Spotify đã có hơn 200 triệu người dùng tích cực mỗi tháng, anh em đang nghe nhạc bằng app gì?

12/1/2019 10:42Phản hồi: 191
Spotify đã có hơn 200 triệu người dùng tích cực mỗi tháng, anh em đang nghe nhạc bằng app gì?
Với hơn 40 triệu bài hát trong thư viện và hỗ trợ hầu hết tất cả các nền tảng hiện nay, Spotify đã công bố rằng họ đã có hơn 200 triệu thành viên tích cực sử dụng mỗi tháng. Hiện tại, Spotify có hơn 113 triệu người dùng miễn phí, nghĩa là chứa quảng cáo trong lúc sử dụng và 87 triệu thành viên trả phí cho các gói bản quyền. Tại Việt Nam, gói phí cho Spotify khá rẻ, chỉ khoảng 59.000VNĐ so với 9.99$ ở Mỹ, tuy nhiên chúng ta không có các gói gia đình hay dành cho sinh viên.

Đây là một tín hiệu tăng trưởng rất đáng vui cho nền tảng nghe nhạc trực tuyến này. Cùng kì năm ngoái, họ chỉ có khoảng 140 triệu người dùng, trong đó tỉ lệ trả phí / miễn phí là 50%. Vui là thế, Tuy nhiên Spotify cũng phải đối mặt với rất nhiều vấn nạn sử lậu app lậu để nghe. Đầu tháng 2 năm ngoái đã xuất hiện nhiều bản mod cho phép nhiều người có thể nghe và sử dụng tương đương với app trả phí, và số lượng này là rất lớn, lên tới 2 triệu người. Spotify tin rằng họ có thể làm cho người dùng phải trả tiền nếu họ làm dịch vụ đủ tốt, Tuy nhiên sự xuất hiện của các bản mod này làm cho công ty gặp rất nhiều thiệt hại kinh tế.

