5 trò chơi nên sở hữu ngay sau khi sắm PlayStation 4

P.W
27/7/2018 10:7Phản hồi: 176
5 trò chơi nên sở hữu ngay sau khi sắm PlayStation 4
Một điều mà nhiều anh em vẫn lăn tăn trong khi quyết định sắm PS4 chính là việc chọn game nào chơi để đáng đồng tiền bát gạo nhất. Cũng đúng, không có nhiều tiền mua game nên cũng muốn chọn những game thực sự hay, thực sự cuốn hút để chơi cùng anh em hoặc cày vào buổi tối. Và ngay dưới đây là 5 trò chơi ngay sau khi mua PS4 về nên có để chiến dần dần:

Uncharted 4: A Thief's End

Cuộc phiêu lưu cuối cùng của Nathan Drake là một kiệt tác, theo nghĩa đen. Studio con cưng của Sony, Naughty Dog luôn biết cách tạo ra một câu chuyện cuốn hút, những câu thoại nhí nhảnh không cười không lấy tiền, và những pha leo trèo khám phá thế giới hoang sơ kỳ vĩ đẹp như mộng. Bên cạnh cuộc phiêu lưu đi tìm vùng đất cướp biển tưởng chừng chỉ có trong truyền thuyết mang tên Libertalia, những màn đối thoại theo kiểu tung hứng giữa Nolan North và Troy Baker xứng đáng được cộng một điểm cho tròn 10/10. Nếu thích phiêu lưu và có chút drama, thì Uncharted 4 là game không thể bỏ qua.

Street Fighter V Arcade Edition

Chơi game singleplayer chán thì cũng nên có một game đối kháng để chơi cùng bạn bè, và Street Fighter V là ví dụ hợp lý nhất. Tuy nhiên mình khuyên anh em nên chọn bản Arcade Edition trên PS4, vì nội dung và gameplay hoàn thiện hơn. Đặc biệt phải kể tới V-Mechanics, những combo cho phép anh em đỡ đòn và lật kèo trong vòng 1 nốt nhạc, vừa ngầu vừa khiến đối thủ "cay".

God of War

Cốt truyện game tương đối là đơn giản: Hai cha con nhà Kratos hoàn thành ước nguyện cuối cùng của người vợ Freya trước khi bà qua đời, đưa tro cốt đến đỉnh núi cao nhất cửu giới. Nhưng dĩ nhiên là đời không như mơ, nào có ai ngờ rằng những vị thần ở đỉnh Asgard lại không muốn một á thần Hy Lạp chạy loăng quăng nơi họ trị vì, thế là cuộc chiến nổ ra. So với những phiên bản trước, nhờ vào việc có con nên Kratos cũng trầm lặng hơn, không điên rồ như hồi còn làm bá chủ đỉnh Olympus. Bản thân cốt truyện xoay quanh việc cha con hàn gắn tình cảm và việc dạy Atreus trở thành một chiến binh thực thụ cũng tạo ra chiều sâu cho toàn bộ tựa game được đánh giá là hay nhất trên PS4 trong năm 2018 này.

FIFA/PES (Chọn theo gu)

Sau khi đã có game đối kháng thì cũng nên có một đĩa bóng đá trong nhà để chiều bạn bè hoặc tham gia những trận đấu qua hệ thống PS Network. Đối với mình thì FIFA 18 hay FIFA 19 sắp ra mắt là lựa chọn hợp lý, còn nhiều anh em khác thì vẫn quen cách đá của PES. Chọn một trong hai, tùy gu anh em, miễn chơi vui là được. Bản thân PES hay FIFA 18 thời gian gần đây cũng có sự giảm giá ở thị trường đĩa tự do, mua đĩa cũ chơi vẫn ngon lành không vấn đề gì miễn là test trước khi mua để không lấy nhầm đĩa xước hay bị hỏng.

