Các bạn bên XDA vừa cho ra đời app mang thao tác cử chỉ của iphone X lên các thiết bị Android. Ưu...

phanhuuhung_88
20/5/2018 6:30Phản hồi: 222
Các bạn bên XDA vừa cho ra đời app mang thao tác cử chỉ của iphone X lên các thiết bị Android. Ưu...
Các bạn bên XDA vừa cho ra đời app mang thao tác cử chỉ của iphone X lên các thiết bị Android. Ưu điểm là ẩn hoàn toàn thanh điều hướng mà không cần root, thanh điều hướng sẽ không xuất hiện khi mình vuốt từ dưới lên nữa. Các thao tác tuỳ biến cũng khá nhiều. Mình đã cài lên con LG V30 và thấy chạy khá tốt. Anh em thử xem.
Link gốc đây nhé anh em:
https://www.xda-developers.com/navigation-gestures-iphone-x-app-xda/amp/
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới thử xong trên S9+ FW 8.0 hoạt động cũng ok:
- Anh em nhớ nhập đúng dòng lệnh adb này có khoảng trắng ở giữa "nobar" và "android" : (tải adb ở đây )
adb shell pm grant com.xda.nobar android.permission.WRITE_SECURE_SETTINGS
- S8/Note8/S9 có thể phải hy sinh chức năng bảo mật khởi động (Secure Startup) để xài nó. (Cập nhật: chỉ tắt Secure Startup tạm thời khi cài, sau đó có thể active lại)
- Vuốt lên cho recent hoạt động (có thể đổi thao tác trong setting), nhưng cửa sổ hiển thị dọc giống như hiển thị theo máy.
- Bấm vào thanh về Home (có thể đổi thao tác trong setting), còn vuốt ngang chuyển app ko được bị đứng cứng ngắc chỉ phản hồi rung nên vào setting chỉnh lại thao tác vuốt trái/phải chuyển app.
- Cái thanh ở dưới đè luôn các thành phần cạnh dưới, thay vì nên có khoảng trống nhỏ bên dưới. (Có thể vào setting chỉnh cho thanh điều hướng nhỏ và mỏng hơn bớt chiếm màn hình).Trường hợp này có thể ko bị trên device mà có thanh điều hướng chiếm 1 phần dưới màn hình anh em check thử.
- Setting có nhiều tùy chọn để thay đổi thao tác vuốt.
App xài tương đối tốt. Anh em khác xài FW khác check thử xem ok nhé, tốt hơn các app khác..
- Nó thêm luôn một biểu tượng tắt mở nhanh "Gestures On" trên Quicksetting quá tiện.
nav nobar.jpg
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
@quancayda còn knox và vẫn dùng được sspay chứ bác?
@minh95pt Mọi thứ ok nhé ko ảnh hưởng gì cả.
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
@quancayda vừa cài hồi chiều, đơ đơ lỗi lỗi, xong lỗi luôn cả app chấm công của mình, ko nhận vị trí, thế là phải flash lại odin. hic
@minh95pt Chắc bị xung đột phần mềm roy, khổ thật. Mấy anh xda chắc ko thể test được hết các trường hợp.
haohan776
TÍCH CỰC
6 năm
Có ngốn pin k bạn? Ae ai test chua?
@haohan776 Mình thấy dùng bình thường, không ngốn pin.
fank2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó yc kết nối pc ms chạy đc app bác ơi
@juha8x Máy nào có cơ chế bảo mật tốt sẽ cần chạy adb để phân quyền cho app đó chạy ;).
fank2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fank2000 bác nào làm hộ em s9 plus với loay hoay mãi ko làm đc
@fank2000 Bạn chụp hình bị vướng lỗi chỗ nào, mình xem support cho. Mình thử trên S9+ ok nhé. Nhớ cần tắt chức năng Secure Startup trong Lockscreen & Security đi nhé.
linhtun89
TÍCH CỰC
6 năm
@quancayda cám ơn bạn!
minh3ko
TÍCH CỰC
6 năm
Đang test trên htc u ultra.thây cũng tiện.mình cài luôn ko cần nhập dòng lệnh gì cả.
taosung
TÍCH CỰC
6 năm
đã cài trên u11+, dùng ngon lành, iphone X giờ hít khói và hội mod tinhte đỡ kêu ca vụ điều hướng android
Andròi 6.0.1 xài được không các bác
Kuroi Sora
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LyChaiLon_12051994 Thế bạn cấp quyền truy cập cho nó chưa
@Kuroi Sora Bấm grant rồi, nó yêu cầu cấp quyền bằng lệnh adb, e làm rồi mà khi gõ lệnh xong nó báo là quyền không xác định mới đau chứ
@Thắng 7695 Chụp hình lỗi lên xem thử nhé.
@quancayda E làm được rồi bác ơi
sao mình cấp quyền qua adb rồi vẫn ko đc nhỉ, trên mi6 ạ, vô app thì tới đây chịu ko bấm típ được
nvidiafx2004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@võ hik Trên XDA confirm là xiaomi chạy kg dc nha bạn :V
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
6 năm
@nvidiafx2004 Xiaomi redmi note 3 pro chạy ok đây bạn (miui 9, android 6)
@võ hik Có thể chứ năng Overlay app (app that can appear on top) trên máy bạn cản trở việc cài đặt. Bạn vào phần Setting > App, kiếm cái mục nào mà có chức năng "App này chạy chồng lên ap khác "Overlay" thì tạm thời tắt đi hết nhé (Mấy app như FB, Messenger, Zalo.. thường có chức năng này để hiện popup). Sau đó cài thử lại xem được ko thì active cái Overlay đó lại.
