Frozen II là phim hoạt hình có doanh thu khởi chiếu cao nhất mọi thời đại với 350 triệu $

Nam Air
25/11/2019 8:6Phản hồi: 101
Frozen II là phim hoạt hình có doanh thu khởi chiếu cao nhất mọi thời đại với 350 triệu $
Sau 4 ngày khởi chiếu, phim hoạt hình Frozen II của Disney đã thu về 350,2 triệu đô la tiền vé trên toàn thế giới, trở thành phim hoạt hình có doanh thu các ngày khởi chiếu cao nhất mọi thời đại. Trong tổng số 350 triệu đó, thị trường nội địa chiếm 127 triệu đô và thị trường quốc tế chiếm 223,2 triệu đô. Riêng ở Việt Nam, Frozen II trở thành phim hoạt hình có doanh thu khởi chiếu cao thứ 2 từ trước tới nay, với 33 tỷ đồng, xếp sau kỷ lục 37 tỷ đồng của How To Train You Dragon phần 3.

Với doanh thu Opening là 350,2 triệu đô, Frozen II được xếp hạng thứ 21 trong danh sách những phim có doanh thu khởi chiếu cao nhất mọi thời đại. Và vì 20 phim xếp trước nó đều là phim người đóng, do đó Frozen II đã trở thành phim hoạt hình có danh thu opening cao nhất mọi thời đại, cũng là phim hoạt hình có doanh thu cao nhất hiện nay của hãng phim hoạt hình Walt Disney Animation Studios. Với thành tích này, Frozen II càng có thêm tự tin để lên đường tranh giải Oscar 2020 vào năm tới.

