iOS 9 trên iphone 6+

VinaBB
17/9/2015 4:33Phản hồi: 125
Các bác cùng chia sẽ cảm nhận nha...

Sau 5 tiếng dùng (sáng nay lên cty cứ lấy ra vọc, bỏ việc hết ^^):

- mượt: thấy bình thường so với 8
- pin: có vẽ trâu hơn
- tính năng: nhiều tính năng mới thú vị trong note (vẽ vời) và photo ( tự chia mục ảnh ra: ảnh tự sướng camera trước, ảnh chụp màn hình...)... Còn tính năng nào mới các bác chia sẽ để em trải nghiệm.
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn là mượt với pin trâu hơn à
trinhcover
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh cô đơn 6+ thì mượt thấy bình thường , còn pin sạc 100% chưa mà thấy trâu hả bác 😆
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm giác pin xuống chậm hơn. Phải dùng 2-3 ngày mới khẳng định đc [emoji6]
Những cái mới của bạn với mình bình thường như cơm ăn mỗi ngày . Chơi từ ngày đầu beta 1 , qua không biét bao nhiêu cái beta , giờ đang ở số 9 final . Chán iOS 9 rồi bác ơi 😃
@anti-apple
Đung ip đời đầu ko phải là đẳng cấp mà khoe ra ở đây nha THÁNH. Với bạn bt nhưng voéi ios là mới. Còn đem ăn roi ra so sánh thì miễn tranh luận tiếp nhé... 😃

Thời ip đầu ra còn sv lấy tiền đâu mua máy, ngữa tay xin tiền nhà thì nhục... Nên mới dùng ip từ thời 3gs. Đến giờ ko đổi sang 6s+ vì ko có gì đặc biệt cả.
@VinaBB Thế bản biết bản GM iOS 9 mã gì không , bản Final iOS 9 mã gì không . Xin lỗi bạn nói về iOS bạn không đủ trình để nói với mình , bạn biết cái 3GS của bạn cái iOS đầu tiên của nó là bản nào không .
lexus1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anti-apple Đọc cái tên hiện thị là đủ biết :v
@anti-apple Nói chuyện với bạn nhứt "lách" quá... Mình chỉ nêu ra cái mới trong ios, còn bạn kêu bình thường là do bạn jb máy hay đang so sánh với android.

Còn bạn am hiểu ios thế nào thì đâu ảnh hưởng đến hoà bình tinhte?

Cá nhân tôi thấy thik cái mới này của ios 9 và cái mới của ios sau này, vì tôi không thích jb máy. Dùng ip ko nhất thiết phải jb máy để chứng tỏ am hiểu công nghệ và chứng tỏ ta đây ko thuộc nhóm "ifan dùng iphone để khoe mẻ".
5S của e pin xuống nhanh hơn so vs 8.4.1
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc khoá xoay mà xem video hoặc youtube, vào AT để xoay màn hình thủ công vẫn đc. Giờ lên 9 thì ko xoay đc, ko biết bác nào bị ko [emoji23]
Sao không thấy 9.0 trong update vậy mọi người
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kennyle168 Bạn phải cài bản đấy rồi check thêm lần nữa mới có. Vì máy bạn đã tải 8.4.1 về rồi nên vậy. Chứ chưa tải thì check nó sẽ ra 9.0 luôn
son115
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác cho hỏi trên ios 9 phần camera trước có dùng dc flash bằng màn hình ko
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@son115 Ko có nhé. Chắc chỉ có trên 6s, 6s+ [emoji19]
son115
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pamem Cảm ơn bác. Em 6 vẫn đang ở 841 nên không biết nên mới dơ tay hỏi. À mà cái flash bằng màn hình loé trắng để tự sướng có trong App Camera+ đấy bác ạ. Em đang dùng.
Nhưng lại thích App camera chính chủ có cơ 😁 nên ios 9 mà ko hỗ trợ cái flash như thế cho các máy khác ngoài 6s thì em cứ tạm yên vị ở 841 vậy 😃
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@son115 Camera+ là camera 360 à bác? Cũng có tí tuổi nên ít vọc vạch. Nhưng mà lên ios 9 lúc sáng. Dùng đến giờ thấy pin tốt hơn 8 nhiều.
son115
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pamem Dạ ko bác ơi. Bác cứ lên search Camera+ là ra. Cái này chụp ảnh chuyên chỉnh tay từ iso, thời gian phơi sáng lẫn tự chỉnh tay focus. Bản có phí bác nhé. US store
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@son115 Bảo sao ko tìm đc trên store VN [emoji12]
Thì mình có nói là lên 9 pin có nhỉnh hơn đc tí rồi mà [emoji106]

