Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[Video] Trên tay bộ dụng cụ tuốt dây và bấm cốt dây điện của Knipex; thiết kế rất thông minh

levuongthinh
5/11/2017 8:26Phản hồi: 117
[Video] Trên tay bộ dụng cụ tuốt dây và bấm cốt dây điện của Knipex; thiết kế rất thông minh
Lần trước mình có giới thiệu với anh em bộ kềm cắt của Knipex và lần này sẽ là một bộ dụng cụ tuốt vỏ dây và bấm cốt dây điện của thương hiệu đến từ nước Đức này. Những thứ đáng nói nhất đến bộ dụng tuốt vỏ và bấm cốt của Knipex chính là thiết kế cực kỳ thông minh, công năng tốt và chất lượng hoàn thiện cao. Tất nhiên, với một sản phẩm dành cho đối tượng chuyên nghiệp thì giá của nó cũng không thể quá rẻ được.

Trong bộ sản phẩm Knipex lần này có tổng cộng 7 loại dụng cụ khác nhau; trong đó 4 cái dùng để tuốt dây, 2 kềm bấm cốt và 1 kềm đa năng. Những dụng cụ tuốt dây có giá dao động từ 900 ngàn đồng đến khoảng 1,2 triệu đồng. Hai chiếc kềm bấm cốt có giá 2,5 triệu và 4 triệu đồng; còn chiếc kềm đa năng có giá 1,45 triệu đồng.

Thật sự thì với các sản phẩm dạng này thì mô tả bằng chữ sẽ rất khó hình dung nên anh em coi qua video cho nó trực quan nhé. Mình không phải thợ điện nên thao tác cũng chưa ngon lành lắm, chứ mấy cái này vào đúng tay thợ thì chúng sẽ còn phát huy công năng tốt hơn.

Mình rất ấn tượng với thiết kế cực kỳ thông minh và công năng tuyệt vời của các dụng cụ tuốt dây và bấm cốt dây điện của Knipex. Còn nói về chất lượng sản phẩm thì các bạn có thể hoàn toàn yên tâm về hàng của Đức.

Chỉ còn một điều duy nhất khiến mình cũng như nhiều người boăn khoăn đó chính là mức giá. Hàng tốt thì thường giá chẳng bao giờ rẻ, cái này cũng đúng với hàng Knipex luôn. Tuy nhiên, tiền nào của đó. Đầu tư một chút thì các bạn sẽ có sản phẩm ưng ý hơn, phục vụ công việc tốt hơn, hiệu quả hơn.

Mời các bạn xem bộ ảnh về các dụng cụ tuốt dây và bấm cốt dây diện của Knipex:

