Các bác cho em hỏi thời điểm bây giờ có nên mua ipad pro 32gb 9,7 inch không ạ? Em thấy hàng CPO tr

kỳ míttờ
1/10/2019 12:34Phản hồi: 33
Pro 9.7 vẫn cứ ngon, màn hình nổi, có truetone, loa nghe đã, màn mấy dòng rẻ bị sâu xuống và có viền đen trông xấu
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pandacake
TÍCH CỰC
5 năm
Pro 9.7 vẫn cứ ngon, màn hình nổi, có truetone, loa nghe đã, màn mấy dòng rẻ bị sâu xuống và có viền đen trông xấu
hieubonbonn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gen 7 mới ra cũng ổn nè màn hình to. Còn không thì gen 6 vẫn rất ok bạn nhé
anhtuan94
ĐẠI BÀNG
5 năm
còn cần cái màn đẹp , 4 loa mà bỏ đi cấu hình thì Pro 2017 cũng tạm
@anhtuan94 Dòng ipad pro 9.7 này liệu dùng ổn khoảng 2 năm nữa ko bác?
Làm con pro2018 cho lành
thứ nhất ipad mà 32gb là kg đủ dùng rồi
thứ 2 chip a9 và 2gb ram là hơi đuối rồi
nên mua mini 5 64gb hoặc air 3 64gb, màn hình hai con này kg hề thua kém con pro 9.7 mà chip a12 với 3gb ram mạnh hơn
leeyuong
TÍCH CỰC
5 năm
@mouse_gaga Trước mình dùng air 2 có 16gb vẫn đủ dùng mấy năm trời. Ảnh ít chụp hoặc cho lên iCloud, game thì cài một số game thôi . Chủ yếu vẫn là Youtube + FB
@leeyuong đó là bạn thôi chứ mỗi người 1 như cầu, ngày xưa app với game nó nhẹ chứ giờ tải 1 app hay game có khi vài gb là chuyện thường, còn nếu thường nghe nhạc hay lưu ảnh videos offine thì chả đủ. mình dùng ipad 128gb cài sơ sơ vài ứng dụng với lưu ảnh thôi mà đã hết gần 60gb rôi
leeyuong
TÍCH CỰC
5 năm
@mouse_gaga thế chắc bạn mua 256gb mới hài lòng bạn đc. iPad mình cho con chơi nên chả cài gì ngoài mấy ứng dụng học cơ bản
@leeyuong thì mỗi người nhu cầu khác nhau. một nười cần dùng để làm việc với một đứa trẻ dùng thì nó khác nhau nhiều lắm.
pandacake
TÍCH CỰC
5 năm
Làm con này ngon trong vài năm nữa này ☺️
@pandacake Em mà có đạn thì quất luôn rồi bác ạ
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
Pro 9.7 chạy A9X mạnh hơn A9, gần bằng A10, xét hiệu năng cũng tầm với con 9.7 2018 kia nhưng màn hình đẹp hơn nên mắc hơn 9.7 2018.
Đồ Apple thì tiền thế nào giá trị thế ấy chứ không có rẻ hơn mà thơm hơn đâu. :v
hunghung166
ĐẠI BÀNG
5 năm
trước mình phân vân y như bạn, ra hàng cầm thử cả 2 thì lấy pro 9.7 luôn không phải nghĩ, cấu hình 2 con same same nhau, nhưng màn hình con gen6 nó thấp hơn kính vài li trải nghiệm cực kỳ tệ, loa cũng kém hơn pro, nội 2 yếu tố đấy mình đã bỏ qua luôn con gen6 rồi.
@hunghung166 Đến thời điểm hiện nay thì ipad pro còn dc hỗ trợ lâu nữa ko bác nhỉ. Khoảng còn 2 năm là em quất luôn. màn hình đẹp, cấu hình thì vì em ko chơi game nên cũng ko suy nghĩ nhiều. Thích nhất cái 4 loa vì e hay xem phim, nghe nhạc.
leeyuong
TÍCH CỰC
5 năm
@kỳ míttờ Ko update iOS, ko update App thì 10 năm nữa vẫn dùng đc.
pandacake
TÍCH CỰC
5 năm
@kỳ míttờ Mình vừa mua hộ chị bạn xong, và ai cũng thích vì cái loa và màn đẹp
kidbaby1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mục đích bạn xài là gì, 8450 thì mình thấy thêm chút nữa con ipad mini 5 ngon hơn tuy màn nhỏ nhưng mang vác dễ hơn chip a12 ram 3gb cân mọi thể loại game, a9x và 2gb h cũng đuối rồi nếu chơi game nặng.
@kidbaby1 Mình dùng giải trí, học tập nên cần màn lớn chút. Mình ko chơi game bác ạ. Dùng excel, world... Sơ sơ bác ạ
@kỳ míttờ Vậy cố lên con air 2019 đi bạn.
@Ngày ỉa 2 lần Còn muốn rẻ thì đợi thời gian nữa lấy con 10.2 inch mới ra ấy.
demonvn
TÍCH CỰC
5 năm
Pro 9.7 theo mình đời hơi sâu. Pro thì vẫn ngon rồi!
@demonvn So với ipad 2018 thì cái nào đáng mua hơn hả bác?
@demonvn Giá cũng chêng nhau ko quá nhiều bác ạ
Em thấy bác cứ kinh tế làm con Gen6 là đẹp, mấy cái bác yêu cầu cũng không là tác vụ VP thôi mà bác oi
@hunghxist Cảm ơn bác
Em cứ bị đắn đo, phân vân giữa con ipad pro 9,7 vs ipad 2018. Bản thân ipad pro về phần cứng vẫn khá là ngon so với ipad 2018 mà ko biết còn dc hỗ trợ lâu ko nữa. Em nghe nói apple ngừng sản xuất rồi.
anhtuan94
ĐẠI BÀNG
5 năm
tùy nhu cầu à
mấy đứa bạn và tôi thì dùng Mini 5 đơn giả vì màn nhỏ dễ cầm , pin sạc nhanh hơn đứt ipad khác
chip A12 ... trên mứt giá ngang ipad wifi 2018
Đừng mua pro 9.7 bạn à. Đám 9.7 thì mua iPad Gen 6 2018 ý. Ko thì chờ con iPad Gen 7 10.2. Đều cùng phân khúc giá rẻ for education.

Ngon hơn thì có con Air 2019. Đương nhiên ngon nhất là Pro 11 2018 rùi.

Thêm nữa là iPad thì đừng mua Tiki, vì ko được BH đâu bạn à.
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Nó vẫn có nhưng thời gian sẽ lâu hơn vì còn phải chuyển về bên tiki lấy hàng nữa. Chứ hàng apple bán ra thì con nào chẳng có hoá đơn.
Tuỳ nhu cầu bác ạ, nếu giải trí nhẹ thì gen 6 ngon hơn
mau trên tiki xác định không được bảo hành chính hãng bác nhé. dù bên đó có xuất hóa đơn đỏ đi chăng nữa cũng ko đc.
Mua mini 5 vì thiết kế nhỏ gọn, xài thời gian ngắn lại thích mấy anh pro 😔
Sẳn đây mình rao bán em mini 5 wifi 64GB tích tiền đón em vợ mới về. Anh em nào quan tâm cmt phía dưới nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019