Đã có thể cập nhật Windows 10 1909 bản final qua Release Preview, mời anh em

bk9sw
11/10/2019 15:31Phản hồi: 128
Đã có thể cập nhật Windows 10 1909 bản final qua Release Preview, mời anh em
Hôm nay thì Microsoft đã công bố hoàn thiện bản cập nhật Windows 10 19H2 (November 2019 Update) và nó sẽ được phát hành cho người dùng trong vài tuần tới, cập nhật tự động qua Windows Update. Thực tế thì bản cập nhật này tập trung sửa lỗi là chính, bổ sung chỉ vài tính năng mới nhưng nếu anh em muốn trải nghiệm trước thì có thể thử cài đặt qua Insider:

Hiện tại trên kênh Release Preview của Windows Insider thì anh em đã có thể tải về bản cập nhật này. Đây cũng là kênh phát triển ổn định nhất trong số 3 kênh (Fast và Slow cập nhật nhanh hơn nhưng khả năng lỗi cao hơn). Microsoft cũng sử dụng kênh Release Preview để phát hành sớm cũng như thử nghiệm các bản build hoàn chỉnh. Số build của November 2019 Update là 18363.418 và sau khi cập nhật thì OS Version sẽ là 1909 (hiện tại bản chính thức mới nhất là Windows 10 1903).

Nếu anh em đang đăng ký Windows Insider thì có thể chủ động chuyển sang còn nếu chưa đăng ký Insider thì dưới đây là các bước:

Vào Settings > Update & Security > Windows Insider Program > chọn Get started.

Liên kết tài khoản Microsoft Account với Windows Insider (cái này thường tự động nếu anh em đang dùng Windows 10 với Microsoft Account).

Chọn "Just fixes, apps and drivers" - đây cũng chính là kênh Release Preview, các kênh còn lại có tốc độ cập nhật nhanh hơn và cũng rủi ro hơn.

Nhấn nút Confirm để xác nhận tham gia.

Sau đó khởi động lái máy (bắt buộc) để cấu hình lại Windows Update.

Sau khi khởi động xong anh em vào lại Windows Insider Program để kiểm tra xem kênh đã chọn có phải là Release Preview không. Lúc này thì anh em đã có thể vào Windows Update và nhấn Check for updates để cài đặt bản cập nhật November 2019 Update.

Nguồn: Windows Blogs
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanghainh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy cũng sắp có cho ngươid dùng chính thức các bác nhỉ?
Chờ chính thức cho nó an toàn.
Ủa vừa lên bản 1903 này ko phải bản cuối à
tiennv25
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iCừu 01 Bản này đc rồi, ko cần mới nhất đâu
Congcu
CAO CẤP
5 năm
Nhìn chung HĐH chỉ thấy khác nhau cái Taskbar, còn lại chả mấy khi sờ đến 😁
Hóng quá
Vài tuần nua thì lên cho máy cùi
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
gắng chờ, chắc 1-2 tuần nữa thôi.
Liệu đã có edge chromnium chưa :v
nbkpr0
TÍCH CỰC
5 năm
Lâu rồi ko để ý bản windows 10 đang dùng là bao nhiêu 😆
Mới đc lên 1903 đc 2 tháng. Chắc phải chờ thêm 4 tháng để đc lên 1909 quá. Khá hài lòng vs giao diện Light. Giờ nhìn từ đt, mtb, laptop ông nào cũng dark mode giống như mấy ông hắc cơ trong phim nhìn bí hiểm nhức mắt quá 😁
pow_nguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maidng Ai quen màu nào thì dùng cho đỡ mỏi mắt chứ liên quan gì đến pro? Làm việc chứ có phải trải nghiệm đâu mà gượng ép được.
VNPT001
TÍCH CỰC
5 năm
@maidng Ko biết bạn có làm code ko chứ tôi thấy code dùng dark mode là chuẩn bài rồi. Chả phải để trông cho ngầu mà mắt cảm giác thoải mái hơn. Đợt chuyển thử về light mode xem nó thế nào mà chói mắt ko chịu được.
chawy1996
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamngoc6496 Thấy bác mới buồn cười =)))
Em làm AutoCAD, Revit. Ngồi vẽ nguyên 1 đống màu trên bản vẽ, bác thử để nền trắng xong rồi bác ngồi làm 1 tiếng thử đi rồi biết coi thử mắt bác chịu được không 😆)

Rồi nhìn nền đen quen xong có tin nhắn điện thoại hay gì bác chuyển sang nhìn nền trắng thử cảm giác như thế nào 😃)) Nó ra dark mode đồng ý em có sung sướng đó. đơn giản là em đỡ phải chuyển đổi 2 tông màu đen - trắng khi cầm điện thoại.

Nói thế thôi, tùy sở thích, thói quen mỗi người chứ bác vơ đũa cả nắm thế :v
Mình thấy tuỳ à bác, autocad dùng nền đen chứ trắng vẽ chi tiết chảy nước mắt luôn, còn word excel mà đùng nền đen thì lại nhức mắt vì mình quen cảm giác đọc chữ trên giấy trắng rồi
umumti
CAO CẤP
5 năm
Báo cập nhật thì lên, không hotfix được thì up build
Lethinhrider
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phiên bản này tháng 11 mới ra chính thức, tên chính thức của nó là Windows 10 November 2019 Update
https://www.windowslatest.com/2019/10/11/windows-10-november-2019-update-announced/
Có j mới ở bản này ko mn?
liên tục liên tục
Đã lên từ tháng trước
pvdk276
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe nói bản này tuy ko có chức năng mới gì nhiều nhưng cải tiến hiệu suất vs thời lượng pin sử dụng
@pvdk276 Hiện tại bản 1903 pin cũng ngon hơn trước nhiều
Nó là bao nhiêu ? :p

@minhthuvc Bản này công bố ngày 4 tháng 10 năm 2019
@minhthuvc Phiên bản dành cho 20H1 của tháng 3 4 năm sau nhé. Dự sẽ mang version 2004 chẳng hạn.
chả có gì mới, chờ update đầu năm sau.
tancantn
TÍCH CỰC
5 năm
Win10 bao năm vẫn k thể định hình
@tancantn Đã định hình r. Mục tiêu của MS là windows 10 là bản windows cuối cùng.... cứ 1 nhân 10 mà fix, patch, update. Dần dà r nó sẽ tốt và tốt hơn..
Chứ HĐH ko hề có cái nào cố đinh cả. Cái nào cũng có lỗi, cung có này nọ. Ko có cái nào hoàn hảo 100%.
Cứ dùng đi. Windows 10 định hình từ đời nào r
@tancantn Nói không thể định hình được thì cho cái dẫn chứng cụ thể đi bác chứ mình thấy nó định hình từ năm 2015 lận cơ 😁
@tancantn Sao không định hình? Mỗi năm phải có bản cập nhật mới chứ. Như thằng Android ấy, android 9 cũng cả chục bản cập nhật lớn bé đấy thôi
VNPT001
TÍCH CỰC
5 năm
@tancantn Ko hiểu thế nào mới là định hình. Đây là update tính năng chứ có phải thay đổi hệ thống đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019