- Tạm thời disable hết các chức năng như Secure Startup hay Overlay, Appear on Top, Draw over app,..trong Setting > App > ... > Special access. Đây là các tiến trình chạy nền ảnh hưởng đến việc grant quyền.
Kuroi Sora
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon! Nhẹ, không hao pin, cho tuỳ biến tốt.
App x notch pro hay hơn
Xác nhận mới cài cho Blackberry Priv, 6.0.1, chạy ngon lành nha
ninku
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda Mình đã làm đủ nhưng vẫn báo lỗi này, ko rõ tại sao?
ninku
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nuhuta bạn hướng dẫn chi tiết được ko? bạn cũng cài trên Priv nên sẽ chuẩn hơn
@ninku Bạn check thêm mình 1 bước cuối này nữa nhiều ng cũng hay bị:
- Tạm thời disable hết các chức năng như Secure Startup hay Overlay, Appear on Top, Draw over app,..trong Setting > App > ... > Special access. Đây là các tiến trình chạy nền ảnh hưởng đến việc grant quyền.
ninku
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda Mình làm theo hướng dẫn từ trang này và đã được, tks!
http://thuthuat.taimienphi.vn/cai-dat-va-thiet-lap-fastbot-adbusb-driver-tren-dien-thoai-android-21996n.aspx
fank2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
ntn là sao ạ các bác 😔 s9 plus a
@Trần Ngọc Hoàng Thạch máy chưa nhận được rồi, bạn thử tắt mở USB debug vài lần, rồi kiểm tra trên thanh trang thái chuyển kết nối USB từ charging -> MTP nhé. Thử đến khi nào đánh adb devices nó nhận được device thì mới chạy adb grant nhé.
Nếu vẫn ko được kiểm tra thử xem có thể cần cài thêm driver cho điện thoại bạn đang xài với máy tính nữa nhé, search trên mạng sẽ có đủ driver của mỗi điện thoại.
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trần Ngọc Hoàng Thạch Lần đầu kết nối điện thoại nó sẽ hiện popup hỏi có cho kết nối hay k thì chọn Đồng ý
buichinhdat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trần Ngọc Hoàng Thạch hình như phải cài USB driver cho pc nữa
@quancayda Em cài được rồi. Thanks bác. Do thiếu drivers bác ạ 😁
haohan776
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cài chay adb no k nhận thiết bị mới cay. No 7+
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haohan776 Để chạy đc adb thì trên đt ae phải bật Usb Debugging trong Developer Options lên, trên google nhiều hướng dẫn chi tiết r đó
@Now_or_never Trước mình dùng redmi note 3 pro, chạy adb ngon lành, giờ chuyển qua nokia 7 plus ko nhận thiết bị
@hoanglinh145 Bạn kiểm tra lại đã làm đầy đủ 3 bước này:
- Driver cài đầy đủ cho USB driver của hãng nếu có. Nhiều máy cần cài mới chạy
- Bật tất cả chế độ Usb debugging trong developer mode, kể cả Security setting nếu có.
- Chuyển usb từ charging sang MTP.
@haohan776 bạn vào phần developer có mục chọn chế độ kết nối mình không nhớ rõ, chọn về audio thử nhé là ok
Mình đang tets thử đay
Cao Bach
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho hỏi sau khi đã ẩn thanh điều hướng gốc, mỗi khi bàn phím bật lên thì thanh điều hướng có hiện lại không?
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cao Bach Không nhé
suddenrain
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác nào biết lỗi này là gì không? cứ chạy lệnh là bị ....mò hoài từ hôm qua đến h mà k được....
@suddenrain Anh em xem lại tên permission, hqua mình có thiếu sót trong cái tên permission. Chính xác phải là:
adb shell pm grant com.xda.nobar android.permission.WRITE_SECURE_SETTINGS
Thử lại xem thế nào nhé!
suddenrain
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda để tối về thử lại. ở cty chả làm được j cả
suddenrain
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda nobar android có cách ra nhau pk bác, hôm qua set lệnh là k có khoảng cách...
@suddenrain có khoảng cách giữa "nobar" và "android" nhé!
Của e lg g6, androi 7.0 mà cài vào nó chỉ hiện cái thanh mà ko ẩn cái cũ đi, bác nào biết ko ạ
Cao Bach
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caonguyen2802 Bạn làm theo đúng hướng dẫn mà kg được à? Cũng đang muốn thử trên G6 8.0 bản Hàn.
Hiện tại đang dùng giải pháp này cũng được (ẩn nav bar, không hiện lại khi mở keyboard) nhưng mất 1 cốc coffee 😃
https://forum.xda-developers.com/apps/substratum/andromeda-desktop-clients-release-notes-t3668682
https://forum.xda-developers.com/nexus-6p/themes-apps/mod-navbar-height-changer-android-nougat-t3447956
@caonguyen2802 Vụ ko ẩn thanh điều hướng cũ, có bạn bị là do xài Luancher ngoài bạn check lại với Luancher gốc thử.
@quancayda đúng là có cài cái nova launcher, nhưng mình không dùng đến, thử xóa đi rồi mà vẫn không được.
Khac Cuong
TÍCH CỰC
6 năm
Mình bật cử chỉ lên thì nó hiện thông báo màu vàng, ko tắt đi đc, oppo f5
@Khac Cuong Thông báo gì bạn, ko thấy trong hình. Theo hình cung cấp bạn đã bật Serives cho nó chạy rồi, bước kế tiếp vào app lại để sang bước grant permission qua adb.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019