Quảng cáo

Horizon: Zero Dawn

Đến giờ Horizon: Zero Dawn là tựa game nhập vai toàn diện nhất trên PS4 mà ai cũng nên chơi thử. Đồ họa đẳng cấp, có thể gọi là đẹp nhất nhì trên PS4, lối chơi nhập vai hành động thêm thắt một chút craft đồ của sinh tồn khiến người chơi lâu nhàm chán, và cốt truyện với nhịp độ vừa phải, không gây choáng váng mệt mỏi cho người chơi. Lấy bối cảnh hơn 1000 năm sau tận thế, giờ đây thế giới toàn những con robot đủ thể loại chạy khắp nơi trong thế giới mở rộng lớn, người chơi vào vai Aloy, một cô nàng bị ruồng bỏ bởi bộ lạc sau khi tìm thấy một món đồ công nghệ xa xưa đã quyết tâm lên đường đi tìm lại quá khứ của bản thân.
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

superboyvc
TÍCH CỰC
6 năm
Ko có PS để chơi nên đã cày hết video mấy streamer chơi Horizon Zero Dawn 😔
dat225
TÍCH CỰC
6 năm
@dark_knjght01 Nhiều người thích xem, vì nó rảnh tay, ko phải tập trung căng thẳng. Như xem phim ý mà.
lvchien.xd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@superboyvc Hãy coi Dũng Trym to. Cười ỉa 😆)
bogia00biet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lvchien.xd Hello các đồng râm mình thì cày GOW 4 😃))
hunterval
TÍCH CỰC
6 năm
@Đồng Red KO phải chơi bác ơi, coi tụi nó chơi trên Youtube, ngày nào cũng coi khoảng 15p khi ăn trưa, haha
gdyoon
TÍCH CỰC
6 năm
Còn thiếu Need for Speed nữa
@gdyoon mình thấy nfs trên ps4 giờ bị lãng quên rồi ko như nxua nữa.
Neko 69
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gdyoon Need for speed thua gấp đôi Drive clup nữa 😆
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
Hehe đã có 2 trong 5 game 😆 đợi FiFa19 ra rồi mua luôn
long2004
TÍCH CỰC
6 năm
@ronaldomu Có đủ hết 5/5 nhưng đang chơi Fallout 4 & Tombraider 😃
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@long2004 Uh tại mình mới chơi, mua 1 lúc nhiều qua thì k chơi hết. Nên mua 2 Horizon với U4 thôi.
Máy này chắc chơi được asphalat 9 vừa mới ra.
Kocoji
TÍCH CỰC
6 năm
@thinh060903 Asphalt 9 nặng trên mobile thôi bạn, trên máy tính thì nhẹ hều. Intel HD 6XX đủ cân full hiệu ứng rồi 😁
@NobiNoki mình chơi trên iphone thấy mược mà cần quái j PC
Kocoji
TÍCH CỰC
6 năm
@davidphamhong Bạn có vấn đề đọc hiểu? Ý mình nói ở trên là trên mobile có thể là nặng đó ( ko chơi được 60fps, render ở độ phân giải thấp hơn ), còn trên PC - máy dùng intel graphic cùi còn chơi được 60FPS, với PS4 thì Asphalt 9 chỉ là muỗi.
Trò Asphalt 9 bật ultra vẫn là Fake shadow.
Ezio128
ĐẠI BÀNG
6 năm
Horizon là đáng phải chơi nhất, là 1 thứ rất khác,
@Ezio128 mới mua lại đĩa này 300k =))
@hanhanlaotu chơi chán bán lại em nha 😁
@hanhanlaotu 300k chắc là bản chưa có dlc thím nhỉ
@june_twentysix Chưa có bác ơi bản cũ
@hanhanlaotu bản có dlc giờ vẫn tầm 400-450
giữ giá thật
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
Top 5 của mình: Fifa, God of War, Horizon, Final Fantasy 15, Nier.
bngkhoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@[Zeus] Nier chơi được tí chán quá xoá dồi. FF15 đang chơi lại để lên lv 99 với khám phá full game. ^^. Fifa ko khoái
hieudkc
ĐẠI BÀNG
6 năm
tuyệt
Uncharted chơi 1 lần là nghiện
Junio
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's Chơi 1 lần xong ko biết bao giờ mới chơi lại, nghiện chỗ nào?!?!?!
leonheart
TÍCH CỰC
6 năm
@Junio Chính xác là game ko có giá trị chơi lại!
longt61
TÍCH CỰC
6 năm
không biết có nhầm lẫn gì không nhưng sao tên vợ Kratos lại giống tên của thần Freya thế?
Demah
CAO CẤP
6 năm
@longt61 Hình như là thị đó bác
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
@longt61 Faye not Freya 😃
@longt61 Freya là cái bà vợ Odin mà bạn gặp trong game lúc thằng nhóc bắn con lợn rừng đấy,còn vợ Kratos thì đầu game đã chết
Ơ thiếu The last of us rồi bác.
KTBFFHDAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HangAnh=^^= Chuẩn
@HangAnh=^^= Đang tính cmt, game bố cục tốt và chất điện ảnh dã man
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boyngo1988 Bây giờ vẫn còn nhớ cảm xúc khi kết thúc đc game này. Phải nói hay hơn nhiều khi so với một số bộ phim bom tấn.
@VIC_VIC Joel bản năng như 1 người cha, người chơi đôi khi muốn hành động lý trí mà cũng không được ... cảnh Ellie đi xe hưu cao cổ xúc động lắm , lúc đó chỉ mong hành trình dừng lại thôi ... lâu lắm rồi mới chơi 1 game cho nhiều cảm xúc vậy luôn
em thấy bỏ đống tiền đấy ra mua switch vẫn ngon hơn...
@narutoxboy i5 4690 3,2GHz, GTX1060, Ram 16GB chiến tốt chứ bác, tay DS4 & Xbox 360 mình có đủ, mà cái CEMU đấy là giả lập à 😃
@Metalcore0310 😁 dàn đó ok rồi 😃) CEMU giả lập nha
@narutoxboy Thank bác. Bữa tới mình kiếm chơi thử. Hoặc nếu bác có link thì cho mình xin luôn cũng được :p
gbone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@motconvit2020 ngồi chơi không cũng kỳ nên gõ lại cái tut để sợ sau này quên, ở đây mình đang tổng hợp lại cách chạy Cemu và Zelda cho anh em nào mới tìm hiểu: (còn đang cập nhật)
https://taiduthu.com/cemu-huong-dan-gia-lap-game-the-legend-of-zelda-breath-of-the-wild-tren-pc/

