Trên tay USB Kích sóng WIFI Xiaomi và Hướng Dẫn Cài đặt, kết nối

29/10/2015 6:12Phản hồi: 226
Trên tay USB Kích sóng WIFI Xiaomi và Hướng Dẫn Cài đặt, kết nối
Vào vấn đề luôn hen:
Đầu tiên là thiết kế nhỏ gọn, tinh tế.
Mi Wi-Fi+ thực chất là thiết bị Repeater, giúp bắt sóng Wi-Fi và phát lại với cường độ mạnh, nhưng được làm nhỏ gọn và dùng nguồn USB.
Thiết bị này có kích thước tương đương một chiếc USB 3G.
Mi Wi-Fi+ rất nhẹ và không có ăng-ten như các loại repeater chạy điện.
Bộ kích dùng cổng USB để lấy nguồn điện. Người dùng có thể cắm ở bất cứ đâu.
Người dùng cũng có thể cắm Mi Wi-Fi+ vào các cục pin sạc dự phòng để phát Wi-Fi cho cả nhóm bạn khi đang đi du lịch.

TIếp theo đến phần cài đặt và kết nối thì các bạn xem video dưới nhé.
Có ji thắc mắc ko hiểu ae cứ Coment thoải mái nha.
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tức là sau khi setup repeat mạng nào đó rồi thì chỉ cần cắm vào củ sạc là ok đúng không chủ thơta

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@blackberrylove ĐÚng rồi bạn!!! Khi setup xong thì nó sẽ tạo ra 1 wifi mới có tên: (tên wifi của bạn)_Plus
@Trường Nguyễn 01 Có cách nào đổi tên wifi và đổi pass wifi phát ra không bạn?
Tannn1301
TÍCH CỰC
8 năm
@minhlutt Hoàn toàn đổi đc tên wifi và pass nhé.
Cài đặt xong các bác vô phần mêm Mihome. Chọn vô cái wifi plus của mình sẽ thấy như này.
Nhấn vào cái dòng thứ 2 (của mình đang là Captain America) để đổi Tên và Pass nhé.
@tanvip99999 Cám ơn bác bên shop có hướng dẫn mình rồi 😃 cái của mình không hiểu sao lâu lâu là ngắt kết nối wifi tất cả phải kết nối lại hết?
@tanvip99999 Bác nào chỉ dùm ẩn wifi của wifi xiaomi này không vậy
tính năng cũng được đấy
minhhai205
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kebuidoi19 Bạn phải reset cục wifi+ đó trước (chọc vào lỗ reset), sau đó vào Mihome, phần device - danh sách thiết bị đã kết nối, nhấn giữ vào tên thiết bị, bạn xóa cái xiaomi wifi+ đã có trước đó, làm lại từ đầu sẽ ok. Túm lại, mọi thứ phải như ban đầu thì kết nối mới ok, 1 thiết bị chỉ có thể add 1 lần vào danh sách, lần thứ 2 ko cho đâu, bạn có thêm 1 cái khác, add thêm nữa thì được ^^
Bạn phải reset cục wifi+ đó trước (chọc vào lỗ reset), sau đó vào Mihome, phần device - danh sách thiết bị đã kết nối, nhấn giữ vào tên thiết bị, bạn xóa cái xiaomi wifi+ đã có trước đó, làm lại từ đầu sẽ ok. Túm lại, mọi thứ phải như ban đầu thì kết nối mới ok, 1 thiết bị chỉ có thể add 1 lần vào danh sách, lần thứ 2 ko cho đâu, bạn có thêm 1 cái khác, add thêm nữa thì được ^^
Lưu ý, xóa ở tất cả các máy sử dụng chung tài khoản Mihome của bạn, ko chỉ riêng trên máy nào thao tác!
minhhai205
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Quoclinh0909 Bạn phải reset cục wifi+ đó trước (chọc vào lỗ reset), sau đó vào Mihome, phần device - danh sách thiết bị đã kết nối, nhấn giữ vào tên thiết bị, bạn xóa cái xiaomi wifi+ đã có trước đó, làm lại từ đầu sẽ ok. Túm lại, mọi thứ phải như ban đầu thì kết nối mới ok, 1 thiết bị chỉ có thể add 1 lần vào danh sách, lần thứ 2 ko cho đâu, bạn có thêm 1 cái khác, add thêm nữa thì được ^^
@Quoclinh0909 Tại sao của mình khi kkết nối thì tòan thấy báo là ko thể kết nối internet qua thiết bị này là sao nhỉ? Help
@kebuidoi19 Mình cũng bị như thế .tắt nguồn bộ wifi chính rồi bật lại vẫn ko đc.cài các mạng khác thì 1 phát đc luôn .bác nào biết chỉ giúp em với
Sao không thấy video vậy bạn?
9903
CAO CẤP
8 năm
công nhận nó phát sóng khá mạnh, chỉ khổ cái là phải cài bằng app trên điện thoại mà lại toàn tiếng tàu, mò 1 hồi mới ra. Rút ra 1 điều là nên chuyển điện thọai về tiếng Anh sẽ có 1 số ra được tiếng anh, sẽ dễ đoán hơn nhiều.
Ngoài ra do quá đơn giảm nên nó chả cho mình điều chỉnh cái gì trong cấu hình mạng được hết.
Lúc đầu cứ tưởng nó như mấy cái USB wifi khác là dùng được cho PC luôn, ai dè cổng USB nó chỉ để nhận nguồn, nói chung chỉ dùng được làm repeater mà thôi, tiện cái là có thể kiếm 1 cục sạc điện thoại cùi nào đó cắm nó vào rồi cắm đâu cũng sài được 😁
Bác nào giải thích giúp mình vụ này
Cắm kích sóng xiaomi tại vị trí gần với bộ phát wifi chính thì k cài đặt đc, khi đặt ở vị trí càng xa bộ phát chính, đt chỉ thu đc 1vạch sóng khi đó cài đặt cho bộ kích sóng đều đc, mình đã cài 1lúc 3cái đều sảy nha hiện tượng như trên
Mới làm 1 em bên sanphamxiaomi.com, kết nối ngon lành cành đào, càng ngày càng mê sản phẩm của Xiaomi rồi đây
bạn ơi bạn có thể chỉ mình cách đổi tên wifi của xiaomi phát ra ko,thường thì nó phát ra tên wifi gồm thêm chữ plus phía sao.vậy có cách nào xoá hoặc đổi tên được ko.hi mình cảm ơn
@quang vinh0709 Bạn tham khảo tai :