117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

all_right84
ĐẠI BÀNG
6 năm
mấy anh thợ điện công nghiệp mua dùng xong cất kĩ.hở ra là bay hơi
Thợ điện nhà e có mỗi cái kìm cắt, tuốt 1 cái là ra, không phải quay quay mấy vòng như trong vid, yêu cầu tay phải khỏe 😆
@ttt358 Bác cho ví dụ cái công trình lớn của bác mà bác nói kìm cắt không làm nổi dùm em với. Chứ em đi làm vài công trình hàng trăm ha và công nghệ hiện đại nhất của Nhật rồi mà vẫn dùng em kìm cắt mạch của Nhật thôi bác ạ!
@nhatientri toàn các bố amator ko biết gì vào tỏ vẻ hiểu biết, cho các bố thi công tủ điện như ảnh bằng kìm với dao với "răng" xem, tốt về liệu cầm đc đũa nhai đc cơm ko =) WP_20170213_14_44_45_Pro.jpg
ngocbaobmt@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamvanthang.51094 gớm,cáu tủ nhỏ xíu mà khoe,bấy nhiêu đấy chỉ bằng 1/20 của phòng kỷ thuật 1 siêu thị mình làm.nếu bạn ở bmt thì bạn biết.khu mua sắm tất thắng nhé.Chỉ riêng hệ thống camera là đã 150 cái,chưa nói đến hệ thống điện và mạng và nhiều thứ khác nữa.Mình chắt không pro như mấy bạn,nhưng thi công nhiều loại.từ điện nước,báo khói báo cháy,hệ thống an ninh,Làm từ xưa giờ ,không biết amater như bác nói không nữa.mà thiết nghỉ,mấy bác pro chỉ nói cho hay theo sách vở,chứ mình từng trược tiếpthu công.mình ko có tg để làm kéo dài tg.
@ngocbaobmt@ hình ảnh thực tế để minh họa công năng của bộ kìm tuốt dây cho mấy ông thợ thi công ông lại bảo sách vở ? sách vở what ?, ông cầm kìm thi công xem đến bao h nó ms xong, nó chỉ là 1 tủ nhỏ bên cạnh 29 cái tủ lớn khác của Cty mình =) mà cũng ko hiểu tủ thế nào ms là to nữa, cái tủ này cao hơn cả đầu ng rồi
autocu
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 kìm cắt khoảng 100k là ok rồi.thế mới là chuyên nghiệp.
Monsterktv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@autocu Gặp cáp cho mạng cao thế, trung thế chắc phải dùng kìm cắt sắt quá
@Monsterktv thế bác định lấy cái kìm của mod cắt dây này à, cái kìm cosse cho cáp điện nó dài như cái kéo cắt tôn ý
tlzlord
ĐẠI BÀNG
6 năm
@autocu Công nhận là Việt Nam chuyên nghiệp, vì ít ai cần làm theo chuẩn, làm sao cũng được miễn chạy được là được còn chạy bao lâu thì tùy. Bạn thông cảm, do tụi Đức nó làm cái gì cũng chuẩn quá nên nó phải ra mấy cái dụng cụ này để đảm bảo chính xác tuyệt đối.
thangemar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua 1 lần xài cả đời
@thangemar chưa chắc đâu, vào tay tùy người.
imilnt
TÍCH CỰC
6 năm
@thangemar Sơ hở là mất thôi.
ngocbaobmt@
ĐẠI BÀNG
6 năm
hàng xịn,giá cao nhưng công năng tồi.kiềm tuốt dây đầu tiên bấm đầu dây như thế thì ai mua,tôi là ngươi trong nghề thi công nên biết.thợ cần 1 cây kiềm tuốt đầu được,tuốt giửa dây đc,có cả bấm cốt luôn.thậm chí có kiềm còn có cả bấm cắt cáp đồng trục và bấm jack bmc.tôi hay mua loại kiềm nếu không có bấm jack bmc thì giá loại tốt chỉ 180k loại thường 80k,loại có bấm jack bmc thì giá 1000k.thợ họ cần 1 cây kiềm đầy đủ công năng kìa.khi thi công không ai rảnh để đổi kiềm liên tục
ngocbaobmt@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ttt358 chắc mình không bờ rồ như bạn rồi.mình cũng chưa tiếp xúc với kỹ sư nước ngoài.nhưng mình thi công nhớ ko nhầm là rất nhiều nhà nghỉ ks,khu mua sắm,siêu thị.cũng ko chê hãng này.nhưng trên phương diện 1 người thợ.cắt đầu dây dùng 1 cai,rồi tuốt giửa dây lai dùng 1 cái,theo bạn có hài lòng không.thợ khi làm trên cao càng ít thao tác càng tốt,ai lại rờ thắt lưng túi quần để đổi dụng cụ
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
@ngocbaobmt@ Người ta tính hết cả rồi bác.
