[Hỏi Tinhte] Mình có thắc mắc về nhiệt độ của iphone 7 và 7 Plus.

Alexxxxx
19/8/2019 5:44Phản hồi: 9
[Hỏi Tinhte] Mình có thắc mắc về nhiệt độ của iphone 7 và 7 Plus.
2 năm trước khi iphone 7 ra mắt mình có mua 2 máy, 1 máy 7 Plus và 1 máy 7, máy 7 Plus thì không hề có hiện tượng nóng lên quá nhiều(đưa cho ny dùng tới tận bây giờ) còn iphone 7 thì có hiện tượng nóng rát mặt lưng phía con chip nên mình đã bán rẻ lại và dùng lại iphone 6s(chiếc máy này thật sự mát hơn 7 khá nhiều)
Qua 2 năm tới giờ, mình mới tìm mua được một máy iphone 7(máy gần như mới, mới kích hoạt được 1 tháng và tất nhiên còn bảo hành apple) về làm máy phụ, thì lại tiếp tục gặp tình trạng nóng máy.
Mình có thắc mắc không biết có phải dòng iphone 7 này gặp hiện tượng nóng máy(hơn 7 Plus và iphone 6s/6s Plus) không? Hiện mình dùng iphone từ dòng iphone 5s tới bây giờ máy chính là XS những cũng không gặp tình trạng nóng như chiếc iphone 7 hiện tại. Hy vọng tìm được câu trả lời từ mọi người.
Chúc anh em tinhte có một ngày làm việc hiệu quả!!!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây đang comment bằng ip7, dùng lâu rồi không có hiện tượng nóng gì nhé, chăc tùy máy, tùy thị trường thôi
Mình cũng từng dùng iPhone 7 1 thời gian dài, kể cả khi game nặng như pubg cũng không nóng lắm đâu
Chắc do b đen thôi
Cũng chỉ ấm ấm thôi k nóng lắm
inetvnn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài cái iPhone 7 mua từ ngày mới ra, nóng kinh khủng, cố đấm ăn xôi được 3 tháng rồi thanh lý quay lại với 6S, rồi ra X mua dùng tới giờ 😁
Thep Nguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
chủ thớt dùng kiểu gì chứ mình dùng có sao đâu, chắc chủ thớt dùng phần mềm gì đó bị xung đột chứ mình dùng qua 2 con 7 rồi không con nào bị cả
Unmei
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ip7 đây bác, khi sạc bằng cục samsung thì nóng ran máy, chắc quá tải hay sao ấy. Còn dùng bt chưa bjo bị nóng dù xem youtube phim phò suốt ngày, bác nên check xem dây sạc hoặc pin của bác, còn ko thì bác ko có duyên vs 7
Nobivu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình ko thấy nóng máy. Chỉ có bắt sóng yếu quá
ttbr408
ĐẠI BÀNG
5 năm
7 dùng ổn mà. Nóng như bao con iphone khác
Mình cũng dùng 7 làm máy sơ cua với cho trẻ con nó xem YouTube mà không bị nóng gì cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019