Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

HBO GO chính thức ra mắt ở Việt Nam trên nền tảng FPT Play

Nam Air
10/7/2019 5:12Phản hồi: 125
HBO GO chính thức ra mắt ở Việt Nam trên nền tảng FPT Play
Anh em lên Tinh tế chắc có nhớ bài dùng thử HBO Go, bây giờ thì không còn thử nữa mà là thật luôn rồi, HBO GO đã chính thức dùng được tại Việt Nam thông qua nền tảng FPT Play. Thực ra mình thấy là đã có thể mua gói HBO GO trên FPT Play kể từ ngày 1/7 rồi, nhưng ngày chính thức khai trương là hôm nay 10/7.

Hôm nay mình được tham dự buổi khai trương ở Gem Center, buổi lễ làm rất hoành tráng, có luôn ông Jonathan Spink - Tổng giám đốc HBO Asia tham dự luôn, quá gấu!.

Anh em mê phim thì chắc hẳn không xa lạ gì với kênh truyền hình trả tiền chuyên phim HBO rồi, có HBO thì tha hồ mà xem phim. Vậy HBO GO là gì? Cho anh em nào chưa biết thì HBO GO là dịch vụ cho phép anh em xem các phim của HBO bằng nhiều thiết bị khác nhau, từ Tivi, điện thoại, iPad vv và vv. Khi nào thích xem thì mở lên xem là được, không cần phải phụ thuộc thời gian như xem tivi.

Đây là ông Jonathan Spink - Tổng giám đốc HBO Asia
Hiện nay anh em muốn xem HBO GO thì có thể mua cục FPT Play Box hoặc đơn giản là cài ứng dụng FPT Play, có thể cài trên smart tv, hoặc iPhone, điện thoại Android, iPad vv đều được và mua gói HBO GO để dùng.

Chi phí hiện nay thì gói HBO GO mua độc lập là 79 nghìn / tháng, hoặc anh em có thể trả 50 nghìn / tháng để mua gói Combo: HBO GO + Các gói nội dung FPT Play khác.

Mình nghĩ bỏ vài chục nghìn là quá ổn để xem được các show độc quyền chất lượng cao của HBO như Game of Thrones, Ballers, Barry, vv và vv và còn một đống phim điện ảnh nữa, chưa kể có thể xem kênh HBO, MAX by HBO và RED by HBO. Anh em lưu ý là một User được đăng ký tối đa 5 thiết bị trong tài khoản và 2 thiết bị có thể xem cùng lúc.

Sáng nay đi còn được nghe bé Gia Hân hát bài Shallow, bé nhỏ xíu mà hát quá hay luôn!

https://www.instagram.com/p/BzuKJ_PHwrr/?igshid=g3s3etgmiqc5

Nam Air on Instagram: "Bé Gia Hân, con anh Thanh Tùng, Giám đốc Qnet (hy vọng nghe và nhớ đúng) hát Shallow hay quá!"

11 likes, 0 comments - namairJuly 9, 2019 on : "Bé Gia Hân, con anh Thanh Tùng, Giám đốc Qnet (hy vọng nghe và nhớ đúng) hát Shallow hay quá!"
instagram.com

Mình rảnh rỗi sẽ viết thêm vài bài về HBO GO và các phim đáng xem trên dịch vụ này.

À với anh em nào muốn xem kênh HBO trên tivi thì mời anh em xem lại bài cũ của mình nhé, về việc dịch vụ truyền hình cáp nào còn cung cấp HBO (Vì không phải cứ gắn truyền hình cáp là có HBO đâu)

Hình cover đầu bài: Ông Vũ Anh Tú, Phó tổng giám đốc FPT Telecom.
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có dịch vụ để lựa chọn ngoài Netflix.
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@mrcuongth Đâu phải ai cũng rảnh và có tiền đi ra rạp xem suốt :v. Nhanh gọn tiện thì dùng đơn giản thì chọn share được nhìu đứa khác :3.
vistahome
TÍCH CỰC
5 năm
@mrcuongth vô ks xem film thích hơn, nhiều pha hành động hay..