6+ sau 4h vọc 3g+wifi
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VinaBB Bác dùng 3g nhiều ko. Mình chỉ wifi mà hơn bác có 30p. 6+ ImageUploadedByTinhte.vn1442483722.930294.jpg
son115
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pamem Vãi. 6+ pin trâu thế bác. Em 6 đang ở 841 chỉ dùng wifi ko thì dc ngần này
@pamem

Mình mở 3g liên tục:

Sáng vô cty có wifi : dùng vọc vạch tầm 2.5 tiếng
Trưa đi vô bệnh viện dùng 3g: 15p
Chiều ra caffe ngồi 1 tiếng chơi game và vào tinhte có wifi
Chiều đi gym 15ph lướt fb dùng 3g

Chưa tính thời gian 3g hoạt động khi đi xe. Lúc đó vẫn nhận thông báo trên fb, fb mess, i mess, zalo...
@son115 pin trâu thế bác, con 6 mình xài on screen được 4 tiếng là tèo rồi 😔
Sao mình ko thấy app news nhỉ.có bạn nào có ko
son115
ĐẠI BÀNG
9 năm
6+ pin tốt thiệt. Đủ xăng dùng đến hết giờ làm cuối chiều luôn bác ha 😁
lexus1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng 6 và BB99. Còn bác? 😆
Hieu Levi's
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sang nay mình cập nhật qua OTA dùng 1 lúc để không dùng nữa thì bị tụt pin ảo từ 40% xuống 37%. Sáng đến cty restore lại dùng đến chiều thấy ổn định, không vấn đề gì. Cảm nhận thấy ngon hơn 8.4.1 ☺
Pin chắc phải test thêm 2-3 ngày nữa mới biết thế nào, vì hôm nay em có khi 3g có khi wifi nên chưa thể so sánh với ios 8

pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VinaBB À mà bác lên qua OTA hay bằng itune vậy?
@pamem
OTA
Thích là nên quan tâm pin làm gì
Hieu Levi's
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hieu Levi's
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sáng nay mình lên qua OTA lúc sáng sớm dùng 1lúc thấy pin tự nhiên bị ảo tụt 3% liền trong 30p lên lúc đi làm đến công ty mình restore update lại dùng thấy mượt hơn so với OTA và thấy pin ngon hơn.
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hieu Levi's À mà máy bác là bản bao nhiêu GB?
Hieu Levi's
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pamem Của mình 6+ 16gb. Mình không chơi game, chụp ảnh nhiều chủ yếu là vào mạng lên dùng cũng thấy thoải mái
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay nhờ. Lên qua itune lại ngon hơn à? Pin của mình thì bình thường. Chẳng qua lười backup nên qua OTA cho tiện 😃
son115
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pamem Cá nhân em thấy restore bằng itunes để lên phiên bản mới, chỉ mượt được tầm 1 tuần xong đâu lại vào đấy. Ví dụ vụ 4s năm ngoái khi lên 8. Cứ mỗi phiên bản tám chấm ra, up lên, ai cũng cảm nhận mượt hơn bản tám chấm trước, nhưng sau khoảng tuần là lại như cũ. Đây là em xây dựng góp ý cùng thread thôi. Đúng hay ko đúng với trường hợp nào thì anh em cứ góp ý
@son115 Mình thì lại chưa bao giờ lên bằng iTunes nên không biết vụ này 😃.
son115
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như 2 bác @VinaBB@anti-apple đang hiểu nhầm nhau. Nói qua lại làm j các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019