Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em chơi Pokemon GO sẽ được thi đấu với nhau vào đầu năm 2020

P.W
22/10/2019 8:0Phản hồi: 69
Anh em chơi Pokemon GO sẽ được thi đấu với nhau vào đầu năm 2020
Gần 4 năm sau khi chính thức ra mắt, Pokemon GO mới có chế độ cho anh em đem Pokemon đấu với nhau, gọi là “Go Battle League”, và sẽ được ra mắt vào đầu năm 2020 tới. Thông qua cơ chế thi đấu và matchmaking online, anh em sẽ được huấn luyện những chú Pokemon của mình và đem chúng đấu với những người chơi khác hoặc bạn bè cùng chung đam mê Pokemon GO. Hiện tại Niantic, nhà phát triển Pokemon GO mới chỉ tuyên bố thông tin này trên Twitter của tựa game, chứ chưa thấy thêm nhiều thông tin và clip gameplay cụ thể để xem một trận đấu diễn ra như thế nào.

Theo Engadget
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Neo Neke
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ còn ai chơi =)) cho trẻ đấu với nhau à
@Neo Neke ko biết sao chứ mình đi ngang công viên Tao Đàn vẫn thấy rất nhiều người chơi nhé, thậm chí thấy toàn người trung niên ko thôi ấy, có hôm bữa đi ngang qua ko biết sao hôm đó lại đông hẳn, thấy toàn cầm đt, nhìn vào thì thấy màn hình pokemon Go, chắc hôm đó có con nào hiếm 😆))
@Neo Neke ở nước ngoài nhiều người chơi lắm,mình chờ đèn xanh đỏ hay nhưng nơi đông người vẫn nhìn thấy già trẻ màn hình đều mở app pokemon
nghioa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Neo Neke Chiều nào đi làm về ngang công viên Tao Đàn người ta đậu lại chơi đông lắm nha, đặc biệt toàn người đã lớn rồi thôi.
vietdevjl
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zzMr.Hoàngzz Những hôm đấy là diễn ra sự kiện Pokemon Comunity. Trong sự kiến 1 con pokemon sẽ xuất hiện nhiều hơn mức bình thường và có cả shiny nên m.ng đi bắt đông lắm
duythanh90
TÍCH CỰC
4 năm
Tính năng này lẽ ra phải ra từ 4 năm trước mới đúng 😆
bên Nhật vẫn còn nhiều thanh niên (có cả ng Việt) cầm đt ra đường bắt Pokemon lắm
chứ chắc chả ở đâu còn người chơi nữa 😆
Tưởng trò này dẹp lâu lắm rồi chứ.
@angle_squall Còn người lắm bạn top doanh thu đấy 😁
Vn thì đúng ko còn ai mấy chứ nước khác thì bao la người chơi
các bạn không chơi nhưng người chơi chân chính vẫn đầy ạ.
dân VN chỉ đú trend,hack tùm lum chứ bên Nhật,châu âu người ta chơi giải trí,kết hợp đi lại,thể dục,trò chơi nó mới có ý nghĩa
@se7enlove1608 Đúng là phải tập thể dục, chạy bộ xa xa để bắt đc mới hay, chứ xách xe vòng vòng công viên rồi bắt thì chán phép
@se7enlove1608 Đúng vậy. Bởi vậy mới có câu đàn bì bị dắt mũi rate 1* để làm sạch không khí. Hùa theo số đông là chính
hugo1m8
CAO CẤP
4 năm
@se7enlove1608 Bên nc ngoài đường thông thoáng, công viên sạch đẹp, mát mẻ, thì mới chơi trò này đc, chứ VN đường đông xe còn leo lề thì bắt vào mắt, có ngày nằm viện. 😁
hung160990
ĐẠI BÀNG
4 năm
@John Chris gần nhất là vụ nhờ cộng động mạng oánh chồng cũ bầm dập nhờ clip 2 năm trước 😆)
đúng là tâm lý bầy đàn mà
Có còn chơi đâu mà thi đấu. nước ngoài thì còn chứ vn giờ hiếm người còn chơi
Chưa chơi bh
olivervuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Haha. Còn người chơi trò này ah?
@olivervuong Còn nhiều lắm Bác ơi. bác ra Tao Đàn là thấy liền.
Ký ức phim hoạt hình Pokemon ùa về nhỉ.!
boozyer
CAO CẤP
4 năm
Giá mà ra sớm từ lúc mơi ra thì tốt
một tính năng mà đáng lẽ phải ra mắt lúc tựa game phát hành.
Bỏ lâu rồi trước làm biếng toàn chơi mod ngồi nhà 😁
khang20
TÍCH CỰC
4 năm
game người ta cả đóng người chơi, event hàng tuần, doanh thu top, chỉ có mấy đứa ếch ngồi đái giếng mới lên tiếng "ko còn ai chơi", đúng là cái diễn đàn đa số >70% toàn g`
@khang20 Vâng, bạn hiểu biết thật là sâu rộng, nắm rõ về trò chơi này quá cơ 😁
Mình thì mình đếch quan tâm, hihi.
hugo1m8
CAO CẤP
4 năm
@khang20 Mình chỉ mê mấy dạng game như Titan quest, Diablo 2-3, còn mấy game này thì thôi, cho tiền cũng chả thèm chơi. 😁
Thu Vũ Văn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai thèm chơi
Mộc9
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu có chế độ này từ đầu thì đã không die
杜越英
TÍCH CỰC
4 năm
@Mộc9 Nó đã bao h die đâu 😃