Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Cảm nhận MIUI 9.5: chạy nhanh, dám nghĩ, dám làm để phục vụ người dùng

Duy Luân
24/4/2018 22:24Phản hồi: 264
Cảm nhận MIUI 9.5: chạy nhanh, dám nghĩ, dám làm để phục vụ người dùng
MIUI 9.5 là bản MIUI mình ấn tượng nhất từ trước đến nay. Một phần vì tốc độ của nó cực kì nhanh, độ phản hồi rất tốt, phần nữa vì các cử chỉ cảm ứng quá "phê" trên con Mi Mix 2s của mình. Không chỉ có thể, MIUI 9.5 còn làm mình hài lòng nhờ những tiểu tiết mà Xiaomi đã làm, nhưng đừng đánh giá thấp, chúng thật sự mang đến cho bạn cảm giác thoải mái và hài lòng vì nó là những thứ bạn sẽ cần dùng mỗi ngày và đem tới sự cải tiến lớn về trải nghiệm người dùng.

264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những đứa con giời lại vào bảo bắt chước Apple làm cử chỉ cho mà xem ahihi
hitman7211
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AGE-FX Mình đang ráng bắt chước cho giống mấy anh kĩ thuật bên Chị Na đây .. 😔
@Chú Khẩu trang xanh À. Bọn ấy ko phải con giời đâu. Nó là con rơi của cook đấy.
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@Mongtonhatlang dc làm con rơi của tc mừng bỏ mẹ, nhờ luật sư đòi chia tài sản, ít nhất cũng có vài triệu usd trong tay đấy và dùng ip chính hãng để so vs j2 prime haha😃
@AGE-FX Cụ đừng tưởng bở thế. Con rơi của thành long đang livestream xin ăn kia kìa. Có mỡ đấy mà húp nhá. Còn bọn con rơi này nó ko thích tiền đâu. Nó chỉ thích ip thôi.
Máy mình bị cảm ứng quá nhạy, phải tắt tối ưu miui mới đỡ chút, nhưng từ khi lên 9.5 không cần phải tắt tối ưu miui nữa.
@Ác Ôn Nông Thôn Ồ bị tối ưu này ngộ hen, bữa giờ mình thấy mấy người bị rồi
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân bác #duy luân có trang nào chuyên Rom redmi note 4x để anh em trao đổi
@Duy Luân bật tối ưu miui thì kéo trang mượt lắm, nhưng mà hơi quá tay, nhiều khi kéo trang lỡ tay chạm nhẹ tí vào màn hình là nó nhận ngay rất khó chịu, muốn khắc phục hoàn toàn phải chạy rom thuần google.
@Ác Ôn Nông Thôn Cái này uphone cũng bị nữa bác ah.
Ko biết bgio mi mix2s mới bán chính hãng ở VN
goodluck192
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huyanh147 Ng ta hỏi chính hãng cơ mà
nathai
TÍCH CỰC
6 năm
@huyanh147 Người ta hỏi CHÍNH HÃNG
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@Thinh_Coi nên phân biệt chính hãng và được phân phối chính thức
@huyanh147 qua đó mua đi rồi thấy cảnh heheh. Chính hãng ko mua đi mua xt hỏi sao ngu
Mình nhớ là mấy cái cử chỉ này có trên nokia N9 với bb mà nhỉ.
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
6 năm
@alakazam1994 get có rất nhiều nghĩa. nhưng đặt vào context "iphone X-like" có thể hiểu get means to succeed in attaining, achieving, or experiencing; to obtain
@ĐăngrousApple Cám ơn bác đã giải thích ợ, và quan trọng nhất, nó không phải là ăn cắp hay mang hàm ý chôm chỉa tương tự bác thớt ạ.
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
6 năm
@alakazam1994 chính xác. nó có thể hiểu nghĩa là đạt được (một điều gì đó), có (một cái gì đó)
@Robert Langdon Mời bạn vào đọc lại, và nếu được có thể gửi mình link bài viết kia được không để mình xem bài viết có nói gì đến việc ăn cắp không với.