Có phần mềm phía dưới clip nhé, chắc chắn thành công 100%
@quang vinh0709 Bạn tham khảo 2 clip này và tải app phía dưới về cài đặt, bảo đảm thành công 100% nhé !!!

E thấy con này được cái set up đơn giản chứ sóng yêu mà nhỉ. E để bên phòng đối diện về phòng e cách đấy khoảng 4 mét đóng hết cửa vào thì lap bắt được 2-3/5 vạch còn điện thoại chập chờn lắm :'( Hay e mua phải hàng đểu rồi @@
christhnvn
TÍCH CỰC
8 năm
@ynky119 Xiaomi làm gì có nhái nếu bạn dùng dc ứng dụng của Xiaomi

Phát sóng wifi dc bao xa phụ thuộc vào khả năng cản sóng bạn ah. Yếu mạnh tính khoảng cách phát ko vật cản mới chínhbxacs chứ mỗi gia đình 1 kết cấu địa hình khác nhau nên khả năng cản sóng cũng khác nhau
Mình cài trên lg gx thì lúc nhập pass xong nó kết nối đến chỗ phần trăm thì bị khởỉ động laị máy. Bác nào biêết lỗi chỉ e cái
minhhai205
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crlad814 Bạn phải reset cục wifi+ đó trước (chọc vào lỗ reset), sau đó vào Mihome, phần device - danh sách thiết bị đã kết nối, nhấn giữ vào tên thiết bị, bạn xóa cái xiaomi wifi+ đã có trước đó, làm lại từ đầu sẽ ok. Túm lại, mọi thứ phải như ban đầu thì kết nối mới ok, 1 thiết bị chỉ có thể add 1 lần vào danh sách, lần thứ 2 ko cho đâu, bạn có thêm 1 cái khác, add thêm nữa thì được ^^
Lưu ý, xóa ở tất cả các máy sử dụng chung tài khoản Mihome của bạn, ko chỉ riêng trên máy nào thao tác!
vitiuwy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi, hiện tại mình đã setup kích sóng ở nhà.
Nhưng đến chỗ làm thì lại phải setup lại từ đầu.
Cuối cùng về nhà lại phải setup 1 lần nữa.
Có cách nào để nó lưu lại những setup mình đã thiết lập cho mỗi mạng khác nhau không.