Chỉ có mấy ông Tq với Vn mới làm loại đa năng. Ks nước ngoài họ làm rất cẩn thận tỉ mỉ. Cái kìm bấm cos, mình thiếu thì mình lấy luôn cái kìm thường mình bấm. Miễn là dây nó cắm chắc là đc. Gặp ks nước ngoài là phải bấm bằng kìm chuyên dụng.
Em nghĩ đấy là sự cẩn thận. Ko cẩu thả như mình.
ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
@ngocbaobmt@ Bác có thể tư vấn cho em loại nào có thể bấm cos, vừa tuốt day được không ạ? loại nào rẻ rẻ thôi nha bác. Thanks
ngocbaobmt@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngsangmt A4092D04-441F-4B3B-B557-93894E8161BA.jpeg Bạn dùng loại này,cắt ngọt lắm,giá mình mua 180k.xịn hơn thì bạn mua cái hàng bãi của nhật 400k bao xài vĩnh viên luôn nhé
ngoanrazo
TÍCH CỰC
6 năm
có ai dùng răng như mình ko
ngocbaobmt@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoanrazo đôi lúc vẩn dùng như bạn. vì thợ khi trèo cao quên kiềm,ngại lấy lắm
@ngoanrazo Mình cũng chuyên môn dùng răng đây nhưng chỉ dùng dây cáp có tiết diện nhỏ thôi chứ nếu cáp cở 6_7 chấm là pó tay !
der_titan
TÍCH CỰC
6 năm
là thằng đàn ông nhìn thấy mấy cái này ko n*** chắc bê đê hét. Nhà có cây tuốc vỏ của ông anh dùng lâu rồi vẫn còn tốt.
auduongtk2k6
ĐẠI BÀNG
6 năm
Áp dụng với dân điện công nghiệp dùng thường xuyên, chứ kiểu lâu lâu mới lôi ra dùng thì con dao, cái kìm bình thường đã quá đủ. Còn người rành tay rồi thì cái nào càng đơn giản dễ dùng họ càng thích, những cái đa tính năng hay gò bó lắm
.Gù.
TÍCH CỰC
6 năm
Kìm này sài gia đình thôi. Ko sài công nghiêp dc đâu
@qwert123451 công nghiệp là gì bạn,
buivhai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn đa năng thì dùng cái KNIPEX 13 96 200. Thực sự rất thích.
Ở nhà đang dùng cái này. Giá cũng rẻ, cắt tuốt, bấm cốt cũng ok tất cả trong 1. Thích nhất ở điểm dùng nó tuốt vỏ ngoài (dây Trần Phú không áp dụng được vì vỏ nhựa quá cứng) và tuốt cùng lúc nhiều lõi luôn (đến 3 lõi cùng lúc được với dây 2.5mm2). Vì cái tội mang ra khoe nhiều quá nên có đứa em mượn đi tuốt dây đem tuốt cùng lúc 2 lõi dây của dây đôi đang có điện thế là bị chập nổ dẫn đến đục một lỗ nhỏ giữa lưỡi tuốt luôn nên giờ chỉ tuốt được một lõi một.
ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
@xuantuyendt Ngu không giật chết là may rồi. Cái này bao nhiêu thế bác?
Raziel
CAO CẤP
6 năm
@ngsangmt Con Yato này mình mua giá 230k, xài rât ngon, tuốt nhẹ và vết tuốt ngọt.
Đừng mua của Asaki, nó cũng có loại giống vậy nhưng tuốt nặng lắm.
http://yato-vietnam.com/yt-2313.htmm
ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
@Raziel Giờ lên 260k hix.
@ngsangmt Ngày trước mình mua cũng 230k giờ không biết giá ra sao.
Rất thích mấy thứ để sửa điện.
hanpihoon
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy cái này mất xót lắm,mình hay mua đồ YATO của ba lan,chất lượng cũng khá ngon
http://yato-vietnam.com/home/
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá hơi chát. chắc chỉ có trang bị cho công ty thôi chứ ko mấy ai mua về xài cá nhân
Đã sài, chất ko thể chê vào đâu trừ cái giá 😁
Có xài thì tiện, loại tuốt dây ra đời vài chục năm rồi, mình có 1 cây bằng sắt thuộc dạng đồ cổ
Nhièu loại cáp không cần tuốt dây như cáp wifi, điện thoại v.. v ... chỉ cắt xong rồi nhét vào và bấm..:bán kèm với bộ thử dây, vài chục đầu nối. Chỉ khoảng 250k nhưng là hàng nhà bác Tập nhe
bạn đùa à? mấy món này mơ ước của dân điện đấy
@duccuibapqueson Mịnh nói thiệt đấy, mỗi loại dây có kìm bấm khác nhau, thợ chuyên môn cần có để làm cho nhanh It nhất là mình có 4 bộ cho cáp điện thoại , Internet , truyền hình...
mấy dòng này cho dân điện, cơ điện mà , bạn làm bên điện tử nó khác
Kìm tuốt thì dùng chung đc bạn ạ..mình có từ loại cổ đại và loai hiện nay để dùng cho gia đình...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019