Tại CES 2019 vừa rồi, Spotify cũng có công bố một số tính năng quan trọng trong việc thiết kế lại ứng dụng, chủ yếu dành cho việc nghe podcast. Cá nhân mình thấy trong các ứng dụng nghe nhạc, Spotify và SoundCloud đáp ứng nhu cầu của mình rất nhiều, còn anh em thì sao, mời anh em chia sẻ về ứng dụng mà anh em hay dùng để nghe nhạc nhé.
Theo: PhoneArena
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài Spotify có trả tiền (5900 VND/3 tháng)
bourne6372
TÍCH CỰC
5 năm
@ntdieu Sao rẻ v bác?
LeslieCheung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntdieu Đang xài AppleM mà ít nhạc việt quá.. chán !
Haroll
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntdieu Hợp lý
@bourne6372 Khuyến mãi nên được rẻ bác ơi
thangnguquen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nó đó
@thangnguquen Là "nó" đúng ko ?
App mặc định, tải nhạc trên máy tính thì dùng IDM ....., còn tải trên đt thì dùng cốc cốc
Chưa bao giờ dùng app nghe nhạc này
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
Youtube + Adblock is da best ! hồi trước có xài spotify rồi gỡ rồi !
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@Mr.Flex Nhưng youtube nghe ko hay bằng zing hay spotify đâu bác, có thử nghe cùng 1 bài trên cả 2 thì nghe kỹ nhận ra ngay.
@wtf9999 Nhạc trên youtube bị nén rồi.
@wtf9999 Ngược lại!
Youtube thấy hơn spotify. Nghe 90% tidal, 9 % spot và 1% youtube nhưng thấy youtube ok hơn spot
dslkhodau
TÍCH CỰC
5 năm
Trình duyệt web
zing mp3 😃
Xài youtube bản tắt màn hình ẩn ứng dụng vẫn hát
kungvn
CAO CẤP
5 năm
@phuonghuynam Cercube youtube trên iphone
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthanhphat.tv ko đăng nhập dc bác nhỉ. app hay quá 😁
@caoquoctuan Có đăng nhập mà link bị lỗi rồi. Với lại tui dùng youtube không có đăng nhập bao giờ nên hôm bữa ko có tải về lưu cũng tiếc
Công nhận spotify ngon thật
phuonghuynam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Zai Bắc Ninh Tôi cài đặt đăng nhập toàn báo lỗi thôi bạn chỉ tôi cách tạo tài khoản với
HoangOmega
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuonghuynam Tạo tài khoản thì bạn lên trang web của nó mới tạo được...tạo xong vào app log in
@phuonghuynam Tôi đăng nhập bằng facebook bạn à. Tôi muốn mua VIP mà ko có thẻ visa
ZEX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Zai Bắc Ninh Spotify có hỗ trợ thanh toán qua Momo đó bạn. Hoặc bạn có thể dùng thẻ visa, mastercard ảo của mấy ví điện tử như Airpay, Truemoney, Viettelpay 😁
@ZEX cảm ơn bác nhá. trc giờ muốn mua vip mà không đc
nanogod
ĐẠI BÀNG
5 năm
Youtube để nghe những bài nhạc mới. Zing để nghe tạp.
Những bài quá chim ưng thì tải lossless về để dành nghe
one_love
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước giờ nghe MP3 zing thôi, qua Nhật bữa giờ mới thấy xài bản quyền sướng thật.
Mua Spotify 3 tháng nghe sướng.
Mua Youtube Premium xem sướng, không bị quảng cáo làm phiền.
holaboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@one_love mua Youtube Pre ở chỗ mô bác ơi, chỉ mình với 😔
qhi
TÍCH CỰC
5 năm
@holaboy Youtube premium ko hỗ trợ ở vn nên ko mua đc nhé.
one_love
ĐẠI BÀNG
5 năm
@holaboy Mình đang công tác bên Nhật, nhiều khi xem phim, clip nó quảng cáo kinh khủng luôn. Nên mình mới mua. Chắc ở VN chưa có bán.
Leduan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@holaboy Youtube trên máy tính thì dùng chặn quảng cáo trên trình duyệt còn trên điện thoại thì nghe qua app alook không có quảng cáo tắt màn hình vẫn nghe được trên IOS nhé
Nghe nhạc bằng.....lổ tai chứ bằng gì.
@Cuộc sống tốt Lỗ tai mà ko có não thì cũng ko nghe đc, nên nghe cũng cần não nữa =))
Dzu~
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard Bác biết chỗ nào bán não bản Premium hơm bác 😆
@Dzu~ đây bác
http://tamthantw2.gov.vn/
Zing MP3 và trình nghe nhạc mặc định của máy.
HoangOmega
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khong co lyric nhi...nghe nhac muon hat theo ma khong biet loi 😁
@HoangOmega Tuỳ bài hihi
@HoangOmega Nó hướng dẫn là cài Soundhound rồi bật cả 2 apps cùng lúc.
Soundhound nó tìm bài hát rồi hiện lyrics ngay đoạn mình đang nghe luôn.
Thấy hay hay dù hơi bất tiện chút!
htux
CAO CẤP
5 năm
Mình đang xài spotify free. Nghe bài nào quá hay nghe thường xuyên thì mình mua trên itunes rồi sync qua đt
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Muốn nghe nhạc phong phú, đa dạng, chất lượng, khỏi phải lăn tăn tìm kiếm thì nên dùng spotify.
Minh vẫn đang dùng cả zing và spotify bản quyền, chắc bữa nào chuyển sang cả zing pro cho đồng bộ
Đang sài app này, tiện cực kì . Muốn nghe ipad, ipad hay máy tính cực hay. Âm thanh ngon
huythong89
ĐẠI BÀNG
5 năm
vào chiasenhac download nhạc flac về điện thoại nghe
nguyentus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huythong89 chiasenhac có down 320 lossless but bản lậu nên ko chắc chắn nghe hay bằng bản quyền :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019