Apple AirPods 3 có thể sẽ được ra mắt vào cuối năm nay với tính năng chống ồn chủ động

Knah
24/4/2019 9:21Phản hồi: 123
Apple AirPods 3 có thể sẽ được ra mắt vào cuối năm nay với tính năng chống ồn chủ động
Theo Digitimes, Apple được cho là sẽ ra mắt chiếc AirPods thế hệ thứ 3 của mình vào cuối năm nay. Đây là điều khá ngạc nhiên vì Apple vừa mới ra mắt chiếc AirPods thế hệ tiếp theo của mình vào cuối tháng 3 vừa qua. AirPods mới được cho rằng có thể sẽ được trang bị khả năng chống ồn chủ động - tính năng mà có lẽ khá nhiều khách hàng của Apple trang mong chờ.

AirPods 3 vẫn sẽ được lắp ráp bởi 2 nhà máy Inventec của Đài Loan và Luxshare Precision của Trung Quốc. Theo thống kê cho thấy Apple hiện đã giao đến 35 triệu chiếc AirPods trong năm 2018 vừa qua, chiếm 75% thị phần toàn cầu và hoàn toàn áp đảo so với các sản phẩm thuộc thương hiệu khác. Việc ra mắt AirPods 3 với các tính năng mới như chống ồn chủ động, ngoài ra có thể được trang bị khả năng chống nước, theo dõi sức khoẻ sẽ giúp Apple tăng tính cạnh trạnh sản phẩm của mình hơn nữa.

Tuy nhiên, thách thức ở đây đó chính là nếu trang bị thêm nhiều tính năng thì chắc chắn AirPods 3 sẽ có thành phần cấu tạo phức tạp hơn rất nhiều. Đồng thời vấn đề thời lượng pin cũng là vấn đề đáng phải quan tâm. Hiện Apple được cho là đang ráo riết để làm việc các cơ sở lắp ráp để kịp ra mắt vào cuối năm nay.

Nguồn: Digitimes
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thêm tính năng chống ồn, chống nước thì tốt rồi nhưng còn chống xước, chống bụi, cải tiến chất âm thì sao, Apple có chịu mần ko? Rất nhiều người đang mong đợi điều này, đừng để mãi là vấn đề bỏ ngỏ 😃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 Mấy cái này e có rồi

