Download Google Camera 6.1 với Night Sight cho các thiết bị Samsung Galaxy (Exynos & Snapdragon)

24/3/2019 4:1Phản hồi: 48
Download Google Camera 6.1 với Night Sight cho các thiết bị Samsung Galaxy (Exynos & Snapdragon)
Google Pixel 3 và 3 XL đi kèm với một ứng dụng máy ảnh hoàn toàn mới với nhiều tính năng hấp dẫn. Một trong những tính năng tốt nhất mà chúng ta rất mong đợi là chế độ Night Sight mode. Ứng dụng Google Camera đã được cập nhật lên phiên bản 6.1 và chúng tôi có tính năng Night Sight. Ngay sau đó, các nhà phát triển đã bắt đầu mod và chuyển Gcam sang các thiết bị Android khác nhau. Google Camera 6.1 đã có sẵn để tải xuống cho những smartphone chạy Android 9.0 Pie.

Cảm ơn các nhà phát triển như Arnova8G2 , những người đã tích cực chuyển mod Gcam mới cho điện thoại Exynos và Snapdragon Samsung Galaxy cho Android 8.0 Oreo trở lên. APK Google Camera được liệt kê trong các bản tải xuống đã được thử nghiệm hoạt động trên Galaxy S9, S9 Plus, Note 9, Galaxy S8, S8 Plus và Note 8. Bạn cũng có thể thử những thứ này trên các điện thoại khác.

Xin cảm ơn các nhà phát triển như Arnova8G2 , những người đã tích cực port Gcam mod cho những chiếc điện thoại Samsung Galaxy Exynos và Snapdragon Samsung cho Android 8.0 Oreo trở lên. Các bản tải xuống Google Camera apk đã được thử nghiệm hoạt động trên Galaxy S9, S9 Plus, Note 9, Galaxy S8, S8 Plus và Note 8. Bạn cũng có thể thử những thứ này trên các điện thoại khác.

Trong bài hướng dẫn này, sẽ hướng dẫn tải và cài đặt Gcam Mod 6.1 từ Pixel 3 (XL) cho Samsung như các file APK thông thường. Xem cách thiết lập máy ảnh mới nhất của Google lên điện thoại Samsung Galaxy Snapdragon hoặc Exynos chạy Android 9.0 Pie hoặc 8.0 Oreo. Nhận các tính năng như Night Sight, Slow motion, Motion picture, Portrait mode, HDR+ Enhanced, Lens Blur, AR Core, AR Stickers, v.v.

Download GCam: Google Camera cho các biến thể Samsung Galaxy Snapdragon

Ở đây mình có Google Camera 6.1 mod mới nhất được port cho các biến thể Snapdragon của các thiết bị dòng Samsung Galaxy. Giờ đây, nhiều flagship từ Samsung bao gồm Note 9 , Galaxy S9 / S9 + , Note 8 , Galaxy S8 / S8 + đã được cập nhập One UI dựa trên Android 9 Pie, chính thức hoặc không chính thức, giờ đây bạn có thể thử nghiệm Gcam mod mới nhất.

Nếu bạn đang tìm kiếm các bản để cài đặt tương tự trên các thiết bị trước đó hoặc các thiết bị tầm trung như Samsung Galaxy S7, S7 Edge, các thiết bị dòng Galaxy A, thiết bị dòng Galaxy J, S6, S6 Edge, Note 5, Note 4, thì bạn cũng có thể muốn dùng thử Google Camera 5.1 trước có sẵn trong bài viết trước của mình ở đây.

• Portrait mode front/back cam
  • HDR+ front/back cam
  • Photo Sphere
  • Panorama
  • Lens Blur
  • HDR+ Enhanced
  • Portrait and HDR portrait
  • NightSight
  • Photobot
  • Front and rear camera on all modes
Download
Gcam 6.1 được tạo ra bởi các nhà phát triển BSG, Arnova, TlnNeun và nhiều người khác đã đóng góp cho sự phát triển. Google Camera mới này đi kèm với tệp có tên: MGC_6.1.021_BSG_Arnova_TlnNeun_1.2_Final.apk

Fix or recommended settings
  • Nếu máy ảnh bị trễ hoặc gặp sự cố, hãy chuyển đến cài đặt (Settings) > nâng cao (advanced) > FIX > định dạng kính ngắm (viewfinder format) > thay đổi thành YUV_420_888.
  • Kính ngắm (viewfinder): YUV_420_888.
  • Xử lý ảnh: RAW_SENSOR, RAW10
Gcam settings Snapdragon Samsung devices
Gcam mod settings cho Android Oero và các biến thể Snapdragon
Download GCam: Google Camera cho các biến thể Samsung Galaxy Exynos
Bản mod Gcam sau đây đã được chuyển riêng cho các biến thể Samsung Exynos cũng như điện thoại Android chạy trên bộ xử lý Kirkin. Đối với các liên kết Google drive, tải xuống bằng PC hoặc trình duyệt máy tính để bàn.

FIX
Nếu máy ảnh bị trễ hoặc gặp sự cố, hãy chuyển đến cài đặt (go to settings) > nâng cao (advanced) > FIX > định dạng kính ngắm (viewfinder format) > thay đổi thành YUV_420_888.