Anh em có thể xem lại bài đánh giá phim Frozen II ở đây.
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Phim hay mà
@hieuvn12 ủa giáo dục nước nhà liên quan gì ở đây ? ở nhà bố mẹ cứ vứt cho nó cái điện thoại, cái ipad cho nó xem gì tự xem, nhà trường phải về nhà từng đứa bắt chúng nó không được xem à ?
@Nguyễn Huy Chiến Do youtube k có nút block
@Nguyễn Huy Chiến thất bại trong việc giáo dục bố mẹ đó, người lớn cũng phải cần giáo dục chứ có phải mỗi trẻ em đâu
Vãi. Lừa à
@fanoraman-1 Lừa j vậy bác
Kha (sóng)
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì nó hay, rất hay, và đẹp
mrkaokuong
TÍCH CỰC
4 năm
con gái lớn muốn xem , bố , mẹ , em phải tháp tùng . x4 vé như vậy lam gì chả cao ..
41203497
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HyH mình kêu ca gì bạn ?
@41203497 Thằng đầu tút kêu
41203497
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HyH ơ sao tag mình @@
@41203497 Thích
Tranh Oscar ở hạng mục nào ta?
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@hakuruno Phim hoạt hình xuất sắc nhất 😆
utkz2319
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn Elsa lại nhớ tới mẹ rồng.
Giờ có deepfake nên xem phê hơn.
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
4 năm
@utkz2319 Ew 😃
@utkz2319 Deepfake nó làm y như thật nhưng em thì chả có tí cảm xúc nào.
@utkz2319 Eva Elfie đóng elsa xinh lắm bro cần gì deep fake 😆
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
Haizz
End game dở thế cũng trở thành phim có doanh thu cao nhất.
Frozen phần 2 đang tiếp bước anh em
@SonAmpe Nó ảnh hưởng lớn từ phần trước và chiêu Marketing.
Haizz
End game dở thế cũng trở thành phim có doanh thu cao nhất.
Frozen phần 2 đang tiếp bước anh em Doanh thu cao vì đám phong trào kéo nhau đi xem. Nhưng cũng vì lí do đấy Endgame bị đống đứa chê dở vì chúng nó ko hiểu gì 😃
Riêng Frozen 2 thì so với mặt bằng phim Mỹ là dạng decent rồi, ko mong đợi gì hơn, khổ cái là đám người lớn đi đú phong trào chê phim làm ra cho tụi con nít xem =))
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
@m.hydra.hht "Vì đám phong trào kéo nhau đi xem" là anh bạn thêm vào, mình không nói thế.
Mình thấy nó dở thì mình nói nó dở. Mỗi người đều có tiêu chuẩn riêng, dựa theo tiêu chuẩn của mình thì mình đánh giá End game không hay nên nói thế. Mình không bắt ép và cũng không thể ép mọi người đánh giá giống mình. Còn bạn nói nhiều người chê dở vì không hiểu thì đó là ý kiến của bạn. Riêng mình thì thấy phim không có gì phức tạp đến mức xem mà không hiểu.
Còn Frozen 2 thì mình chỉ nói nó đang tiếp bước anh em khi đạt doanh thu cao. Cách diễn đạt của mình có thể làm bạn hiểu nhầm mình đánh giá nó dở (mình chưa xem nên không thể đánh giá), mình xin nhận lỗi.
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@SonAmpe ? K xem infinity war mà xem luôn end game đố bạn hiểu nửa khúc đầu phim đang nói gì mà bảo k phức tạp. K xem hết các phần trc đó các phim riêng của thành viên avenger đố bạn hiểu nắm đc hết mấy chi tiết liên quan. Phim thành công cao 1 phần rất lớn nhờ marketing quá hay tạo thành trend nên mọi ng đú đi coi nhiều và những ng k phải fan chê dở là đúng
Disney năm nào cũng làm ăn tốt quá, năm nào cũng có mấy phim mavel trên tỷ đô nữa chứ
Phaanf 1 xem khá chán
Phần 1 có quả Let it go bá cmn cháy.
Vừa xem xong phát về search lyric ngay.
Phần 2 âm nhạc hơi chán.
@bud's Mình cũng thấy hoạt hình này bình thường thôi, nhưng thế nào cũng phải ra rạp xem phần 2 nó thế nào.
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@kenny74can Do thằng disney giỏi marketing thôi. Tiền chi cho marketing có khi quá nửa chi phí sx film
@bud's óc nho thì chỉ nên xem phim về trái cây thôi
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Bên hàn làm hoạt hình trình độ như bên mỹ rồi , mà vẫn chưa có phim nào !?
Trong khi Natra của Khưa đã đi trước
@tuxedo198x nhờ natra nên chuẩn bị tung ra vũ trụ điện ảnh tam thanh cũng nên, thấy có ngộ không cameo trong trailer ... mà công nhận chất liệu trong thần thoại tam thanh rất hoành tráng nên dễ làm ra nhiều phim hay nếu biết cách khai thác.
hd79
CAO CẤP
4 năm
@tuxedo198x Lại có thể loại Natra khựa nữa à ? À, quên, mình chả bao giờ thèm quan tâm hay xem bất cứ film gì của Khựa cả.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Mình xem thấy nội dung phần 2 ko hay, đc cái đồ họa đẹp lung linh, nhạc hay cũng hài hài nữa
hd79
CAO CẤP
4 năm
@Giáo Vũ Film cho trẻ em là chính, nên không thể đòi hỏi chặt chẽ về mặt nội dung.
mình không thích lắm phần âm nhạc trong phim. hát nhiều quá.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@thuonguyendinh Phim disney kiểu này mấy bài hát nó là truyền thống rồi.
@BenGlo đôi đoạn mình coi kiểu như clip âm nhạc á.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@thuonguyendinh Kkk
Mình còn chưa coi phần 1 😔
tập 2 xem chỉ bằng 7/10 tập 1, bài hát dở hẳn, câu truyện cũng ko bất ngờ bằng. Đợi ko biết có Zootopia 2 ko nhỉ, film đó mới có hàm lượng chất xám cao.
@congthanhgiong Thường mình thấy phần 2 nó toàn dở hơn phần 1
@congthanhgiong Phim đi ăn cắp mà hàm lượng chất xám cao gì trời, Disney đó giờ sáng tạo thì ít mà ăn cắp với mua lại là nhiều, tiếc thay mấy cái công viên chủ đề này lại ngày một ăn nên làm ra
@hypous có thể ăn cắp nhưng tui chỉ bàn ở phương diện người xem cảm thụ, còn behind the scene là chuyện khác.
chưa coi phim này luôn
HoLaHe
ĐẠI BÀNG
4 năm
phim hay mà, ng lớn xem con thích chứ nói chi
rotori
TÍCH CỰC
4 năm
Mới cho đám nhóc coi về luôn. Cũng hay, đúng là hát nhiều nhưng không có được bài hit như let it go

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019