kẹc, Hackintosh nói làm quái gì, ông xem có ai cài dc ios port qua cho các thiết bị khác chưa ? đọc 1 bài khác của anh Hiệp mà xem kiểm tra ip6 thật hay giả cũng đề cập tới chplay, cái này chỉ là thay đổi giao diện os, nó ko thay thể thay đổi được playstore.
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@gohan123 Thế gi[f nếu tôi chỉ cho bạn người cài được bạn chịu mất cho tôi cái gì? mời các mod vào làm chứng luôn cho tinh tế làm 1 bài luôn. Bạn chịu mất cho tôi 1 con iphone 6 thật nhé.
gohan123
TÍCH CỰC
9 năm
@baodng Xin mời, nguy hiểm vậy, Cho mở tầm mắt với.
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@gohan123 Giờ tôi liên lạc với bạn như thế nào? nhưng phải có xác nhận của ít nhất 1 mod tinh tế củng tham gia để làm nhân chứng chớ để tôi thắng bạn ko làm theo cam kết thì sao?
vanhiep075
TÍCH CỰC
9 năm
Thik cái vụ cảm ơn...
giống vãi chưởng.người k biết khó có thể phân biệt dk:mad::mad::mad:
@bắp mạnh hùng Bác có biết ko
@HOANGANH MOLUX Mình biết chút chút.k xem video chắc chắn phân biệt đk @@
thật tinh xảo 😁
Razor11
CAO CẤP
9 năm
Hàng singapo đài loan làm như thật
Tưởng thớ sau một hồi trên tay thì lẫn lộn luôn ko nhận ra nữa. 😁
kaichuan
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhtung2026 Uh. Mod coi chừng mượn đồ giả review, trả đồ thật. :D
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
E làm cho cty đài loan về Giầy, thi thoảng bên đài có ông xách sang con IP nhái 1:1, ngoài vào store ra thì ko ai nhận đc, nói chẳng ai tin h` thì có bài của tinhte ai cũng tin. ( vụ này e nói từ khi IP4s )
Android mà nó làm cổng lightning như Apple cũng hay nhỉ.
svalmta
TÍCH CỰC
9 năm
quá giỏi luôn. cái này mấy người bán vé số lại đi lừa người không biết.
@svalmta Lại chị bán ve số nhặt được điện thoại mà ko biết dùng nên cần bán lại giá 4 triệu 😁
nierec
TÍCH CỰC
9 năm
họ đã làm được đt tinh xão như vậy, thì tại sao không tạo dựng 1 thương hiệu, mà lại đi nhái....đáng tiếc.
appleno1
TÍCH CỰC
9 năm
@nierec ví như chép tranh thì dễ chứ vẽ được 1 tuyệt tác thì rất rất khó 😁
flanker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nierec Tạo dựng một thương hiệu mới đâu có đơn giản, không thể chỉ dựa vào "lòng yêu nước" được 😁
vistahome
TÍCH CỰC
9 năm
@appleno1 Sai lầm nha, chép tranh là mang cái hồn của người khác đem qua mình, ai nói dễ,
appleno1
TÍCH CỰC
9 năm
@vistahome cũng giống như cái iphone trên ấy, bạn có thấy nó hoàn chỉnh như Apple ko? so sánh thế đúng quá còn gì 😁
Giờ ra đường, vào rạp chiếu phim, quán cà phê toàn là iPhone chả biết đâu là thật đâu là giả hết. 😁
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@YoungBuffalo Biết để làm gì?
Talawhat
TÍCH CỰC
9 năm
Thanh niên nên mua để đong ... gái. KK
KuTom1
CAO CẤP
9 năm
Quan trọng là kiểm tra mấy cái như chất lượng màn hình, camera....thì chưa thấy nhắc tới.
badboyasd
TÍCH CỰC
9 năm
xịn thế, muốn bán con 6s để mua con android này
@badboyasd Có khi bác đang xài con ip 6 chạy androi đó hê hê
Không lừa được em đâu, e thề đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095