Tuyệt vời. Mình dùng con mi max nên kho có Full screen nhưng thử trên con rẽ mi 5 của vợ thấy quá tuyệt vời. Xiaomi tập trung vào những thứ đơn giản nhưng hữu ích, ví dụ vụ xem video trên mi Browser.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Haha đọc buồn cười quá. Thế mà vote trong topic chọn MIUI vs Android one thế nào người dùng lại chọn Android one cao hơn mới chết chứ. Xiaomi vội vã xoá ngay bài :p
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@kcatter Công nhận với bác, hồi ấy có đc trải nghiệm con Mi A1 tròn 1 tuần, mượn về mới đc nửa ngày đã vọc hết cả cái UI, xài trong 1 tuần đó chán méo thể tả nổi đc. Tuần trc mới tậu em Redmi Note 5 Pro, tính ra đến h đã 1 tuần hơn, mà đến bây giờ vẫn chưa hết cái để vọc vạch. Công nhận MIUI 9.5 + Oreo 8.1 phê hết chỗ nói.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@kcatter Chưa đúng nhé, topic bình chọn trong diễn đàn Xiaomi mà bạn bảo số người dùng MIUI ít là ko chuẩn. Hơn nữa số lượng máy chạy MIUI bán ra áp đảo số lượng máy chạy Android gốc nhé.
@hiepps cũng ko thể nói được, vì bình chọn chỉ mang tính chất tham khảo vì thích thì nó bình chọn không thích thì nó chọn đại hoặc không thèm bình chọn ( nhất là mấy đứa lười lười như mình chả hạn, vote miui hay one dù mình thích miui nhưng cũng chả bình chọn -> bình chọn phần lớn là bọn xài one, mình thấy rất ít ai xài miui mà bình chọn one cả, 10 đứa mình biết thì 9 đứa xài one 1h là chạy về miui hết!)
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
bao giờ có bản 9.5 Global cho Redmi note 4x đây
@haihuoc90 có từ 80 chục năm trước rồi, có bị gì ko vậy ??? Đang 9.5.8.0 Global...
Nghe đâu MIUI đa nhiệm kém à anh em?
@realvn Có bao giờ nó cho bác xài ful ram đâu ta?
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Thì vđ ở chỗ k full ram được mà chưa full đã giật, chỉ vậy thôi
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@realvn Từ thời android 7 đã không còn quan tâm tới lượng ram trống. Nghe lại chữ ram trống thấy vui vui.
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Vrtta Rmn3p được lên miui 9.5 nhưng vẫn là Android 6.0 =))
Một trong những cái mình không hài lòng là Xiaomi chậm cập nhật cho các dòng điện thoại lên phiên bản mới nhất của Android. Con Mi5 mình đang dùng vẫn lẹt đẹt ở Android 7, buồn quá đi thôi
ndlinhql
TÍCH CỰC
6 năm
@Sao_Cung_Duoc Mi5 có rom dev 8.0 rồi đó bạn
Không có chuyên trang riêng dành cho mấy hãng khác như HTC à. Tinh tế dành nhiều đất cho mấy anh TQ quá
@anhtuanngoc Có mà tinhte.vn/htcu, một trong những chuyên trang đầu tiên luôn. Cũ quá thì xuống boét thôi
@Duy Luân chả trách đầu trang nhìn mãi không thấy tag đâu
@anhtuanngoc Cái dở là mình chưa làm một chỗ tổng hợp tất cả chuyên trang 😁 cái đó đang làm nha bác
d_chien90
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Tinh tế dạo này đẹp và chuyên nghiệp quá. Lâu rồi mình không vào 😃
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
"Tương tự, việc bỏ đi app drawer cũng mang lại nhiều hiệu quả cao nhưng nhiều hãng vẫn đi theo con đường cũ."
Cái này thì tuỳ mỗi người thôi chứ ko phải với ai cũng hiệu quả cao đâu 😕
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@Bá Hỷ Đi mà hỏi những người khác để tùm lum ấy mà chết **, nói với chả năng :rolleyes: Chứ mình để home screen gọn gàng, dễ dùng cho bản thân chứ có gì đâu.