Quảng cáo

Download AR Stickers
Các bước để cài đặt:

Hướng dẫn cài đặt Google Camera lên thiết bị Samsung
Vì ứng dụng Google Camera này đã được định cấu hình cho Samsung Galaxy S7, tất cả những gì bạn cần làm là cài đặt ứng dụng và sử dụng trực tiếp mà không cần bất kỳ cài đặt nào. Tuy nhiên, làm như sau trước:

• Gỡ cài đặt mọi phiên bản ứng dụng Google Camera đã cài đặt trước đó.
  • Làm sạch cài đặt hoặc xóa dữ liệu khi bạn khởi chạy ứng dụng lần đầu tiên.
  • Nếu ứng dụng bị treo trong khi xử lý HDR + hoặc ảnh chân dung, đó có thể là do rò rỉ bộ nhớ. Bạn cần phải khởi động lại điện thoại.
  • Ngoài ra, sử dụng Smart Manager app và xóa tất cả bộ nhớ cache, RAM, bộ nhớ, v.v.
Nguồn techvn360.com
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lelai
ĐẠI BÀNG
5 năm
cảm ơn bác nhiều, s9+ vn thì cài file nào vậy bác?
@lelai Vn dùng exynos bác
S9+ chip snap cài được nhưng ko dùng được
@why_why2212 Để mình xem lại thử
@Trần Đỗ Khắc Khang M cài vào máy được nhưng bấm vào nó out ra luôn. Máy s9+ mỹ chip snap bản 9.0 mới nhất b ạ
@why_why2212 mới updated, bác tải lại thử ạ
oldman20
TÍCH CỰC
5 năm
vẫn chưa có bản có thể sd đc trên note 9 pie 😔
@oldman20 bạn vẫn có thể dùng các bản tương tự
S10 cài đc ko bác
@quangduandinh cài của s9 dùng vẫn đc bác
takeshi90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trần Đỗ Khắc Khang Mình cài lên S10+ sau khi cấp đủ quyền, app force close luôn, mở không được. MÌnh cài bản cho S9+.
vieted
TÍCH CỰC
5 năm
Note 8 VN cài bản exynos nhưng cứ mở ra là tự đóng lại không dùng được!
@vieted đã update, bạn tải lại thử ạ
Galaxy A7 2018 Pie (Ram 6GB, Rom 128GB) không dùng được, cài xong mở lên báo buộc dừng
ungdinhtoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
S9+ Exynos cài thử rất nhiều bản chỉ cài được bản có tên: MGC_6.1.021_BSG_Arnova_TlnNeun_1.2_test_fix_Exynos.apk
Nhưng chỉ xài được camera sau, camera trước không lên
Phải cài đặt lại nhiều thông số nữa, khác phức tạp
Và sau đó chụp thì hay bị out ra, hoặc chỉ chụp ở chế độ Night Sight,
(viewfinder format) > thay đổi thành PRIVATE thì nó mới hoạt động
Hy vọng sắp tới sẽ có bản mới tương thích tốt hơn
oldman20
TÍCH CỰC
5 năm
mình thấy trên Reddit có bác share bản cho note 9 exynos test thấy đủ cả cam trc ko lỗi, nhưng chụp tối thấy vẫn vậy, mọi ng cùng specs test nhé
linhsmile
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy dòng mới ko dùng đc đâu
boylak21
TÍCH CỰC
5 năm
mình dùng a8 2018 thi chạy cái nào ạ?
Tải cho Note8 vẫn là bản 5.1
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note8 không có 6.1 à bác
Hóng bản cho note 9 exynos pie
@kakan bác xem trong này thử https://techvn360.com/chia-se-google-camera-port-for-other-android-phones/
oldman20
TÍCH CỰC
5 năm
@Trần Đỗ Khắc Khang trên note 9 exynos vẫn force close bác ạ, chán quá. mãi ko có bản nào chạy đc
namtai011
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note 8 bản Exynos cứ tắt âm chụp là ứng dụng tự đóng, xoá bộ nhớ đệm xong mới hết. Hay bị văng
giggles
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa cài bản này trên Note 9 VN android mới nhất.
https://www.celsoazevedo.com/files/android/google-camera/f/changelog417/
stun
TÍCH CỰC
5 năm
@giggles Cho nhận xét đi bạn, có Night Sight ko?
oldman20
TÍCH CỰC
5 năm
@stun có nhưng ko dùng đc bạn hiền ạ 😔(
@oldman20 Phải root máy và cài Patch camera AP2 mới được. Mà nó cho ngay là không như mơ như trên Pixel đâu. Google nó viết code và thuật toán hỗ trợ riêng cho dòng máy Pixel vì Pixel có trang bị phần cứng riêng hỗ trợ hàm riêng của nó (AI). Có nghĩa là ngoài app phải có phần cứng riêng của máy hỗ trợ lẫn nhau mới chụp đêm đẹp như pixel . Còn cài trên Note chụp không hơn Cam gốc của máy còn xấu và noise nhiều hơn. Hahahahahahah
xuanbang269
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào dùng Note/S 8 exynos thì chạy bản này bao phê nhé
oldman20
TÍCH CỰC
5 năm
@xuanbang269 mình note 9 exynos cài cấp quyền đầy đủ xong vào force close luôn 😔
xuanbang269
ĐẠI BÀNG
5 năm
@oldman20 hi, em chỉ có Note 8 nên lùng sục được cái này thôi, chúc bác may mắn
hero1305
ĐẠI BÀNG
5 năm
S10e chip exynos dùng được không mọi người?
tavietlinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hero1305 Hóng cùng bác luôn, cài mấy bản mà toàn bị lỗi í. Chụp toàn bị thừa sáng 😔
@hero1305 Cam note 10 chụp đẹp hơn nhiều. Cài vô chủ yếu tò mò thôi chứ nó không hỗ trợ nhiều đâu. Phả có phần cứng riêng thôi. Bởi vậy mới mod lại mới cài được . Lược bỏ bớt để tương thích nhưng nếu hên sẽ ok còn không sẽ FC vì "thiếu thốn " đủ thứ. Hahahahahaah
Có bác nào cài bản GC_5.1.018_IDan1109 cho note 9 Exynos chưa? Cho em nhận xét với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019