khuyên bạn nên vô ks
kingbee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrcuongth Tại sao xem phim nhiều không tốt vậy bạn?
nguyenvu323
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Syter Vì sao không mua film netflix vậy bác :v
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
Thật ra thì HBO chỉ nổi tiếng mỗi GOT, còn lại các show khác cũng tàm tạm, gần đây có chernobyl
@lordgon nà chernobyl thì trên HBO GO này không có =)))
lee0803
TÍCH CỰC
5 năm
@lordgon westworld nữa man
conantv1989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lordgon Còn Westworld nữa nhé
@lordgon Westworld rating hơi bị khủng
Vương 99
ĐẠI BÀNG
5 năm
Silicon Valley <3
TTThach
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xem tren App Fpt Play ok lam.
Con xem tren Web cua Fpt toan bi loi 404...@.@

Bua em mua 1 thang, thanh toan online mat 50K
@TTThach App fptplay mình xem trên appletv như cu*'t bạn ạ
TTThach
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hipnguyen2111 Ak tam duoc ak bac
Bac thu cap nhat len xem
Định làm con box fpt mà thấy cấu hình củ chuối quá. Đang ấp ủ hốt em KM3.!
@Thantienkaka Con fptbox đời mới nhất ngon mà, ngon hơn mibox 4k
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AZwarrior bác đang xài à, fptbox mới ram có 1gb xài sao bằng mibox 4k được bác
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thantienkaka Nếu chỉ xem phim với nội dung giải trí thì nên mua bạn ạ, mình không biết là chơi game thì nó thế nào vì mình ko chơi. Mình dùng 1 tháng thấy quá ngon, nội dung phong phú không chê được. Bạn mua loại khác có thể khỏe hơn nhưng không hỗ trợ nhiều nội dung thì cũng chưa chắc đã ngon.
bluke
ĐẠI BÀNG
5 năm
fpt play bản cho android nhé bản android TV không có đâu.
@bluke Có rồi b 😃
bluke
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyenTuanKiet.ntk chỉ trên tv samsung và webOS của LG thôi nha chứ app tải từ Play Store về không có đâu
@bluke Đây bác ơi 😆)
bluke
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyenTuanKiet.ntk Thanks bác mình mới update app hôm qua và thấy rồi
FPT play box đã có google assistant rồi. quá ngon, k cần mua google home.
njkex9
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thạch Xuyên cài google assistant trên FPT play box thế nào vậy pro. M chưa cài được
@njkex9 Bản FPT play pro + mới nhất FPT đã tích hợp sẵn, k phải cài.
Hồi trước thích HBO trên truyền hình Cable, giờ nó bỏ rồi nên cũng quên luôn. Netflix là đủ rồi 😁
Mà HBO ngoài GOT thì còn gì để xem nhỉ ?
Ngon
Mình dùng cục appletv và tải cái ứng dụng fptplay về dùng như...cc
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với cá nhân mình thì Netflix vẫn đỉnh nhất( Âm thanh, nội dung phong phú, chất lượng Video, Khả năng syn thiết bị...)
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@Sâu Tóc Xoăn Nhưng vẫn còn điên với vụ còn cả tá phim chưa Vietsub... Mình xem tiếng anh thì hiểu chứ ba mẹ thì pó tay... 1 tháng đóng 220K chứ ít gì 😔.... Chả lẽ cancel luôn quá
@khoa318 hic bác xem film tiếng Anh mà hiểu thì bác thuộc dạng hiếm trong tinhte đấy bác. Em xem toàn phải có sub tiếng Anh thì mới hiểu, còn nghe thì hầu như nghe lõm bõm ko hiểu gì
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sâu Tóc Xoăn B có mún share tài khoản dùng ko? he
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheWingAg Khỏi bạn
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
Hết series hay roài mới vào thì giai đoạn này chắc ít đc đón nhận, trừ phi có series nào đình đám chuẩn bị ra mắt thì còn cân nhắc
HauNet309
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hồi còn GOT thì k ra sớm đi, để mình phải đi xem lậu :p
msnori
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng code để trải nghiệm
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@msnori Dùng Airpay mua HBO go lần đầu chỉ 10k đó bác. mua trải nghiệm thử.
msnori
TÍCH CỰC
5 năm
@daicaty Mình dùng airpay mua gói giải trí rồi
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@msnori Cũng ko có gi hot đâu. toàn phim cũ
msnori
TÍCH CỰC
5 năm
@daicaty Vậy hoy, cảm ơn bác hehe
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Dùng đầu thu K+ được kèm 1 tài khoản my K+ dùng trên các nền tảng đi động - cũng xem trực tuyến rồi xem VOD thoải mái. Nhiều phim phết- tất nhiên khó so sánh được với kho phim của HBO- nhưng vượt trội ở mảng thể thao.
Mềnh ko chơi với các dịch vụ của FPT
Phim à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019