So sánh cấu hình của các MacBook Pro mới (2016)

TDNC
27/10/2016 18:28Phản hồi: 195
So sánh cấu hình của các MacBook Pro mới (2016)
Tóm tắt thì tối nay Apple có tổng cộng 3 chiếc MacBook Pro mới: MacBook Pro 15", MacBook Pro 13" và MacBook Pro 13" loại không có thanh cảm ứng Touch Bar ở phía trên. Chỉ có hai loại đầu được trang bị Touch Bar mới có luôn cảm biến vân tay Touch ID. Giá và cấu hình chi tiết như bên dưới với một vài lưu ý như sau:
  • Toàn bộ đều bỏ cổng sạc MagSafe, thay vào đó là sạc bằng cổng Thunderbolt 3 (USB-C).
  • Toàn bộ đều bỏ cổng USB thường, chỉ có 4 cổng Thunderbolt 3.
  • Toàn bộ đều bỏ luôn khe đọc thẻ nhớ SD.
  • Dùng CPU Intel thế hệ thứ 6 (Skylake), mới nhất bây giờ là thế hệ thứ 7 (Kaby Lake).
  • Máy mỏng và nhẹ hơn so với các đời MacBook Pro trước.
  • Giá trong bảng cấu hình là giá của các bản tiêu chuẩn, nếu bạn tùy chọn cấu hình cao hơn thì giá sẽ còn cao hơn rất nhiều.
macbook pro.png
Cám ơn Thế Giới Di Động đã hỗ trợ Tinh tế thực hiện chương trình live sự kiện ra mắt Macbook Pro mới. Thế giới đi động sẽ cho đặt hàng iPhone 7 và iPhone 7 Plus từ ngày 4/11. Anh em muốn mua iPhone chính hãng có thể vào www.thegioididong.com để đăng ký mua cũng như đăng ký sự kiện giới thiệu iPhone của TGDD diễn ra ở HCM và HN.

195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tienlen116
TÍCH CỰC
8 năm
Giá căng hơn nhiều nhỉ 😔
donhan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko co macsafe va cong usb 3.0 hơi bat tien.
theviyoung
TÍCH CỰC
8 năm
@Aster Wind Nhưng vấn đề như mình có 4-5 cái Usb thường thì không dùng được
Aster Wind
ĐẠI BÀNG
8 năm
@theviyoung Nếu bác đã mua đc con trâu ! Bác ngại gì dây cột nữa bác ^^!
Jakelong22
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Aster Wind Vớ vẩn.
Aster Wind
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Jakelong22 Vậy nếu năm sau tất cả điều usb C hết bác vẫn usb cũ thì tính ra máy tính sài đc 1 năm là lỗi thời àh .. thời đại công nghệ mà bác ^^! Em xài macbook pro 2009 tới h .. chạy vẫn tốt chỉ bị hư pin .. ngoài ra điều ổn ^^!
00986
TÍCH CỰC
8 năm
không quên thêm qc của tgdd 😆
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@00986 Người ta tài trợ thì phải vậy là chuyện bt mà thím. Như này là tinh tế rồi.
khoi207
ĐẠI BÀNG
8 năm
@00986 Tgdd tài trợ mà, phải cho nó kiếm chút đỉnh chứ bạn
Bỏ usb thường, bỏ luôn SD
2 cái này thấy hơi căng ...
Thiết bị ngoại vi trước đây sống sao
Chụp ảnh xong lấy thẻ nhét vào đâu bây giờ 😔
JNG
TÍCH CỰC
8 năm
@Carvalho1986 Dân xài Mac thì chả ngại tốn kém đâu, nhưng vấn đề là đi đâu cũng phải xách rườm rà, bữa nào quên mang phụ kiện thì móm, cái đó mới là bất tiện nhất
JNG
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino Vậy thì xài ở nhà đi bác, bộ ra ngoài chỗ nào cũng có sẵn ac cho bác bắn vậy 😆
JNG
TÍCH CỰC
8 năm
@ptk8588 Bác yên tâm, máy ảnh sony là công nghệ đầy đủ nhất rồi, chứ các hãng khác ko dc trang bị tận răng như Sony đâu.
@JNG Bạn không biết là máy ảnh nó phát wifi giống như hotspot để bắn hình ah? Chứ nó đâu có qua wifi trung gian đâu.
mặn quá 😆
Rất suy nghĩ về cái Touch Bar, không hiểu người ta sẽ thay đổi thế nào khi chỉ cần bấm hàng phím fn thì nay phải nhìn xuống mới chọn đúng.
@thanh_nhan Bạn đã xem video chưa 😆 Nó ko chỉ là nút Fn cảm ứng, nó là 1 màn hình phụ (Retina luôn) TRên đó mình tùy biến được hết menu của ứng dụng đang mở 😁 Ví dụ mở trình duyệt thì các nút back, thanh gõ search nhanh vv sẽ hiện hết phía dưới :D Tiện vãi 😃) Nhất là mình thường xuyên chỉnh sửa âm thanh & video, phần slidebar hiện hết xuống dưới tiết kiệm diện tích màn hình cũng như các menu hay dùng chuyển xuống dưới thao tác nhanh hơn nhiều, đỡ phải thò tay vào chuột 😃)
Vaanres
CAO CẤP
8 năm
@thanh_nhan cho nên nó mới làm cái phiên bản 13' ko touchbar =.=!
Hợp wp
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino Ông bấm phím cảm ứng trên ip mà ko cần nhìn thì vcđ
@Hợp wp Uhm bàn phím cảm ứng giờ mình kg cần nhìn cũng type vô tư mà. Nhanh hơn là bấm kg cần nhìn trên con 1202 nữa là.
congthach
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình set max cấu hình và dung lượng ổ cứng bằng máy mình đang dùng 512 thì cũng ko cao hơn năm ngoái mua là mấy chênh lệnh $100
Ko có $ 😔
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ram lpddr4 mod ơi, mà giá trên chưa thuế 5% 😁
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chamcham737877 Google không tính phí bạn ơi, lắp não trước khi cmt. Mấy sp gần đây đều dùng lpddr4 đấy :v
Buồn ghê, không nghe đả động gì tới mac mini. Đang cần mua con này mà chờ nó upgrade thì lại không thấy. Tệ lắm cũng cho con chip mới thôi.haiz
HoangChuDu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá chát quá 😔 nông dân nghèo hẹn năm sau xem có giảm bớt ko vậy
Tuỳ ẳo thích người dùng lựa chọn thôi
Mod tt toàn nhà giàu mà còn méo mặt thì ko đến lượt 500ae ?
duyng.id
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lặng lẽ khai tử air 11, pro 15 2015 . Apple thật biết cách vặt tiền zân đì zai chúng em
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá chát vãi nồi!
Sao không giữ nguyên giá $1999 cho 15" bản standard ? Và tăng lên 512 GB. Tưởng vẫn giữ giá $1999 mà thêm 256 GB thì mua liền
Tía Lia
TÍCH CỰC
8 năm
Cho trí tưởng tượng bay xa :p
khoi207
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tía Lia Tôi đánh giá cao trí tưởng tượng của bạn ahihi
Yêu, mà sao bỏ nhiều thứ thế nhỉ, luôn cả cổng thẻ SD :eek:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Ồ sẻ có rất nhiều IGa fan mới tuyệt vời làm sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019