Chuyện để app drawer hay show hết ra màn hình thì tìm kiếm cũng như nhau thôi, để ở các page khác cũng phải vuốt qua tìm, khác gì vuốt lên app drawer.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@alakazam1994 Các launcher khác như Nova, Microsoft... đều cho tạo folder trong app drawer mà, chứ có gì đâu
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Thì mình biết ngay mod sẽ nói câu đó mà, topic nào chẳng thấy =)) Thực sự thì đọc thế nào cũng thấy câu viết đấy của mod ko thấy mang ý nghĩa ý kiến cá nhân mà giống như ai cũng thấy như vậy.
tungvu1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntnguyen4 Đúng rồi đó bác. Để app drawer sẽ giúp màn hình Home gọn gàng hơn.
Ví dụ để sang page khác thì thành ra có 2 màn home, rất khó chịu.
Gom vào folder thì trên home lại có 2-3 folder rác không bao giờ dùng đến.
Như sámsung dùng, có thao tác vuốt lên để vào app drawer rất sướng, đẹp và tiện.
duc canh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài mi6 chạy 9.5 mượt vãi đái
Con mi mix 2s hàng nội địa à bác ? Xài ngon lành cành đào chứ bác Duy Luân ? Đang muốn quất 1 em này.
@exciter37 Hàng quốc tế nha hihi, mà bản test
phongpro87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân phân biệt ntn bác? Mình vào hội mimix thì nhiều ngờời nói là chỉ có bản nội địa xách tay và bản nội địa phân phối bởi digiworld chứ ko có bản quốc tế. VN mình mistore cũng chỉ có 2 bản này
Bao giờ mới có hàng chính hãng nhỉ
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@TakaVainglory nên phân biệt chính hãng và được phân phối chính thức
@XBlue Thôi đi bố. Ai chả biết nhưng quen mồm gọi thế thôi.
@TakaVainglory Tháng sau nha bác. Tháng 5
@Duy Luân Nghe bảo 5 pro tầm 7/5 còn mix 2s thì xa lắm. Mua về chờ 15 ngày nữa như 15 năm
nthkmf
TÍCH CỰC
6 năm
Cho cái video review đi nào ae. Với lại review trên con tầm trung để ae mãn nhãn. Đa số đâu ai dùng mấy con mười mấy trẹo của Xiaomi đâu ^^ Vậy sẽ thực tế hơn.
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân sao ko có bài đánh giá chi tiết về ảnh con này ta, m tính tậu e nó mà nghe nói chụp choẹt ko như quảng cáo!
9903
CAO CẤP
6 năm
@tinthanh25 cam của các con Xiaomi tầm trung và thấp như 5A, RM Note 3 pro, 4x, Note 4X thì đúng là khá chán, chỉ từ con Mi6 thì rất chất lượng, mình mới chỉ thử đươc các con đó thôi, các con sau này kg rõ, do từ khi lên Mi6 thì chả thấy có nhu cầu đổi nữa rồi 😁, hình như con này cũng cỡ Mi6 mà, nhớ có 1 bài test tên Tinhte rồi
@tinthanh25 Vì chưa có máy final bạn ơi. Con quốd tế mình đang cầm mới chạy firmware test nên chưa review gì được đâu
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Chính thức bỏ ý định mua mi2s từ bây giờ.
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào chạy rom miui 8.4.19 dev mà vuốt từ dưới lên trong màn hình chính vào browser không? Cho e hỏi làm thế nào để tắt vậy
Cũng đang 9.5 😁
tabletcare
TÍCH CỰC
6 năm
@#JK Lên bản này pin dùng thế nào bạn ? Bản cập nhật có nặng không ?
@tabletcare Lên cũng từ tết rồi, bữa giờ cũng update mấy lần nữa. Mỗi lần update cũng hơn 1gb. Pin thì mình thấy dư dùng 1 ngày so với mình. Còn tùy nhu cầu dùng mỗi người nữa. Có người bảo là pin yếu nhưng mình dùng đến lúc đi ngủ vẫn còn trên dưới 40%.
tabletcare
TÍCH CỰC
6 năm
@#JK Thế thôi chắc nằm lại 8.2, máy có 16 GB :oops:
@tabletcare Bác dọn sẵn cho nó 1-2gb nó update xong xoá mà lo gì. Dùng để trải nghiệm chứ dùng đồ cũ hoài vậy sao? 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019