@duchienvu Mình ko có airpod ko có airport nhưng có tai dây cũng muốn khoe 😁

Sent from Note8 qua sóng hồng ngoại của nắp bồn cầu
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Chất chơi người dơi bác ạ 😆
@crazysexycool1981 Từ lúc tinhte có hạng mục thành viên tích cực là thấy chú này hay đua top nhất, mà xem ra ko được lòng thiên hạ cho lắm rầu 😁
Không thể nào cuối năm nay.
@Ngduythanh2801 Chuẩn bác, bán chạy thì apple nó không vội đâu
eddyanh104
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngduythanh2801 Mình nghĩ là công bố hoặc giới thiệu trước, chứ ra liên tù tì 2 cái trong 1 năm thì không phải là truyền thống của họ
- Được chia sẽ bởi người vừa mua airpod2 xong 😔 -
@mrdrg10 Dùng thì vẫn dùng chả ảnh hưởng gì, nhưng Apple ko ra nhanh thế đâu, bán chạy lgi có đối thủ mà phải vội nâng cấp.
Đúng rồi. Nói Airpod 2 nhưng thực chất nâng cấp quá nhỏ. Airpod 3 ra đi còn mua 2 cho rẻ hơn xíu =))
vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
5 năm
Còn lâu, có cỡ 1-2 năm nữa chứ. Mới ra con 2 xong :gach:
Nếu mà thiết kế dạng earbud như này thì chống ổn chủ động sao nhỉ o_O
@flower_cutter Do bây giờ táo làm dạng on ear nên chê in ear chứ táo chuyển quan in ear là xoay hướng khen in ear ngay thôi. Truyền thống rồi
@Giản Dao Táo có Beats có mấy con in-ear đấy còn gì, nhưng mục đích 2 loại tai nghe khác nhau. Đeo Airpods cảm giác thoải mái và tiện lợi hơn thiết kế mấy con in-ear nhiều. Còn nếu mục đích nghe nhạc chất lượng cao thì sẽ sắm thêm tai nghe khác ko ai dùng con này.
@khanh_hikaru Vậy khả năng AP3 mà như lời đồn thì để chuyên nghe nhạc, chứ ko phải để sử dụng kiểu như AP1,2 này nhỉ.
@flower_cutter Cũng có thể là 2 dòng sản phẩm 2 mục đích khác nhau, nhưng nếu thế Apple sẽ ko đặt tên AirPods 3 đâu, chắc sẽ phải có thêm từ nào đằng sau hoặc 1 tên khác để tách biệt.
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thích airpods mới cải thiện chất âm, thêm màu mới và thay được pin
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
@trantrungkien.ct Chuyện hay hơn thì tuỳ cảm nhận mỗi người nên mình k có ý kiến. Với mình tai nghe thì phải dùng nhiều nó mới hay. Mình mua tai nghe đắt cũng được nhưng thay được pin là dùng cả 10 năm.
@trantrungkien.ct Đôi khi tâm lí nó cũng ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh bác ạ :v
ThanhToan95
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bangtoto nghe nhiều màng loa cũng dãn ra hả bác?
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
@ThanhToan95 K những giãn ra mà nó còn phụ thuộc cả thể loại nhạc bạn nghe. Giống như âm thanh đàn guitar
Phong8822
TÍCH CỰC
5 năm
Chống ồn chủ động mà làm thiết kế như kia ăn thua gì.
Cải thiện âm, thêm chút chống nước chống bụi, thêm tí thiết kế là bán như tôm thôi.
mình nghĩ chưa ra vội đâu , ra thì mất bài lấy gì hút máu , phải nâng cấp nhỏ giọt chứ đang bán tốt mà 😆
dự năm sau nữa có chống ồn có thể có thiết kế mới , năm sau nữa cải tiến chất âm hơn 1 chút , năm sau nữa ... 😁
Azkan
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy con overear chống ồn chủ động còn thấy mệt thì nói gì cái con airpod này :|
Năm nay của năm nào thì chưa biết =))
@dunggrap Và anh sẽ =)) nghe như hứa với người yêu ấy.
Dùng buds ngon bổ rẻ nhưng không có cách nào để trang trí cho cái hộp của nó.
namhongnamdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chim lạc Chắc tại nó ít ng dùng nên người ta cũng chả làm mấy cái case ăn theo chứ airpods e thấy nhan nhản ra, đủ các thể loại mẫu mã
Không lẽ lại chơi bài như ipad 3 lên ipad 4 chỉ trong vài tháng ah 😁
Mình có Airpod 1, chỉ dùng duy nhất khi nằm vì ít bị cấn, còn lại mình gần nnư chẳng bao giờ dùng vì âm thanh trung bình kém, nghe khá bực mình khi chẳng đâu tới đâu ! Điểm cộng duy nhất là switch dễ giữa, Mac và iOS, duy nhất chỉ có cái đó thôi !
@strongwindp Mình không phải nhạc sĩ đâu bạn. Mình chỉ có yêu cầu hơi cao một chút về tai nghe thôi, đơn giản vì mình thích nghe nhạc.
@bangtoto Nếu "audiophile: là thuật ngữ chỉ một nhóm người đam mê, yêu thích quá trình tái tạo âm thanh "trung thực nhất có thể" thì mình cũng có thể là một audiophile chứ!
strongwindp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LeoneSolitario bác đang sử dụng tai nghe gì để nghe nhạc vậy để mình tìm nghe thử. thanks bác
@strongwindp bình thường mình dùng WI-1000x để nghe điện thoại, nghe tạp, người đối diện cũng dễ biết là mình đang nói điện thoại hoặc không. Nếu ngồi 1 chỗ nhiều thì B&O H7, nằm coi phim lung tung thì airpods. Phọt phẹt nhưng cũng đủ để đánh giá airpods không tiện mang khi đi xe (không thao tác rảnh tay được vì mình đội nón che tai), thiết kế hơi dị, cách âm kém, cộng thêm chất lượng âm thanh không thực sự phù hợp với mình (chẳng đâu tới đâu, có thể nghe hay hơn tai nghe đi kèm iphone chút xíu, nhưng nghe rất dễ bị tụt cảm xúc khi tạm so vơi WI-1000x!)
Bác nào còn dư cái bên phải đời 1 bán lẻ ko để lại mình với.
@boyngo1988 Mình dư tai phải đây. Nhưng bị lỗi mic. Bạn lấy không?
Không thì mua hẳn cái tai phải mới cho lành.
Mới lụm airpods 2 xong
phét chả tin
Giống hồi từ Apple Watch 1 lâu lắm rồi ra AW2, xong cái ra liên tục lên AW4 luôn, làm cái AW2 là bản đồng hồ bị chết nhanh nhất.
Nếu có thì ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019