Cái này phát ngon phết, từ tầng 2 lên tầng 5 vẫn dùng được ngon lành (chả biết tốc độ có chậm đi nhiều không)
Shop cho hỏi nếu mình muốn bắt wifi nhà hàng xóm bên cạnh nhà mình rồi kích lên thì có được ko shop?
Vì là tôi biết pass nhà hàng xóm nhưng wifi nhà đó kém yếu quá.
Nếu mua thì có kích được ko?
Và làm như thế nào hả shop?
@tungbonglaanh Cùng một câu hỏi, mong có bạn nào dùng rồi trả lời dùm, cảm ơn nhiều.
pphuctv
TÍCH CỰC
8 năm
Có ai biết cách đổi tên Wifi+ này không? Chứ xài chùa mà làm thế thì lộ liễu quá. :v :v
Tannn1301
TÍCH CỰC
8 năm
@pphuctv image.png
Làm như trên là đc nhé
@tanvip99999 Minh lam nhu vay roi, nhung sao ô mk k nhap dc ki tu nao vay?
Cho m hỏi chút. Có 2 sóng wifi khác nhau. Trước m dùng bộ kích kết nối với 1 cái rồi. H muốn đổi sang cái khác thì làm ntn ?
pphuctv
TÍCH CỰC
8 năm
@Haiyen705 Lấy cây tăm hoặc cây kim đầu xỏ chỉ ấy, chọt vào cái lỗ dưới (có chữ Reset) nghe cái click 1 cái (như ấn chuột) là Reset lại toàn bộ để cài cho cái sóng wifi khác nhé. 😃
mình bị lỗi connect timeout k. Ai biết bị sao chỉ dùm tí đi 😔
huyducvu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanguyen2608 mình cũng bị vậy mà chưa giải quyết được. Hóng cao nhân giúp đỡ
@huyducvu có thể wifi bạn bị đá IP nên out ra thôi
vì có ng kết nối vào, IP không tự cập nhật tự động chuyển sang IP khác
rommel88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu mình có 3 con kích sóng này thì sẽ ra 3 tên plus1 , plus 2 , plus 3 à ? hay cùng chung 1 mạng plus thôi ? Đang cần làm hệ thống cho nhà 3 tầng mỗi tầng 1 con nhưng vẫn cần chung 1 tên wifi đăng nhập. Tư vấn mình với
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
Mình vừa mua 1 cái, dùng thử wifi ở nhà rất tốt. Vấn đề là ở nhà mình có đến 2 wifi, 1 của FPT và 1 của SCTV. Mình đang kết nối Mi+ với FPT nhưng đôi khi FPT trục trặc thì dùng của SCTV. Chưa kể mình còn mang nó lên công ty, dùng với wifi công ty, ra vài quán cafe quen, dùng với wifi ở mấy quán này...

Thế nhưng mình không cách nào để tìm ra chỗ chọn wifi gốc để thay đổi được. Muốn thay đổi wifi gốc toàn phải reser rất bất tiện.

Có cách nào để mình cài đặt nó biết các wifi quen không nhỉ, nghĩa là tới mỗi nơi chỉ cần cài 1 lần, lần sau đến lại chỗ cũ chỉ cần mở lên là nó tự kết nối và phát, khỏi phải cài đặt lại từ đầu ấy.
ngu0xephang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thánh nào biết đổi tên không? Em dùng ké nhà hàng xóm, dễ bị lộ quá! :v
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
Lúc bạn reset cài lại từ đầu, sau phần chọn wifi có phần nhập pass ấy, phần user đổi lại tên là xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019