Laptop Acer

[Hỏi Tinh Tế] Máy bạn mở nhanh camera bằng cách nào?

TDNC
28/7/2017 9:51Phản hồi: 160
[Hỏi Tinh Tế] Máy bạn mở nhanh camera bằng cách nào?
Những máy Android mình cầm gần đây đều có khả năng nhấn nhanh nút nguồn hai lần để mở camera, chắc là tính năng của Android 7. Những máy như Nokia 3/5/6, Xperia L1, HTC U11, OnePlus 5 đều có sẵn tính năng này ngay từ khi mở hộp, tức là mặc định mở, không cần phải chỉnh thêm trong Settings, không cần cài thêm phần mềm gì.

Cái này làm mình nhớ lại (và rất thích) Galaxy S6 với tính năng nhấn đúp Home để mở camera cực kỳ nhanh và tiện lợi. Do không phải máy nào cũng có Home cứng nên có lẽ Google đã tận dụng nút nguồn để làm trò vui vẻ này.

Mời các bạn chia sẻ thêm cách mở nhanh camera trên máy của các bạn.
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình bóp viền của HTC u11, trên iPhone thì lướt ngon tay qua phải một nhát
@Micron B Xem chủ thớt viết còn ghi tên SMP là con gì kìa.....HTC ghi con 11 còn Ip là Ip.
Đây thắc mắc vì biết có con IP làm éo nhanh chóng mở camera đc.
Micron B
TÍCH CỰC
7 năm
@hsdhnh Lật lại mấy bài viết coi DL dùng máy gì. Cứ cho là việc đưa lên quẹt ngang không nhanh bằng Xiaomi thần thánh đi, Xiaomi là nhất đi, OK chưa. Nhưng người dùng IP 7 nói về máy của người ta mà đi vặn vẹo "iphone nào ... cũng...." thì dở hơi quá.
joby90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Nhấn vào phím cứng camera chứ đâu. Soli
@hsdhnh Đang xài 6splus làm được luôn, 6 lên os cũng làm dc
hell no
TÍCH CỰC
7 năm
Vẽ "C" trên màn hình, xong.
Máy của mình thì chỉ cần quát: "Địch mệch mở ngay Camera cho tao"
Nó lên liền
dinhsan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lamborghini_08 Quá lâu, quá nguy hiểm
@lamborghini_08 vl, mày thề đi tao tin 😆))))
Masterok
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhấn giữ nút chụp hình trên XZ
Hey sơ ri, "ca mê da"
xài nhiều máy vẫn thích nhất double click home mở camera của samsung
Máy của em thì phải bỏ khỏi balo, gắn lens rồi bật nguồn 😆)
còn điện thoại thì chạm cảm biến, sau chọn máy ảnh (Mimax 2) :p
Tinhte dạo này hay dùng từ chắc hoặc chắc là. @@
Còn con Priv của mình mua về đã bấm phím nguồn 2 lần để mở camera. Chưa hề lên Android 7, và cũng chưa cần xem setting ở đâu
Htc 10 vuốt xuống 2 lần
Nút cứng hoặc vuốt từ màn hình khóa của Sony
Samsung thì ấn home 2 lần, S8/S8+ không có home thì ấn nguồn 2 lần. Hồi trước mình hay mở camera khẩn cấp để chụp lén mấy ẻm thôi, từ khi sắm DSLR thì không còn ham chụp bằng đt nữa.
esata
CAO CẤP
7 năm
Vào settings chọn bấm lâu home để Camera bật nhanh, SF1 rởm nhé!
Mình xài máy cùi nên phải giơ máy lên cho tự động sáng màn rồi sau đó lại phải quét qua trái cái nữa để mở camera lên rất lôi thôi.
thinhlink
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhấc lên màn tự sáng. Vuốt sang phải, máy ip
thằng oppo thì bấm 2 nút tăng giảm âm lượng sẽ chụp hình ngay cả khi tắt màn hình =)). đã thử cầm máy góc xéo và góc từ dưới lên ko được đâu mấy anh em khỏi suy nghĩ râm tặc =))
Bấm giữ nút nguồn.
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xiaomi Mi Max thì nhấn nút giảm âm lượng 2 lần, sau đó dùng luôn nút đó để chụp luôn, max tiện
@tunglinhk1 Thay đổi tư thế như thế nào vậy bạn, chạm vào màn hình là chụp khỏi nhấn nút nhé, dùng chưa mà phán như đúng rồi vậy cà
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đức Artist Thế ông lắc xong thì chụp được luôn chắc? Tư thế tay cầm lúc lắc và lúc chụp có giống nhau không?
@tunglinhk1 Bạn chưa dùng nên bạn chưa biết tư thế nó như thế nào nên mình không cãi với bạn, khi dùng rồi thì biết nhé
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đức Artist Vấn đề là ông mất thời gian bao lâu để chụp được bức ảnh đầu tiên? Đây là đang tranh luận xem cách nào tiện hơn và nhanh hơn
99v9.9999
TÍCH CỰC
7 năm
Ấn 2 lần phím Home
huybm
TÍCH CỰC
7 năm
"Đúp pồ hom" trên s7e là vô cam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế