[Xe độ] Hé lộ dự án Honda Monkey nâng cấp nhiều đồ hiếm - Phần 1

chuyengiaphaxe
26/2/2019 7:55Phản hồi: 65
[Xe độ] Hé lộ dự án Honda Monkey nâng cấp nhiều đồ hiếm - Phần 1
Mặc dù anh bạn chủ xe chưa muốn mình chia sẻ về dự án độ Honda Monkey này vì hiện chỉ mới hoàn thành được 50% quá trình nâng cấp thôi, nhưng vì mình thấy dự án này ấn tượng quá nên mình làm trước bài hé lộ này. Các món đồ chơi, phụ kiện trên chiếc Monkey được các hãng làm phụ kiện nổi tiếng như H2C (Honda 2Wheels Customized), Bikers, Kitaco, G-Craft thửa riêng cho dòng xe độc đáo này.

Anh chủ xe đã cất công sang Thái nhiều lần, đến tận Cub House (cửa hàng chính hãng chuyên bán đồ chơi cho Super Cub và Monkey của Honda Thái) và mang những món đồ chơi về Việt Nam. Chưa dừng ở đó, ảnh còn tự gắn những món đồ mình mua về lên xe khi có thời gian rảnh ở nhà. Điều này cũng hé lộ cho thấy độ chịu chơi và đam mê của ảnh như nào.

Món đồ sẽ khiến nhiều người bất ngờ nhất đó là cặp phuộc sau đến từ hãng HyperPro. Lý do là vì nó có giá trị bằng nữa chiếc Monkey tại Việt Nam. Một lần nữa, giá Monkey tại Việt Nam, chứ không phải Thái Lan nha anh em. Cây phuộc này được sản xuất với số lượng có hạn theo đơn đặt hàng của Cub House Thái Lan. Thế nên trên mỗi cây phuộc đều được đánh số thứ tự rõ ràng. Giá 2 cây phuộc HyperPro là gần 60.000 BTH.

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-1385.jpg
Phải soi chi tiết bên ngoài mới hiểu vì sao cặp phuộc có giá đó. Mình chỉ biết thốt lên...Shit vì thấy nó quá đẹp và sắc xảo

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-2372.jpg

Số thứ tự được khắc chìm trên mỗi cây phuộc được bán ra

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-5940.jpg
Chỉnh được độ nén (Compression) ở 2 dải tốc độ thấp và cao

Chi tiết thú vị tiếp theo là cây pô Yoshimura RS-3, dĩ nhiên là được hãng pô Nhật thửa riêng cho dòng xe Monkey. Theo Yoshimura, thì cây pô slip-on của họ có thế giúp chiếc Monkey 125 cc cải thiện thêm 7,2% mức công suất tối đa và 2,9% mức mô men xoắn cực đại.

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-6533.jpg

Lại một lần nữa, anh em phải soi từng chi tiết trong thực tế mới hiểu vì sao cây pô này có giá hơn 500 đô. Từng chi tiết được gia công rất tinh tế và cực "nét".

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-1303.jpg

Ví dụ như cái chi tiết hình mặt khỉ trên cái ốp pô thôi cũng đủ làm ối người thích thú rồi

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-3678.jpg

Phần yên xe theo phong cách Cafe Racer đến từ hãng Kitaco khá đẹp mắt. Ngoài ra, trên xe còn có pát gắn biển số và một số món ốp trang trí cũng đến từ hãng Kitaco.

Quảng cáo

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-1816.jpg

Đa số những chi tiết đến từ hãng H2C là các miếng ốp carbon ở đầu đèn trước, nắp che hộp xích, và ốp phuộc trước.

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-9284.jpg

Bikers thì đảm nhận các chi tiết ốp 2 bên lốc máy và bình xăng. Anh bạn mình chọn các phụ kiện phối ghép màu đỏ tương phản với nước sơn vàng nguyên bản của chiếc Monkey.

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-1006.jpg

Cuối cùng, bộ ốc trang trí bánh trước và sau của xe thì đến từ hãng G-Craft.

Quảng cáo

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-4337.jpg

Tuy nhiên, dự án lên đồ cho Monkey đến đây chỉ mới hơn nửa đường. Anh chủ xe cho biết còn nâng cấp nhiều hạng mục khác như ghi đông thấp, tay phanh cao cấp, bộ lọc gió hiệu năng cao,... Khi nào chiếc Monkey này lên đủ đồ xong thì mình sẽ cập nhật thêm và có thể quay clip cho anh em xem chơi.

Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-1537.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-5990.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-8602.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-2234.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-1904.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-5269.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-2201.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-2959.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-9722.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-3349.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-5977.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-1808.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-6990.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-6928.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-0551.jpg Honda Monkey 2018_Xe.tinhte.vn-7850.jpg
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật xịn xò mà
bornlove
TÍCH CỰC
5 năm
Phuộc đó của hãng Hyperpro sản xuất chứ không phải tên Hyperpro nha, Hyperpro cũng khá nổi tiếng, ở VN thì thường thấy trợ lực tay lái của hãng này nhiều hơn là phuộc
theo mình thì dáng đèn xe nhìn lỗi thời sao sao á
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@PG Béo Đèn về thời cổ còn lại thì phụ kiện đời mới. Về lắp vô chạy kiểng nên đc gọi...là độ 😃 vãi cả độ
duongcagr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PG Béo này mới xinh :v
duongcagr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PG Béo trông phải như này
Tóm lại có tiền thích thì nhích. Mình chạy, mình làm, mình thấy đẹp là ok 😃
đẹp quá chất quá
phuộc theo mình thì Nitron, còn bô thì termignoni, xe này độ vẫn quá bình thường so với những con xe mình thấy 😁
ChillaGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@write dung Mọi chi tiết trên con xe đều có "kĩ thuật" hết đó ông ơi ( ( :
ChillaGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@duongcagr Thấy xe là vô chứ mấy dòng DAX khỉ này em không có kiến thức gì cả. Em chơi nối nghiệp chiếc xe của ông già thôi.
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@ChillaGuy Có gắn cái pô với phuộc mà là kỹ thuật. Ko biết thì nói vậy. Chứ phuộc độ ra hỏi gắn xe zi nó bán cho cái đó.
Chứ ngon lấy phuộc z1000 gắn xe này xem? Bó tay. Còn độ mà thợ cơ khí làm thì miễn bàn nhé. Vậy mới là độ
ChillaGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@write dung Em cũng không biết nguồn gốc cái từ "độ" bắt nguồn từ đâu khi nào và phải như thế nào mới được gọi là "độ" bác à. Nhưng rõ ràng không phải liên quan tới cơ khí tiện vớt, nội công không thôi mới được gọi là "độ". Thắng với phuộc rất quan trọng mà sao lại không cần kĩ thuật nhỉ.
Fake.Mem
TÍCH CỰC
5 năm
Mua phụ kiện tùm lum đắt tiền về tháo ráo gọi là độ xe
@Fake.Mem Chứ sao mới gọi là độ ? Tháo máy độ chỉnh từng cái nhông như trong phim hả bạn ?
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@Fake.Mem chuẩn, chưa nói về xấu đẹp nhưng thắc mắc sao lại có title này?

1: diễn đàn công nghệ đăng dăm ba cái này làm gì đây.
2: không thấy cái gì đúng nghĩa chữ “ độ” cả.
3: Mod gì lại đi đăng mấy cái nhảm này.

Cuối cùng theo cá nhân mình nhé “ xấu”.
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@ddamme Chính xác là xấu. Và cái này gọi là gắn kiểng thôi. Bỏ cái chữ độ ra đi 😃
duongcagr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hjepsi_culan tầm này mới dùng chữ độ :|
cr: a dax
namct_sn
TÍCH CỰC
5 năm
@ddamme tinhte có box xe rồi mà bác, còn chiếc này đúng phải gọi là "vô đồ chơi" chứ độ thì hơi sai còn nhảm thì mình thấy với người quan tâm thì nó ko nhảm đâu bác, kkkk
Klq nhưng có lẽ đây là con Cub mà anh em đang mong chờ hơn con C125 nhỉ 😁

@O.R.A.N.G.E Con này không toát lên vẻ sang chảnh như con C125
@thephong280597 Cùng ý kiến với bạn
@thephong280597 dành cho mấy ae bảo ko thẩm được vẻ đẹp lai tạp của C125 thôi 😁 mà cũng công nhận con Cub mới này phối màu hơi xấu và quê
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không hiểu sao con này đắt thế. Ở nhật giá xe cũ gần bằng con gsx 125 cũ
Chiếc Honda Cub chất hơn 😁
hohahcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn như ngố
Giữa chiếc Honda Monkey và Honda Club. Mình sẽ chọn Honda Monkey
Qua mới gặp 1 ông cưỡi con này. Tướng như con trâu ngồi lên nhìn tội con xe vl
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Cây phuộc theo mình overprice, chắc do sản xuất số lượng ít nên đắt. Cũng Ko thấy đẹp lắm. Đồ độ xe của mấy hãng Thái lọ màu mè sao á, mình thích phong cách mỹ thực dụng hơn. Mấy dòng mini bike này xem Thái Nhật độ một hồi nhìn xe như dàn cải lương, tụi mỹ độ thấy đơn giản chạy ngon hơn.
Nhưng mà cũng phải ngưỡng mộ chủ xe chất chơi quá!
ChillaGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@ntlvn Nói Nhật màu mè mà không thực dụng là bậy. Chắc ông toàn coi xe của Bosozoku nên nói Nhật màu mè.
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
@ChillaGuy Bạn hiền xem tui nói Nhựt ko thực dụng chỗ nào, tui chỉ ko thích cái kiểu độ nhìn như cải lương nồi niêu xoong chảo của họ thôi. Chứ hầu hết đồ độ từ Nhật ra chứ đâu, chủ yếu khác nhau văn hóa với thẩm mỹ. Ý kiến cá nhân thôi nha. Mấy hãng Takegawa, Kitaco, Graft, Dytona... toàn hàng chất như nước cất. Tụi tây có độ thì đồ cũng do nhật sản xuất phần lớn.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@ntlvn Kiểu độ cải lương đó là một "thể loại" riêng mà, cũng như thời trang có style này style kia. Tui nhiều khi thấy nhiều chiếc xe độ kiểng rất "không hợp nhãn", nhưng nhìn chi tiết thì phải nể cái công người thợ sáng tạo nên được như vậy. Nhiều cái nhìn xấu nhưng lại rất khó về mặt kĩ thuật.
đồng đam mê rồi, dạo này mình cứ lên youtube coi clip xe độ bên nhật suốt, mấy chiếc cub, monkey,grom độ máy takegawa, daytona,..nhìn mà ghiền, có clip động cơ L-twin 2 máy 200cc gắn dream, cub nữa thật bá đạo
Để zin là đẹp nhất.....
only14ever
TÍCH CỰC
5 năm
@nhai dép xốp Honda Chaly mà ?!
Mình thì ko độ xe nhưng nếu nói mua phụ tùng ngoài thay vào theo mình thì ko phải là độ mà là nâng cấp phụ tùng. Từ Độ theo mình là phải thay đổi kết cấu và kiểu dáng ban đầu của nhà sx, chứ mua phụ tùng xịn hơn bỏ vào xong gọi là độ thì thấy nữa mùa lắm.
Hôm nọ ,đang đi trên phố có ông đầu to đeo kính cận đi con xe ( không biết là xe gì ) dành cho trẻ con ,cứ là là sát mặt đường ý. Mình nghĩ lão này thần kinh thật rồi, xe thấp quá như này làm tầm nhìn của xe ô tô không thể soi thấy đc dễ cán chết người lắm. Rồi lúc đó lại đổi tại số.
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@anhmutcobedi1990 Thỏa mãn ước mơ thôi bác. Việc còn lại như ý bác nói thì đã có ng thân lo an táng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019