[Hỏi Tinh tế] Xin tư vấn laptop khoảng 25 triệu + mỏng + đồ họa tốt để chạy phần mềm xây dựng

Nhân râu đen
26/12/2017 16:34Phản hồi: 473
[Hỏi Tinh tế] Xin tư vấn laptop khoảng 25 triệu + mỏng + đồ họa tốt để chạy phần mềm xây dựng
Mình đang dự định mua một em laptop chạy tốt các phần mềm đồ họa xây dựng như CAD, Revit, 3Dmax để đi làm. Mình thích chiếc laptop này có màn hình 17'' nhưng vẫn còn phải mỏng nhẹ để vác đi đỡ cực, chứ không thôi đau vai, nặng nề lắm. Ngân sách mà mình có thể chi ra khoảng tầm trên dưới 25 triệu đồng. Xin anh em góp ý với ạ. Cảm ơn mọi người nhiều.
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác dành 22 triệu mua 1 bộ PC xịn để phục vụ công việc 😃
3 triệu còn lại, bác mua 1 đống tạ ở nhà (mua đc hơn 100kg tạ gang), tập hàng ngày, 1 thời gian sau bác sẽ thấy mang vác bộ PC đi lại là quá nhẹ, bác sẽ ko còn thấy đau vai, mỏi lưng nữa. 😁 =))
Cách duy nhất đấy nhé :D :D
Máy làm đồ họa nặng màn hình to như thế thì không thể mỏng nhẹ được, bạn ngó dell precision hoặc hp zbook 15 nhé
15 inch trở lên thì hiếm cái mỏng nhẹ lắm ạ, 17 inch chắc chắn là loại to nạc, bạn yêu cầu hơi dị. Để chạy các software ở trên tốt thì chạy workstation là ok rồi, Dell precíion, HP zbook, Thinkpad P50/P51 hoặc cũ hơn đều chạy tốt ( tuy nhiên nó hơi dày, dùng bền và gõ sướng nhưng ko thời trang ) Theo tiêu chuẩn của bạn thì ko có 17 inch, nhưng 15.6 inch thì rất nhiều. 25 tr mua XPS 9550 dc rồi.
@iceteazz Hàng mới luôn hả bác
@iceteazz Con 9550 ý ạ.
Hủ Lô
TÍCH CỰC
6 năm
Không nên mua mỏng nhẹ, chạy tác vụ nặng máy sẽ sớm hy sinh
xuandu1712
TÍCH CỰC
6 năm
@Hủ Lô chắc chắn sẽ hy sinh sớm. nhất là render.
Little Chick
ĐẠI BÀNG
6 năm
chỉ có 25 triệu bạn không thể mua được laptop vừa mỏng vừa mạnh được. Với lại 3Ds Max ngốn rất nhiều CPU, mấy con mỏng nhẹ toàn CPU yếu đuối, ko gánh được đâu. Khuyên bạn chọn Dell precision hoặc HP work station
@Little Chick Thanks bác
pencil87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Little Chick mình cũng thích dell lắm cơ
mrford105
TÍCH CỰC
6 năm
😆 thế giới chưa có
@mrford105 đồng quan điểm 😃
Thôi quên đi... tiêu chí đó khó đáp ứng quá... làm cad, 3ds thì phải chơi workstation, mà workstation chả có con nào nhẹ + 17" = 25tr. Kiếm hàng củ thì may ra hên được 1 con ngon
taicena
ĐẠI BÀNG
6 năm
25tr múc con DELL WS M6800 max cấu hình đi b , xài đồ họa thì đừng ham mỏng nhẹ .
nho_ai0202
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu muốn mỏng mà chạy tốt các phần mềm xây dựng chắc không có, với số tiền đó bạn có thể tham khảo Dell Workstation: M6800 or M4800
@nho_ai0202 Zbook Studio G3 ăn đứt 2 con này về cấu hình, mà mỏng và nhẹ hơn nhiều, 2 con này chắc hơn đc tản nhiệt vì dày
tyamaze
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy bàn nhé, hiệu năng đám ứng công việc, lại không đau vai vì để ở nhà.
p/s: chưa có ai làm được cái máy + giá như bạn miêu tả đâu. 😁
17inch mà mỏng nhẹ, cũng như trong tầm tiền này là bất khả thi nhe
shayla88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình sài msi 17 in vác muốn gãy lưng đây mà lúc chạy nặng còn nóng ran. Đc cái này hy sinh cái khác thôi bác.
Workstation mới đáp ứng được
lendaongoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với yêu cầu đó thì làm sao mà mỏng nhẹ được. Tham thế.
hunglinh8989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cos e dell precision 7510 32gb ram m2000 bác nào khuôn k 😆
@hunglinh8989 Cho xin thông tin thêm đi bác!
giangkma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã làm đồ hoạ thì phải chơi workstation bác ơi (HP Elitebook dòng W, thinkpad dòng w, Dell Presision ) chứ mỏng với nhẹ thì chỉ giải trí đơn giản thôi bác.
hunglinh8989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không phải là không có, có những dòng như 5510 đấy. Nhưng mà nói thẳng ra nó không đáp ứng được nhu cầu công việc, với lại với độ mỏng như thế, không có buồng tản khí lớn, thì độ bền, độ ổn định là 1 dấu hỏi 😃
@hunglinh8989 Render nặng thì đúng chứ vừa phải đâu đến nỗi, mà 5510 tản thua Zbook Studio G3, giá lại chát chúa hơn nhiều
chipvn147
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải dùng dòng workstation , mỏng nhẹ dùng chip dòng U khá yếu, dễ gây ức chế khi xử lý tác vụ nặng.
@chipvn147 Đúng rồi, thực tế là dòng U chạy ko nổi. Thanks
Mình 0 am hiểu nhiều về laptop nhưng cũng biết 25 tr mà đòi mỏng nhẹ mạnh chắc 99% là 0 có
Arch Megumin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daugauhp911 100% nhé 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019