(cấu hình máy mình xeon 1231 +8gb ram +gtx970 chạy được 50-60fps rồi.) ko lỗi gì còn dùng cheatcode được.

Game rất hay, đáng chơi. Giờ đang chuyển qua Wind Waker HD (hồi đó là bản GameCube chạy trên Dolphin cũng mượt)
lucifer009
ĐẠI BÀNG
6 năm
pikachu.
PS4 ra từ 11/2013 .
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
@cosmos47 Ra đời đã 5 năm rồi . sắp đến đời ps 5 chưa nhỉ
@tuxedo198x Cái Pro hình như gần đây.
Tom Raider, Batman Arkham Night, Hitman, Mafia, GTA. Nhiều lắm.
Caycohoa-96
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanh.vohong những game trên pc đều chơi tốt
God of War sau khi giết đám thần Hy Lạp, kể cả Zeus, cạn vốn giờ đánh qua thần của thần thoại Bắc Âu... đánh qua thế giới thần thoại song song...
Chắc giết hết đám thần Asgard này chắc đánh sang thần của Ấn Độ, TQ, Ai Cập, Nam Mỹ, VN...
Sau đó tới nhóm Avenger, XMen, DC... của thần thoại... Holywood Mỹ
Cạn kiệt ý tưởng?
@MrDuc2010 Việt Nam vẫn còn tìm ra tên để đặt cho đường mới thì lo gì Kratos không tìm ra thần mới để xử 😁
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
@MrDuc2010 Comment được câu này chắc bạn chơi game qua Youtube và mù tiếng Anh 😃
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@MrDuc2010 Há há. Bác này hài ghê.
leonheart
TÍCH CỰC
6 năm
@MrDuc2010 Cuối game có bức tranh ẩn ý là phần sau kratos sẽ chết... nên nv tiếp theo là loki con của kratos 😃
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
đệch sờ ngựa ko có Persona 5 à
horizon zero dawn dở ẹc 😁
kimkedo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ps4 giờ mới bn $ các bác ?
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
@kimkedo 9tr cho bản slim
ricky_tu1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kimkedo Slim cũ khoảng 7tr pro khoảng 9tr nhé
@kimkedo e đang cần lên pro 2 bác có nhu cầu mua slim trắng full box 7tr pm e. 2 tay cầm luôn ms đét e ms mua =))
0979016289
@hanhanlaotu Bản gì thế bạn? Chính hãng Sony Vn không? Bảo hành đến bao giờ? Có game gì chép sẵn trong ổ cứng ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019